ผู้เขียน หัวข้อ: (+18 เล็กน้อย)car crash จากรัสเซียเจ้าเก่า แต่อันนี้มัน.....  (อ่าน 7259 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member

จากเวปท่อเจ้าเก่า

จริงๆมันก็เหมือนคลิปอื่นๆแหละ มาเด็ดตอนคลิปสุดท้าย นาที4.50กว่าๆ เฮ้ย นี่มัน Final destination ของแท้เลยนี่หว่า  :o  :o  :o

ปล. พยายามอ่าน comment ใน youtube แล้วก็ยังไม่ทราบชะตากรรม3คน พ่อ,แม่,ลูก คลิปสุดท้ายว่าตกลงรอดหรือไม่รอด  :(  :(  :(

ออฟไลน์ MoLee

Re: (+18 เล็กน้อย)car crash จากรัสเซียเจ้าเก่า แต่อันนี้มัน.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:12:17 »
ผมว่ารอดนะครับ มุมที่ชนก็เข้าเต็มๆโครงสร้างรถ อย่างมากน่าจะเจ็บ แต่เดชชะบุญที่ไม่มุดเข้าใต้ท้อง :-\

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: (+18 เล็กน้อย)car crash จากรัสเซียเจ้าเก่า แต่อันนี้มัน.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:12:50 »
คลิปสุดท้ายจะฮาก็ฮาไม่ออก เพราะมันเป็นเรื่องจิง แต่พอสังเกตุหน้าคนขับก็แอบอมยิ้มนิด แต่ก็งงสงสัยว่าทำไมถึงขับไวเพราะถนนหิมะตกขนาดนั้น

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:32:02 »
อันสุดท้ายแบบนี้เห็นมาหลายคลิป  รอดทั้งนั้นครับยกเว้นหมุนไปโดนรถที่สวนมา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:38:26 »
อันสุดท้ายเด็ดมาก เพราะเห็นคนในรถด้วย
ผมว่าทำกล้องดับได้ คงชนแรงน่าดูเลยล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:47:36 »
รัสเซีย
 บ้านเค้าคนดุ คนจริง ใจถึง
 ถึงคนรัสเซียจะดูดุๆแต่ส่วนใหญ่ค่อนข้างมีน้ำใจ ต่างจากจีนคนนอนเจ็บบนถนนยังขับเหยียบซ้ำอีก
 ดูกี่คลิปๆ รถก็สกปรกปื้นโคลนทุกรอบ 555 (เข้าใจว่าหิมะละลาย แต่ถนนบางประเทศก็ยังสะอาดกว่า)

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:52:35 »
รัสเซียเค้าบังคับติดกล้องหรอครับ? บันทึกไว้ได้เยอะมาก

ออนไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:56:53 »
รัสเซียเค้าบังคับติดกล้องหรอครับ? บันทึกไว้ได้เยอะมาก

บังคับติดกล้องทุกคันครับ

ออฟไลน์ Cube

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:58:58 »

บังคับติดกล้องทุกคันครับ
อ่อ ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 23:01:12 »
ใจถึงแหะ ทีเดียวกระจกแตก
แต่สงสัยนิดนึง รถรัสเซีย ABSชอบเสียหรือเปล่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sykes

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 23:38:35 »
ขำมุกโนเกียในคอมเม้นต์อะ  :D :D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ jg333

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:12:51 »
ดีแล้วที่ประเทศเราไม่มีหิมะ ::)

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 06:49:06 »
พี่ๆจะรีบไปไหนเหรอฮะ ในเมืองยังซัดกันไม่ยัง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:17:26 »
In Soviet Russia, cars drive you.   :(

ปล. 1.47 เพลงเปิดเดอะคูป Live เมื่อปี 54 นิ (Bulletproof)  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:19:48 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:46:17 »
ก่อนจบ ขับเร็วมากกกก บนถนนแบบนี้
แถมแซงยังไม่ดูเลย น่ากลัวมากๆครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:21:27 »
น่าจะรอดเพราะรัดเข็มขัด  และความเร็วตอนพุ่งเข้าชนล้อรถสิบล้อไม่ได้มากเท่าไหร่เพราะเบรคมาพอสมควรแล้ว

แต่ว่านะ  ประเทศเค้าถนนมีแต่หิมะแบบนี้ยังขับกันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  แสดงว่าชินกับมันเกินไปจนประมาท

