ผู้เขียน หัวข้อ: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!  (อ่าน 15336 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
เรื่องมีอยู่ว่าตอนเช้าๆๆๆๆประมมาณ ตี 5.25 ช่วงหน้าโรงเรียนเทพศิริน ถนน กาญจณา มุ่งหน้าไปปิ่นเกล้าถนนโล่งแสส ผมขับชิดขวาความเร็ว 130 มายาวๆ แต่มี อินโนว่าคันหนึ่ง น่าวิ่งอยู่ราวๆ110 คู่กับ นาวาร่า 2คัน กลาง ขวา ผมเปิดไฟเลี้ยวขวาไว้ 20 วินาที แล้วลิปไฟ ครั้ง ยังไม่หลบ และผมก็ลิบไฟรั่วๆ5ครั้ง มันเบรคใส่ผมเลยครับแล้วก็เร่งเครื่อง ผมโมโหมากผมแซงซ้ายมันก็บีบแตรใส่ผม ยาวววววววววววววววววมาก พอผมแซงไปมันก็ใส่ไฟสูงยาวมากๆจนผมไปถึงทางขึ้นลอยฟ้า ครับ เห้อ บ่นๆครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:32:16 โดย basboths »

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Re: ผมทำตามที่พี่จิบที่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 20:56:51 »
ครับ รับฟังอยู่คับ ;D

ออฟไลน์ pinominol

• Newbie
  • *
Re: ผมทำตามที่พี่จิบที่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 20:59:14 »
ทำใจครับควายขับรถ...เคยเจอเข้าใจ

ส่วนมากขับรถได้ แต่ขับรถไม่เป็นทั้งน้าน

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:03:51 »
หารถแข็งๆซักคัน ชนให้กลิ้งไปเลยครับ
ไม่ก็ขับตามหลังทิ้งระยะพอประมาณ ยิงไฟสูงใส่ตลอดทาง
ถ้ามันปล่อยให้แซงเพื่อจะเอาคืน ค่อยลงซอย วกรถเอา
รำคาญมากกับพวกห่าน ขับรถแบบนี้
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:06:55 »
รำคาญเวอร์ๆด้วยคนครับ
ขับรถขว่งโลกมแล้วยังทำกร่าง

ปล.
พี่จิมเปลี่ยนชื่อเป็น จิ๊บที่ ^^
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:27:26 »
55+ ผมก็ลองแล้วเหมือนกันครับ วิธีพี่จิมมี่

แต่ยังไม่ค่อยได้ผลเหมือนกัน  ไฟเลี้ยว ดริฟไฟ บีบแตร มันไม่เคยหลบกันเลย -*-

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:29:42 »
ใจอยากให้แซงไปเบรคใส่มันคืนแต่คิดแล้วคงไม่มีประโยชน์อะไร แต่แปลแฮะ ขับ Innova ไม่น่าทำตัวแบบนี้ตรงข้ามกับบุคคลิกของรถมาก ผมว่าคราวหลังท่านก็ไม่ควรเปิดไฟรัวนะเปิดแค่ทีสองทีก็พอแล้วครับ ถ้ายังไม่หลบก็ทำใจหาทางอื่น บางทีเขาอาจจะไม่พอใจก็ได้หรือไม่ก็อาจจะกำลังแซงแต่ใจเย็นไปหน่อยครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:31:49 »
อ้าว แหๆ  ;) รีบครับอัดอั้นมากมายครับผม มันกระจุกรวามๆกันจนแทบระเบิด   มันน่าจะมี สอนตอนสอบ ใบขับขี่นะครับว่า ท่าจะขับตามใจกูให้วิ่งกลาง+ซ้ายไปท่ารีบเร่งกลัวเข้างานไม่ทันเรียนไม่ทันก็วิ่งขวาได้
 เขาไม่รีบ แต่ผม รีบนะครับ (โล่งแบบ ผมแซงเสร็จยัดไป180 ได้เลย (ตอนนั้นชึ้นครับ )) เห้อได้แต่ทนมั้งครับ แต่พอใจเย็นลงก็ช่างมันๆและลดความเร็วลงมา120ครับ :'(
ใจอยากให้แซงไปเบรคใส่มันคืนแต่คิดแล้วคงไม่มีประโยชน์อะไร แต่แปลแฮะ ขับ Innova ไม่น่าทำตัวแบบนี้ตรงข้ามกับบุคคลิกของรถมาก ผมว่าคราวหลังท่านก็ไม่ควรเปิดไฟรัวนะเปิดแค่ทีสองทีก็พอแล้วครับ ถ้ายังไม่หลบก็ทำใจหาทางอื่น บางทีเขาอาจจะไม่พอใจก็ได้หรือไม่ก็อาจจะกำลังแซงแต่ใจเย็นไปหน่อยครับ

