ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะออก JAZZ S AT เทาดำครับ มีงบไว้เพิ่มสมรรรถนะประมาณ 30-40k ครับ  (อ่าน 4050 ครั้ง)

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
กำลังจะออก JAZZ S AT เทาดำครับ มีงบไว้เพิ่มสมรรรถนะประมาณ 30-40k ครับ

ถ้าเป็นพี่ๆ จะเลือกทำอะไรเพิ่มดีครับ ขอเหตุผลด้วย ผมไม่ค่อยสนใจความสวยงามเท่าไหร่ อยากให้รถวิ่งได้นิ่งขึ้น

ผมขับรถเร็ว ขับในเมือง และต่างจังหวัด ประมาณ 100km  ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
นิ่งขึ้นก็ เปลี่ยนช่วงล่างนะครับ เปลี่ยนล้อ ยาง ไม่รู้งบจะพอมั้ย

ออฟไลน์ XyteBlaster

Mag ยาง. 

ถ้าไม่พอก็. โช๊ค สปริง ครับ.  แต่ถ้าขับในเมืองตลอด มันจะไม่ค่อยสบายเท่าไหร่นะ

ออฟไลน์ NoName__???

tein mono flex มือ 2

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
โช็ค+ยาง ยางดีๆ ขอบ 15 ราคาไม่แรงมากครับ ยาง sport ก็ดี แต่ดังหน่อย

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ผมว่ารถเดิมๆ ก็ดีแล้วนะครับ

ถ้าจะแนะนำเปลี่ยนแค่ยางเป็น 185/60 ของบริสโตน พอแล้วครับ

นิ่มนุ่มเงียบ ขับสบายๆประหยัดน้ำมัน

ถนอมช่วงล่าง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เอารถเดิม ไปจูนคันเร่งให้ตามเท้าขึ้นครับ

ท่อไม่ต้องไปสน ปล่อยไป

ลงล้อ 15 กับยางกว้าง 195

จะโหลดไม่โหลดก็อีกเรื่องนึง

ออฟไลน์ YenChar

ยาง สำคัญที่สุดครับ

1. เปลี่ยนล้อ เป็นล้อกว้าง 6.5-7.0 นิ้ว
เพื่อรองรับยางหน้ากว้าง 195

2. เปลี่ยนยาง คุณภาพดีๆ

2.1 นุ่มเงียบ ดอกยางลายถี่ๆ นั่งสบายๆ ฟังเพลงเพราะๆ
แนะนำ GR90 หรือถ้า GR แพงไป ลดมาเป็น AR10 ก็ได้

2.2 ยางสปอร์ตสำหรับรถบ้านๆ เกาะทางแห้ง รีดน้ำดี
แนะนำ PS3 , RE002 หรือ S-Drive

เอาแค่นี้ก่อน ช่วงล่างไม่ต้องไปยุ่ง ขับเดิมๆให้ชิน ถ้าพอใจก็จบ ไม่พอใจ ค่อยว่ากันอีกที

เครื่อง อัตราเร่ง ไม่ต้องทำครับ ทำไปก็ได้ไม่มาก เล่นกับล้อยาง ผ้าเบรค ช่วงล่างก่อน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อยากได้รถที่นิ่งขึ้น ที่ผมนึกออกก็มี ค้ำ สตรัทซักชุด ล้อ+ยางดีดี

แต่น่าจะเกินงบครับ :(

ออฟไลน์ cj7

• **
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ สำหรับความคิดเห็น ^^ :)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ล้อยุ่นแท้ ขอบ 15 + ยาง
พอดีงบเลยครับ  ส่วนเหตุผลก็ตามท่านอื่น

ออฟไลน์ Jew

• **
ขับเร็วเเค่ 100 ของเดิมมาจากโรงงานก็เอาอยู่เเล้วครับ เเต่ถ้าอยากเเต่งก็ตามเพื่อนข้างบนเลยครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
มันไล่ สเตป เลยครับ

ล้อ ยาง ช่วงล่าง ผ้าเบรค

แต่ถ้า งบมีกำจัดแบบนั้น

แนะนำว่า พวก ล้อมือสอง15  ดีๆ ชุดละ 8500-10000 ( เช่น พวก RPF1 , TE37 , CE28 ก้อป งานดีๆมีเพียบบครับ )
              ยาง ถ้าชอบเตี๊ยมากก็ใส่ยาง 195/50R15 ถ้าชอบนุ่มสบายสูงมานิดนึงไปเล่นที่ 195/55R15
                     ยางที่แนะนำเป็นกลางๆ ออก Sport นิดๆ ยังก็นุ่มอยู่ราคาไม่แรงก็เป็น พวก Toyo T1R เส้นละประมาณ 3000+-
              ผ้าเบรค หน้าก่อนเลย เปลี่ยนเป็นพวก N Sport Mu Spec ( ในแบบเริ้มต้น ) ราคาประมาณ 1700
              งบที่เหลือ หาสปริงโหลด มือสองในเว็บมีเพียบครับ ของสภาพดีๆที่เค้าเบื่อกันแล้วในราคาประหยัด ราคา ราวๆ 4000-6000

พอในงบ 40000 +- ครับ ครบทุกอย่าง งบที่เหลือ ไปหากรองแผ่น K&N มาใส่แทนกรองเดิมยังเหลือๆเลยครับผม

^^
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โช๊ค สปริงก็พอแล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ ronin

• **
ผมว่าเน้นยางหน้ากว้างเป็นอันดับแรกๆ ดีกว่าครับ แล้วต่อด้วยปรับช่วงล่างต่อ

เพราะ jazz เดิมๆ ช่วงล่างเดิมตึงตึงไปนิดนึง วิ่งถนนบ้านเราออกจะสะเทือนลำใส้ไปหน่อย

ออฟไลน์ cj7

• **
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับ  ;D