ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด  (อ่าน 26073 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:27:36 »
 ปาดกระจายเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:32:40 โดย Zahnarzt »

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
Re: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:41:05 »
อืม ยังกล้าเอามาลงนะ

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
Re: แบบนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า ขับมุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:59:03 »
แบบนั้นตุ๊กๆในกรุงเทพขับได้หมดครับ

มุดมันต้องแบบนี้....

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:10:05 »
ถ้าในคลิปเป็นคุณเจ้าของกระทู้ (ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยครับ) อยากจะบอกว่า เมอเซเดส อีคูเป้เค้าไม่มาเปลืองรถกับ FD หรอกครับ จะแต่งเต็ม แต่งหลอก หรือเดิมๆ เค้าก็ไม่เอา

หรอกเปลืองรถเปล่าๆ และอีกอย่างรถที่โดนคุณแซงไป เค้าคงสรรเสริญบุพการีกันน่าดู

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:21:13 »
ไม่รู้ว่า จขกท.เองรึเปล่า

คนขับไม่รู้กล้ารับผิดชอบชีวิตคันอื่น เพื่อนข้างๆ หรือชีวิตตัวเองรึเปล่า ถ้าชนตายคนเดียวยังพอว่า แต่ถ้าไปชนคนอื่นตายนี่สิ ซวยเลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:41:51 »

ไม่ใช่โผมม ^^ ดูวันที่อัพคลิปลงสิครับ

ที่เอามาลง ก็อยากดู feedback ด้วยครับ บางคนชอบขับมุดๆ เหมือนเป็นเรื่องเก่ง เท่ ประมานนั้น
เลยอยากรู้ว่าพี่ๆ คิดยังไง เห็นบางคนแนะนำ(ไม่ใช่ในบอดนี้นะ)ถ้าชอบขับมุดต้องแต่งแบบนั้น แบบนี้ สรุปมันเป็นเรื่องดีไหม
คนที่เป็นเด็กวัยรุ่น พอมาอ่าน อาจเข้าใจสับสน ว่าแต่งรถดีๆ แรงๆ เพื่อจะได้มุดดี เลยอย่างทำมั่ง
สิ่งบางอย่างไม่ได้ จงใจเรียนแบบหรอกครับ วัยรุ่นดีๆ มีสมองก็มี แต่เพราะเห็นบ่อยๆ เจอบ่อยๆ มันฝังลงในความรู้สึกเอง
ถ้าจะสอนมุด หรือแต่งมุด เอาไว้ใช้ในสนามแข่งจะดีกว่า จะมุด กี่ตลบก็ได้ครับ

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:18:46 »
รู้ตู้ชอบมุด โครตเสียวเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:28:50 »
เสียงเหมือน K20A ทำงานอะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:34:47 »

ดูกี่รอบๆ E-coupe ก็แค่ฉีกออกซ้ายตัดรำคาญรถแช่ขวา

ส่วนคนในซีวิค คิดไปเองว่าเขาเล่นด้วย เห็นแล้วเพลีย

ออฟไลน์ sansan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:39:16 »

ดูกี่รอบๆ E-coupe ก็แค่ฉีกออกซ้ายตัดรำคาญรถแช่ขวา

ส่วนคนในซีวิค คิดไปเองว่าเขาเล่นด้วย เห็นแล้วเพลีย
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:49:17 »
วัยคะนองแท้ๆ

ไม่รู้คนโพส ยังอยู่ดีมั้ย
ถ้าปาดหน้าเค้า โดนเค้ายิงสวนมา คงมุดมันส์กว่านี้เยอะ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:55:03 »
รถค่อนข้างเยอะ ขับแบบนี้อันตรายมากครับ ... หวังว่าสักวันคนเหล่านี้จะคิดได้ ตัวเองฉิบหายคนเดียวไปก็พอ อย่าพาเพื่อนร่วมถนนคนที่เค้ารักษาวินัยในการขับรถพิบัตไปด้วยเลย

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:33:02 »
ผมดูยังไง มันก็เหมือนขับ ซิกแซกธรรมดาครับ ไม่ถึงกับมุดอะครับ
เพราะมันดูช้าๆ มาก
ปกติก็ไม่ควรขับอย่างนี้ครับ ถ้าไม่มีเหตุด่วนจริงๆ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:36:21 »
นี่เร็วแล้วเหรอ นั่งดูแล้วจะหลับ
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ kati348

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:41:29 »
ตอนแรกๆเค้าไม่หลบให้ก็มุดกระจาย แต่พอตอนจะจบ เค้าหลบให้แล้ว ดันไม่แซงต่อ ...งง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:52:09 »
แบบนี้ต่างหากขับมุด  ;D

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Nkn69

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:01:06 »
อันตราย  :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:14:23 โดย Nkn69 »

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:15:52 »
เจอแก๊งนี้หน่อยมั้ยครับ FD

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:17:54 »
.

เห็นด้วยครับ
ปัญญาอ่อน (ไอ้ คนขับ fd ) แบบนี้ ไม่ได้เรียกว่า มุดหรอกครับ เรียกว่า ห่าว ดีกว่า ..