ผมเห็นเชาวิ่งคู่ขี้กะ นาวาร่าแบบเนิบนาบ อยู่แต่ไกลเลยครับ แต่ก็นะครับ เห้อเซ็งจิตครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:33:19 »
55+ ผมก็ลองแล้วเหมือนกันครับ วิธีพี่จิมมี่

แต่ยังไม่ค่อยได้ผลเหมือนกัน  ไฟเลี้ยว ดริฟไฟ บีบแตร มันไม่เคยหลบกันเลย -*-

หัวอกเดียวกันครับ มันอัดอั้นเนอะ :-[

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:33:43 »
ผมเคยวิ่งมาด้วยความเร็วประมาณ 200 ซ้ายมีรถตามกันสองกัน Honda Freed ติดจุกคิดตี้ กับ อีกคันจำไม่ได้ เห็นแล้วว่า Honda Freed เปิดไฟขอออกขวา

แต่ผมมาเร็วเกิน ซึ่งเบรกมาแล้วหละ พยายามลิปไฟ และ บีบแตร แต่คุณเทอก็ยังออกมาหน้าตาเฉย ขอบอกเลย " มันไม่ขำ!! คุณอยากขึ้นข่าวหน้าหนึ่งหรืออย่างไร "

ซึ่งผมเบรกจนเหลืออีกติดเดียวจะถึงคันนั้นแล้ว แล้วถ้าผมเป็นรถรุ่นอื่นที่เบรกดีน้อยกว่านี้อีกแค่นิดเดียวหละ ... ???

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:35:39 »
ผมเคยวิ่งมาด้วยความเร็วประมาณ 200 ซ้ายมีรถตามกันสองกัน Honda Freed ติดจุกคิดตี้ กับ อีกคันจำไม่ได้ เห็นแล้วว่า Honda Freed เปิดไฟขอออกขวา

แต่ผมมาเร็วเกิน ซึ่งเบรกมาแล้วหละ พยายามลิปไฟ และ บีบแตร แต่คุณเทอก็ยังออกมาหน้าตาเฉย ขอบอกเลย " มันไม่ขำ!! คุณอยากขึ้นข่าวหน้าหนึ่งหรืออย่างไร "

ซึ่งผมเบรกจนเหลืออีกติดเดียวจะถึงคันนั้นแล้ว แล้วถ้าผมเป็นรถรุ่นอื่นที่เบรกดีน้อยกว่านี้อีกแค่นิดเดียวหละ ... ???

แต่ขับมาตั้ง 200 เป็นผมถ้าชนจริงๆก็คงไม่โทษคนอื่นอ่ะครับ ถึงจะประมาทด้วยกันก็เถอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:36:58 »
ผมไม่เคยทำอะ

เพราะไม่มีใครให้ทาง

หาทางแซงซ้ายเอา

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
Re: ผมทำตามที่พี่จิบมี่บอกทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยัง !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:37:39 »
เปิดไฟเลี้ยวแล้ว. ยังไม่หลบ

เปิดไฟสูงใส่ ๑ ที แล้วยังไม่หลบ

ไม่ต้องคิดไปยิงไฟสูงใส ๕ ครั้งหรอกครับ มีเรื่องเปล่าๆ

หาโอกาสแซงซ้ายเถอะ

แซงได้ ค่อยอวยพรให้มันละกันครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:40:39 »
คุณคนขับ 200 ก็ขับเร็วเกิ๊นนะครับ

อันตรายมาก

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:50:03 »
ผมก็คิดว่า จะทำป้ายไฟเอาไว้แสดง สเต็ตตัสของผมในรถครับ แต่คิดๆดูแล้ว น่าจะตีน เลยล้มเลยครับ 555555555 แซงซ้าย เห้อ :)

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:56:36 »
200 ถ้าขับระดับ 7-serie หรือ 5-serie นี่ไม่แปลกหรอกครับ