คล้ายๆกับบ้านเราชินกับการขับรถตามใจ แหกกฎกันมากไป  ก็เลยเกิดอุบัติเหตุได้ง่ายเช่นกัน

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:09:28 »
ผม ก็ชอบ ดู เหมือนกัน วีดีโอ พวกนี้ คือ เอาไว้เตือนตัวเองไม่ให้ขับเร็ว และประมาท...
แต่คนรัสเซียเนี่ย ผมเคยดูมา หลายๆคลิป แล้วรู้สึกว่า เค้า ขับรถกันเร็วมากๆ ครับ แม้ หิมะจะตกมากแค่ไหน ก็ตาม...
...เป็นคนเมืองหนาวที่ใจร้อนมากๆ หลายๆคลิป มี ต่อยกันกลาง ถนน ก็มีเยอะ ครับ...
..

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:35:03 »
ผมเห็นอันแรกก็เครียดแล้วครับ
นึกว่า แย่แน่

สิ่งที่สังเกตุคือ คนที่นู่นถ้าเห็นอุบัติเหตุ ก็จะจอดรถลงไปช่วย
อีกอย่างก็ กล้องเค้าชัดดีนะ แถมเวลาชน ภาพก็ไม่สั่น ไม่กระตุกอะไรเลย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:37:32 »
ชอบตอนที่ นาที 3.26 ทุบซะกระจกหลังแตก ซะใจดี น่าลองบ้าง 8)

ออฟไลน์ prokhall

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:00:29 »
เมืองนอกคนมีน้ำใจดีครับ
คนไทยเจอมอไซล้ม ไปช่วย หาว่าเราไปทำ ปาดหน้าบ้าง ขับเบียดบ้าง เบรกกระทันหันบ้าง
ทั้งๆที่ล้มเอง จี้ตูดเราเอง เราไปช่วยกลายเป็นผู้ต้องหาไปซะงั้น
เรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับคนรอบข้าง และตัวเอง พอมีน้ำใจไปช่วย เจอแบบนี้ก็ม้วนเดียวจบ

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 15:07:43 »
เมืองนอกคนมีน้ำใจดีครับ
คนไทยเจอมอไซล้ม ไปช่วย หาว่าเราไปทำ ปาดหน้าบ้าง ขับเบียดบ้าง เบรกกระทันหันบ้าง
ทั้งๆที่ล้มเอง จี้ตูดเราเอง เราไปช่วยกลายเป็นผู้ต้องหาไปซะงั้น
เรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับคนรอบข้าง และตัวเอง พอมีน้ำใจไปช่วย เจอแบบนี้ก็ม้วนเดียวจบ

เหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดกับผมเหมือนกัน

ขับรถมาจะยูเทิร์นปากทางพัทยาใต้ เจอไอ้ขี้เมาขี่มอไซค์รับลูกเล็กๆมา เซซ้ายเซขวาจะล้มแหล่ไม่ล้มแหล่
 พอมันจอดรอไฟแดงข้างๆรถผม มันก็ล้มลงซะงั้น มอไซค์ก็ทับขาลูกมัน

ผมลงไปพะยุงมันกับลูกขึ้นมา เข็นมอไซค์มันเข้าข้างทาง บอกมันว่าไม่ให้ขี่ไปต่อ ให้นั่งพักก่อน
 มันก็ดันทุรังจะขี่ต่อ พูดยังไงมันจะไปท่าเดียว  ผมสุดจะทนเลยล่อไป1หมัด ลงไปกองตามระเบียบ

ผมก็โทรเรียกมูลนิธิมาจัดการมัน ระหว่างรอ  ภาพที่ปรากฏคือ 
  ผมยืนค้ำไอ้ขี้เมาไว้ ลูกมันก็กอดมันร้องไห้ 
 รถและคนที่ผ่านไปผ่านมาแล้วเพิ่งมาเห็นเหตุการณ์ มองด้วยสายตาแบบว่าผมเป็นคนชนมอไซค์

แต่ผมไม่แคร์สื่อ...........

ออฟไลน์ Anthalas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 23:43:45 »
ในวีดีโอเค้าเขียนด้านล่างว่าไม่มีใครบาดเจ็บรุนแรงครับ