ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีการคิดราคารถมือสองทีค่ะ  (อ่าน 6740 ครั้ง)

ออฟไลน์ shiawase31

• Newbie
  • *
ช่วยบอกวิธีการคิดราคารถมือสองทีค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:49:26 »
สนใจซื้อรถมือสองค่ะ อยากรู้ว่ามีสูตรการคิดคำนวนราคารถมือสองยังไงค่ะ

ว่ารถราคาตกไปแต่ไหนแล้ว ราคาจริงๆควรจะเป็นเท่าไรในปัจจุบัน

จำได้ว่าที่เคยเห็นคือ ปีรถ  และรถแต่ละเซกเม้นก็ตกไม่เท่ากัน และถ้าmc ก็จะตกไปอีก

มันมีสูตการคิดยังไงคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
Re: ช่วยบอกวิธีการคิดราคารถมือสองทีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:56:04 »
ตอบยากครับ

เอาคันที่ท่านจะซืื้อมาบอกเลยดีกว่าครับ ว่าจะเอาคันไหน รุ่นไหน เดี๋ยวมีคนมาตีราคาให้ครับ

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
Re: ช่วยบอกวิธีการคิดราคารถมือสองทีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:09:44 »
ตอนผมขายผมดูตามที่ชาวบ้านเขาขายตามเว็บกันน่ะครับ  แล้วก็ดูสภาพเขากับรถเราว่าคันไหนสภาพดีกว่า แล้วเปรียบเทียบราคาเอา

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:30:57 »
ของผมดูจากนี่ประกอบด้วย

http://www.thanachartbluebook.com/search.asp
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 13:00:40 »
ส่วนตัวผมจะดูจากในเวป ดูหลายๆคันก้รุ้ราคาเองครับ
ไม่ใช่แค่รุ่นและยี่ห้อเดียวกัน แต่ต้องดู รุ่นย่อย และ ปี ประกอบด้วยครับ
แต่ให้พึงระลึกว่า รถเต้นมักจะขายแพงกว่ารถบ้านเจ้าของขายเอง
และรถที่ดี ไม่ได้เจาะจงว่า ต้องเป็นรถบ้าน หรือ รถเต้นเสมอไป

ออฟไลน์ shiawase31

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 13:39:39 »
เคยเห็นสูตรในเวปเฮดไลด์นี่แหละค่ะ

แต่ไม่ได้เซพเอาไว้

ที่มันจะเป็นเปอร์เซนต์อะไรสักอย่าง

ฝากพี่ๆที่รู้ช่วยตอบทีนะคะ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 16:29:10 »
บอกหลักการยาก

กลุ่มที่ซื้อชอบอินดี้

กลุ่มที่ขายชอบติส

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 20:10:16 »
ผมมีรถญาติมาฝากขายอยู่
คนที่มาดูรถแต่ละคนโคตรอินดี้ เห็นๆแล้วก็น่ารำคาญ
รถก็สวย เช็คประวัติได้ ราคาก็ถูกกว่าราคาเต๊นท์เยอะ
จะเอาอะไรนักหนา
ถ้าอินดี้มากก็ไปซื้อรถใหม่เหอะ  >:(

สูตรการคิดผมไม่รู้ครับ อาศัยข้อมูลเว็บเอา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^