ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ เรื่องการถ่าย น้ำมันเครื่องและเช็คระยะ 10,000 กิโลแรกหน่อยครับ  (อ่าน 6598 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
รถผม ฮอนด้าซิตี้ตอนนี้ครบ 10,000  แล้วกำลังจะเอาไปถ่ายน้ำมันเครื่อง
ผมพักอยู่โรจนะอยุธยา  มาทำงานที่นวนครครับทำงานจันทร์ถึงเสาร์ตลอด
เลยอยากจะถามพี่ๆว่า

1.ถ้าเอาไปถ่าย นมค. และเช็คระยะที่บีควิกประกันจะขาดใหมครับ
เพราะว่าผมไม่ว่างวันเสาร์ครับ ทำงานตลอดเลย

2.วันอาทิตย์ศูนย์ใหนเปิดบริการถ่ายนำ้มันเครื่องเปล่าครับ
เท่าที่ทราบตอนเอารถไปเครมศูนย์ โรจนะ อยุธยา เค้าไม่รับส่งรถเครมวันอาทิตย์นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  :D

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
รถใหม่ประกัน 0 อยู่ จะเอาไป บีควิก ทำไมคะ

ส่วนเรื่อง 0 ไหนดี ลองโทรไปจองวันเอารถเข้าก่อนดีกว่ามั้ยเอ่ย ยังไงเรามีเค้าแล้วก็ต้องแบ่งเวลาดูแลอ่ะค่ะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
1. ขาดครับ แบบน้ต้องลา
2. เท่าที่ทราบ 0วันอาทิตย์หยุดบริการ ยกเว้นแผนกขายครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
โทรจองคิวที่ศูนย์บริการครับ ลองหาวันที่เราสะดวกกับวันที่คิวว่าง

ถ้าผมจะเอารถเข้าเชคระยะ จะโทรเชคจองคิวล่วงหน้าไว้ราวๆ 2เดือน เพราะศูนย์ใกล้บ้านคิวเยอะ

ระยะไมค์ก็กะๆเอา ให้มันใกล้เคียงระยะที่จะเข้าเชคครับ ถ้าทำงานจันทร์ - เสาร์ คงต้องลางาน 1 วันแหละครับ

เพราะศูนย์บริการ ฝ่ายซ่อมบำรุง ไม่น่าจะเปิดวันอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ตัดใจไม่ใช้สักวัน ให้คนอื่น(ในบ้าน)นำไปเข้า 0 อย่าให้ประกันขาดเลยครับ

ออฟไลน์ jani

• Full Member
ไม่ขาดครับ แค่น้ำมันเครื่อง ผม civic เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง ก็ยังเคลมอะไรได้ตามปกติ
เข้าศูนย์ ตจว น่าจะเร็วกว่ากรุงเทพนะครับ

ออฟไลน์ aleelawa

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะมาทำงานเช้าหน่อย เเล้วเอารถเข้าศูนย์ตอนเช้าก่อนเริ่มงาน ที่ศูนย์ฮอนด้าใกล้ตลาดไท เเล้วค่อยนั่งรถ Taxi ไปทำงาน เเล้วมารับรถตอนเที่ยงหรือหลังเลิกงาน ลองเช็คเวลากับศูนย์ดูครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
แนะนำเข้าศูนย์ครับ
ยิ่งช่วงแรกด้วย มีปัญหาขึ้นมาทางศูนย์จะอ้างได้ว่าคุณเอาไปทำที่อื่นมาครับ
ลองดูศูนย์ที่มี Fasttech คือวันอาทิตย์จะรับเช็คระยะด้วยครับ
แต่ไม่รับงานซ่อมนะ
ผมเข้าที่นครปฐมวันอาทิตย์เวลาเช็คระยะครับ ไม่เกิน 2 ชม. ก็เสร็จ

ผมว่าน่าจะมาทำงานเช้าหน่อย เเล้วเอารถเข้าศูนย์ตอนเช้าก่อนเริ่มงาน ที่ศูนย์ฮอนด้าใกล้ตลาดไท เเล้วค่อยนั่งรถ Taxi ไปทำงาน เเล้วมารับรถตอนเที่ยงหรือหลังเลิกงาน ลองเช็คเวลากับศูนย์ดูครับ

เป็นวิธีที่ดีครับ
แต่...ผมตื่นตี 5 เข้างาน 7.20 ครับ เช้ากว่านี้เกรงจะไม่ไหว  ศูนย์จะเปิดหรือเปล่าก็ไม่ทราบ :D
สงสัยคงต้องลางานแล้วละครับดูแล้วไร้ทางเลือก

ขอบคุณสำหรับวิธีครับ  ;D

รถใหม่ประกัน 0 อยู่ จะเอาไป บีควิก ทำไมคะ

ส่วนเรื่อง 0 ไหนดี ลองโทรไปจองวันเอารถเข้าก่อนดีกว่ามั้ยเอ่ย ยังไงเรามีเค้าแล้วก็ต้องแบ่งเวลาดูแลอ่ะค่ะ

สาเหตุที่อยากเข้าบีควิ๊ก เพราะมันเปิดทุกวันครับ แถมเปิดถึง 3ทุ่มอีกต่างหาก ดูแล้วสะดวกดีเร็วด้วย
ผมเคยโทรไปจองศูนย์ไกล้บ้านแล้วครับ เค้าบอกไม่รับจองต้องเอารถเข้ามาอย่างเดียว
แล้วเคยโทรไปเช็คอีกศูนย์(จำไม่ได้แล้ว) แต่ตอบเหมือนกันเปี๊ยบเลย  >:(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 14:21:32 โดย Devil13 »

ตัดใจไม่ใช้สักวัน ให้คนอื่น(ในบ้าน)นำไปเข้า 0 อย่าให้ประกันขาดเลยครับ

ตอนนี้อยู่บ้านกับน้องชายครับ เค้าทำงาน จันทร์ถึงเสาร์เหมือนกันครับ
คงต้อลางานละครับ ดูแล้วคงไ่มีวิธีอื่นแล้ว  ;D

แนะนำเข้าศูนย์ครับ
ยิ่งช่วงแรกด้วย มีปัญหาขึ้นมาทางศูนย์จะอ้างได้ว่าคุณเอาไปทำที่อื่นมาครับ
ลองดูศูนย์ที่มี Fasttech คือวันอาทิตย์จะรับเช็คระยะด้วยครับ
แต่ไม่รับงานซ่อมนะ
ผมเข้าที่นครปฐมวันอาทิตย์เวลาเช็คระยะครับ ไม่เกิน 2 ชม. ก็เสร็จ

ศูนย์ Fasttech เหรอครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูล จะลองหาดูนะครับ   ไกลหน่อยไม่ว่าขอให้เร็ว;D

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member
รถใหม่เข้าศูนย์ดีกว่าครับ  :D