ผมเคยควบ 730Li ตัวปัจจุบันของอาผม 200 มันยังชิวๆอยู่เลย เหมือนขับแคมรี่ 120 อ่าครับ แรงมันเหลือๆเลย

หรือเจอพวกระดับสปอร์ต หรือซุปเปอร์คาร์ พวกนี้วิ่งบนไฮเวย์โล่งๆ เป็นผมก็กด200ครับ

จริงๆจะออกขวาดูหน่อยก็ได้นะครับ บางคนมาเร็วมากๆ ก็ต้องเข้าใจเขาบ้างครับ ขวามันเลนแซง ไม่ใช่ไปแช่ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 21:59:22 »
ลองวางมิดดูครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 22:01:39 »
ไม่ใช่แล้วมั้งงครับ....

คือมีเงินซื้อรถดีๆแล้วสามารถขับเร็วๆได้เหรอครับ? ผมว่าแปลกไปมั้ง

ขวาสุดใช่ครับ ไม่ได้ให้แช่ แต่ก็ไม่ได้ให้ขับเท่าไหร่ก็ได้นะครับ  :P

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 22:02:39 »
คนพวกนี้แค่"ขับรถได้" ไม่ใช่ "ขับรถเป็น"  >:( >:(

ปล. ผมว่าดราม่าเริ่มเปลี่ยนประเด็นกระทู้ละครับ  :-X :-X
Test ..

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 22:03:38 »
ตอนนั้นได้รถมาใหม่ๆ ครับแถมถนนมันโล่งมากๆๆ จริงๆ ครับ เลยกดเล่นสนุกๆ ไม่คิดว่าจะหวิดตายขนาดนั้น ก็อย่างที่บอกครับ ผิดทั้งคู่ครับ :P

แต่แบบ คุณเทอก็เล่นออกไม่ดูตาม้าตาเรือเลย นึกจะออกก็ออก ... :-\

ปล.เดี๋ยวนี้ขับ Eco 110 ละครับน้ำมันแพง(มาก) นั่งดูแต่ KM/L อย่างเดียวเลย ;D

ปล2.ผมแค่เล่าประสบการณ์ของผมที่คล้ายๆ กันให้ฟังหนะครับ อย่าดราม่ากันเลยเน้อ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 22:18:19 »
อ่า 200 บนบูรพาวิถี นี่ ผมก็วิ่งบ่อยครับ ขวายาวๆ แต่ถ้าระยะ 100 เมตร มีรถเลนกลางก็จะผ่อนๆหน่อย เผื่อพรวดเข้ามา ต้องอ่านใจคันหน้าเผื่อด้วยครับ แต่ยังดีที่ GTI เบรคจับไวมั่กๆ

ออฟไลน์ chean

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 22:52:41 »
บางคันที่มีมารยาท  การแนะนำของคุณจิมมี่ก็เห็นผล

แต่บางคันก็ใช้คำแนะนำของคุณจิมมี่ไม่ได้เหมือนกัน   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BIGP

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:00:29 »
มองกลางๆนะครับ เค้าอาจจะกำลังคิดว่าขับถูกตามกฏหมายอยู่ แล้วคุณมาไล่เค้า เค้าเลยโมโห
คนไทยทุกคนไม่ได้รู้หรอกครับว่า ขับขวามันต้องขับเร็วแค่ไหน หรือ หรือแค่เอาไว้แซงแล้วเข้าซ้าย ถึงแม้จะสอบผ่านใบขับขี่มาแล้วก็เถอะ