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:19:59 »
อนาถ ... ผมเจอไอ้พวกห้าว ทำเก่งแบบนี้บ่อยๆ

อยากแข่งจริงๆ ไป 1/4 เถอะครับ

ปล.เจอพวกแบบนี้บ่อยมากโดยเฉพาะ Civic จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:25:01 »
รถเยอะดีจัง แถมยังไม่ได้ยินเสียงไฟเลี้ยวซักแอะ จะไผว่มือต้องเร็วด้วยดิ
ถ้าผมเป็นป้ายแดงคงไม่ลดตัวลงมาเล่นกะรถคนละคลาสมันไม่สมน้ำสมเนื้อชนะไปก็ไม่ภูมิใจหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:27:07 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:26:42 »
เด็กมากๆ ฟังจากคำพูดคำจา แหม๋ๆๆ...เซตรถ เดี๋ยวก็ได้โชว์ท่าเถรกวาดลานแบบในโยธยาอีก    :'(

ออฟไลน์ kritsnutty

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:29:06 »
* คลิปโชว์สภาวะรอยหยักในสมองมีน้อย สงสารบุพการีที่ส่งเรียนหนังสือ อบรมสั่งสอน ไม่มีไรดีขึ้นมา *

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:37:40 »
ไปแล่นที่ไหล่ทางโดยไม่มีเหตุฉุกเฉินก็สันดานเลวแล้วล่ะครับ เคยเจอแบบนี้คันนึงสีขาวฝากระโปรงไฟเยบอร์ดำมันมามุดๆแล้วไปแล่นในไหล่ทางเส้นทึบตรงทางด่วนแถวๆด้านข้างแฟลตบ่อนไก่ มันแล่นที่ความเร็วสัก120ได้และตอนนั้นรถเต็มถนนหนาแน่นพอดู ถ้ามีรถเสียอยู่ข้างทางมันชนและเทะแน่ๆ  >:(

เวลาอยู่บนรถเก่งกันจริงจังแต่พอชนขึ้นมาเห็นเอาแต่โทรหาพ่อจ๋าแม่จ๋าลูกเดียว คนพวกนี้ถ้ามาชนผมเข้าจะซัดให้สาหัสเลย!!! ชอบเอารถมาใช้ในทางที่ผิดพาคนอื่นให้อันตรายไปด้วย  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:41:17 »
ขับแบบนี้ถ้าเกิดชนขึ้นมารถก็ติดอีก รำคาญมาก บางทีพยายามแซงจนน่ารำคาญอยากเอาก้อนหินขว้างหลักคาซักก้อน

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 09:46:00 »
ในสมองมีแต่ขี้เล็บ(เท้า) เลยไม่มีความคิด หึหึ  8)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:26:19 »

ไม่ใช่โผมม ^^ ดูวันที่อัพคลิปลงสิครับ

ที่เอามาลง ก็อยากดู feedback ด้วยครับ บางคนชอบขับมุดๆ เหมือนเป็นเรื่องเก่ง เท่ ประมานนั้น
เลยอยากรู้ว่าพี่ๆ คิดยังไง เห็นบางคนแนะนำ(ไม่ใช่ในบอดนี้นะ)ถ้าชอบขับมุดต้องแต่งแบบนั้น แบบนี้ สรุปมันเป็นเรื่องดีไหม
คนที่เป็นเด็กวัยรุ่น พอมาอ่าน อาจเข้าใจสับสน ว่าแต่งรถดีๆ แรงๆ เพื่อจะได้มุดดี เลยอย่างทำมั่ง
สิ่งบางอย่างไม่ได้ จงใจเรียนแบบหรอกครับ วัยรุ่นดีๆ มีสมองก็มี แต่เพราะเห็นบ่อยๆ เจอบ่อยๆ มันฝังลงในความรู้สึกเอง
ถ้าจะสอนมุด หรือแต่งมุด เอาไว้ใช้ในสนามแข่งจะดีกว่า จะมุด กี่ตลบก็ได้ครับ

ผมไม่ได้หมายถึงจขกท.ครับ
ผมหมายถึงคนเอามาลงยูทูบอะ
ถ้าทำให้เข้าใจก็ขออภัย

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:04:58 »

ผมไม่ได้หมายถึงจขกท.ครับ
ผมหมายถึงคนเอามาลงยูทูบอะ
ถ้าทำให้เข้าใจก็ขออภัย
อ่อครับ พี่
สอบใบขับขี่ น่าจะมีทดสอบจิตวิทยาด้วย ขับได้แต่ขับแบบนี้ ไม่น่าให้มาขับบนถนน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:27:43 »
แบบนี้ต่างหากขับมุด  ;D

คนขับโคตรเก่ง แบบนี้เค้าไม่เรียกมุดแลเวครับ เค้าเรียกว่าหารถชนมากกว่า555

นี่เร็วแล้วเหรอ นั่งดูแล้วจะหลับ
จริงครับ ไม่ได้เร็วเลยยังอยากจะมุด อืดแบบนั้นรถที่โดนมุดไปคงด่ากระจุยรำคานอีก

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:17:43 »
มันน่าสนุกตรงไหนครับ การขับมุดไปมุดมา
ทำไมไม่คิดสักนิดว่า ถ้าชนมา คว่ำมา นอกจากตนเองแล้ว ไหนจะบุพการี คนร่วมทาง คนอื่นอีก ที่จะต้องเดือดร้อน
จากใจวัยรุ่นคนหนึ่ง ผมว่ามันเป็ฯการกระทำที่โคตรควายเลยครับ
ไม่ได้ สำเหนียกตัวเองเลยว่า แค่ FD อ่ะ E-coupe เค้าไม่ลดตัวลงมาเล่นด้วยหรอกครับ ทุเรศ