ผู้เขียน หัวข้อ: Skoda Felicia เคยมีขายในเมืองไทยใช่มั๊ยครับ  (อ่าน 2021 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
Skoda Felicia เคยมีขายในเมืองไทยใช่มั๊ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:30:12 »
ผมจได้ว่าตอนยังเด็กเคยมีโฆษณาทางทีวีของรถยนต์ยี่ห้อSkoda ชื่อรุ่นยังติดหูจนถึงวันนี้ว่า Felicia (เฟลิเซีย แฟลิเซีย) เป็นรถแฮชแบ็คขนาดเล็ก5ประตู ในภาพยตร์โฆษณาเป็นคันสีแดง แต่จนถึงวันนี้น่าเกิน15ปีแล้ว ผมยังไม่เคยเห็นมันออกมาวิ่งบนถนนเลย ไม่รู้ว่าขายไม่ออกหรือไม่ได้ขาย แต่มีภาพยนตร์โฆษณาเป็นเรื่องเป็นราว ตัวถังเหล็กกล้า แข็งแกร่ง อะไรประมาณนี้ ใครทราบข้อมูลบ้างครับ ผมใช้อากู๋หาไม่มีข้อมูลคันนี้ในเมืองไทยเลย  :D

ออฟไลน์ sukhontha

Re: Skoda Felicia เคยมีขายในเมืองไทยใช่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:43:19 »
เคยขายครับ ดูในรถมือสองก็ได้ครับ ราคา สองแสนบวกลบ..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: Skoda Felicia เคยมีขายในเมืองไทยใช่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 03:48:53 »
ในรีวิวของผม จำได้ว่า ถ้าไม่ Yeti ก็ Fabia RS นี่แหละ
มีเกริ่นถึงเจ้า Felicia เอาไว้ในส่วน ประวัติ นิดนึง

ลองค้นดูครับ

อ้อ ถ้าเสริช Google เป็นชื่ภาษาไทย จะเจอบทความสนุกๆ ใน นสพ ผู้จัดการ สมัยโบราณมากแล้วครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 16:08:31 »
ในรีวิวของผม จำได้ว่า ถ้าไม่ Yeti ก็ Fabia RS นี่แหละ
มีเกริ่นถึงเจ้า Felicia เอาไว้ในส่วน ประวัติ นิดนึง

ลองค้นดูครับ

อ้อ ถ้าเสริช Google เป็นชื่ภาษาไทย จะเจอบทความสนุกๆ ใน นสพ ผู้จัดการ สมัยโบราณมากแล้วครับ

ขอบคุณพี่จิมมี่ครับ  :D