ไอ้ป้ายที่บอกให้ขับความเร็วเท่านั้นเท่านี้ก็ไม่ค่อยจะมีคนทำตาม มันก็เลยเกิดเรื่องฆ่ากัน ยิงกันบนถนนเป็นประจำไงครับ เพราะโมโหที่คันหน้ามันแช่ ฆ่ามันซะเลย
ทางที่ดีอยู่ประเทศไทย ทำตัวกลมกลืนไปเถอะครับ อะไรเลี่ยงได้ก็เลี่ยง คิดซะว่าช่างหัวมัน ขอให้มันไปดี แล้วเราก็ไป จบ แต่ถ้าอยู่อเมริกาก็อีกเรื่องนึง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:03:37 »
ผมว่าฟังไว้ก็ดีนะครับ แต่ละคนจะเล่าประสบการณ์ไม่เหมือนกันหรอกครับ อย่างขับ 200 มันต้องมีบ้างหล่ะสักครั้งนึงอย่าซีเรียสเลยครับ ผมว่าถ้าอินโนว่าคันนั้นมันเกรียนสุดๆผมว่านะบีบแตรอัดยาวๆเลยมันแซงแล้วจี้มันให้หนีไม่ทันเลยครับ อินนโนว่า 160 ไมล์ก็ตันละครับ ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:05:11 »
ปกติถ้าผมเจอพวกนี้(ช้าแช่ขวา)ถ้าดริฟไฟเบาๆ1ครั้งแล้วยังไม่หลบ...ก็รอดูจังหวะสักพักแล้วเบี่ยงซ้ายแซงให้พ้นๆไปเลยครับ ชีวิตผมยังมีภาระอีกเยอะแยะ  ยังอยากมีลมหายใจอยู่ต่อบนโลกใบนี้ เพราะสมัยนี้ปืนมันพกกันง่ายเหลือเกิน เอะอะไม่พอใจอะไรขึ้นมาก็ โป้งป้าง กันลูกเดียว  :'( ยังไงก็ระวังๆกันด้วยนะครับ ผมเป็นห่วงทุกท่าน
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:06:50 »
เริ่มมีกระทู้มาบ่นวีรกรรมบนท้องถนนที่ไม่พอใจอีกแล้ว เฮ้อ..

ออฟไลน์ Nonthacha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:09:32 »
ผมว่าเราไปติดลำโพงนอกรถสักอันดีกว่า ถ้าเจออีกเปิดไฟเลี้ยวขวา ลิปไฟ แล้วยังไม่หลบ เปิดลำโพงบอกเขาว่าขอทางหน่อยครับ
ให้เขาหลบไปทางซ้าย ;D    ขอโทษนะครับฟังอาจจะดูกวนไปหน่อย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:11:06 »
ด้วยความเคารพ

ช่วงนี้อากาศร้อนอย่าใจร้อนตามอากาศครับ ขอแนะนำให้หาลูกอมรสเย็นๆมาแทะเล่นระหว่างขับรถจะได้คลายเครียดไปด้วยครับ

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:20:35 »
เรื่องมีอยู่ว่าตอนเช้าๆๆๆๆประมมาณ ตี 5.25 ช่วงหน้าโรงเรียนเทพศิริน ถนน กาญจณา มุ่งหน้าไปปิ่นเกล้าถนนโล่งแสส ผมขับชิดขวาความเร็ว 130 มายาวๆ แต่มี อินโนว่าคันหนึ่ง น่าวิ่งอยู่ราวๆ110 คู่กับ นาวาร่า 2คัน กลาง ขวา ผมเปิดไฟเลี้ยวขวาไว้ 20 วินาที แล้วลิปไฟ ครั้ง ยังไม่หลบ และผมก็ลิบไฟรั่วๆ5ครั้ง มันเบรคใส่ผมเลยครับแล้วก็เร่งเครื่อง ผมโมโหมากผมแซงซ้ายมันก็บีบแตรใส่ผม ยาวววววววววววววววววมาก พอผมแซงไปมันก็ใส่ไฟสูงยาวมากๆจนผมไปถึงทางขึ้นลอยฟ้า ครับ เห้อ บ่นๆครับผม

ผมเจอแบบนี้แซงได้ปุ๊บ ทำแบบผมเลย- -" เบรคใส่เลยฮะแล้วเร่งหนี รอถ้ายิ่งตามผมก็จะรอให้มันจี้ตูด แล้วมีเกาะฉีกซ้ายค้าบ - -" มารยาทผมอาจจะไม่ดี แต่ก็มีความอดทนแค่พอประมาณ แต่เด๋วนี้เพลาๆลงแล้วครับ แซงไม่ได้ก็รอ แซงได้ก็นำหน้าเขาแล้วปล่อยคันเร่งให้มันช้าลงไปเองแบบไม่ได้เบรคคนที่โดนหงุดหงิดใจกว่า ^^  ;D

ออฟไลน์ Jim lover

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 00:16:28 »
แซงซ้ายดีกว่า ใจเย็นๆครับ เพราะมีคนขับแบบนี้เยอะ และไม่รู้ตัวว่านี่คือการขอทางอีกเยอะมาก