ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจลงเอยกับ H1 Premium ครับ งง เรื่อง MC  (อ่าน 4735 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
สนใจลงเอยกับ H1 Premium ครับ งง เรื่อง MC
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:39:17 »
พอดีสนใจจะซื้อรถ H1 Grand strarex premium ครับ มาขับเอง แต่กำลังสับสน
เซลล์ เชียร์ให้ซื้อไปเลยเพราะ
รถแค่ เปลี่ยนแค่ กระจังหน้า แล้วถ้า จะ เป็น รุ่น grand stralex premium ต้องรถ สิ้นปี เพราะยังไม่ minor change  
ใจจริงอยากรอ รุ่น minor change ครับ
ส่วนตัวผมไม่เคยเห็นรุ่น รูป ตัว minor change เลยครับ แล้วก้ไม่รู้ว่า จะเปลี่ยนอะไรบ้าง เวลา ไม่เห็นมีข่าวอะไรเลย

ท่านใดพอมีข้อมูล เปลี่ยนอะไรบ้าง หน้าตาเป็นอย่างไร ออกเมื่อไหร่ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:41:18 โดย firstime911 »

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
Re: สนใจลงเอยกับ H1 Premium ครับ งง เรื่อง MC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 16:17:25 »
ผมสนใจอยู่เช่นกัน แต่เป็นตัวล่างสุด ได้ข่าวว่าจะออก MC ช่วง สิ้นปีครับเลยจะรอดู เพราะตัวนี้ เป็น ดรัมเบรก อยากได้ ABS และอุปกรณ์ เสริมมากกว่านี้

เผื่อ ฟลุ๊ค จัดมาเยอะ และ อาจจะดีขึ้นมาบ้าง ในราคาเดิมหรือเพิ่มอีกนิด  หรือ ลดราคาตัวเดิม มากๆ กำลังรอครับ ช่วงนี้จึง ยังไม่น่าสนใจครับ รอช่วงท้าย

ปีอีกรอบ รุ่นนี้มันตั้งราคาได้เหมาะเหม็ง กินเรียบอยู่เจ้าเดียว คุ้มที่สุดแล้วละครับ ( อวยกันเห็น ๆ เพราะมัน กว้าง ใหญ่  ราคา โดนครับ )

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: สนใจลงเอยกับ H1 Premium ครับ งง เรื่อง MC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 19:00:31 »
 รุ่น Touring ขอ ABS มาซะที ผมก็อีกหนึ่งคนที่รอ MC ยังไม่ยอมออกตัวปัจจุบัน ( เพราะไม่มี ABS )
   ฝากเป็นอีกกระบอกเสียงเล็กๆหนึ่งเสียงให้ผู้บริหาร Hyundai ทราบว่า เพิ่มระบบ ABS จะเพิ่มราคาขายอีก 5 -6 หมื่น ก็ไม่ว่านะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 21:35:51 »
ได้คุยกับเซลส์มา เชื่อถือได้มากน้อยพิจารณากันนะครับ

รุ่น Touring คงไม่ทำต่อ หรือมีอะไรใหม่เช่นใส่ ABS อย่างที่หลายท่าน (รวมถึงผม) กำลังรอกัน

รุ่น MC จะมางานมอเตอร์โชว์ที่จะถึงนี้ พร้อมการปรับราคาใหม่

และที่น่าทึ่งมาก ที่ได้รับข้อมูลมาคือ

ตัว Executive + deluxe นั้น ไม่ได้ประกอบที่เดียวกับตัว Starex VIP

ราคาขายถึงต่างกันน้อยมาก เมื่อมองถึงว่าเสียภาษีคนละประเภทกันอยู่ ราคาจึงต่างกันแค่3 แสนกว่าๆ

ถ้าฮุนไดอยากทำยอด ผมว่าใส่ ABS มาในตัวล่างสุด เพิ่มซัก 3 หมื่นเลย ก็น่าจะขายได้อยู่แต่ก็ดูแล้วไม่ทำแน่

ถ้า toyota + nissan ลงมาลุยเต็ม เอาแค่ comuter ใส่ประตูมา 2 บาน แค่นี้ผมว่าฮุนไดก็จบได้ไม่ยากแล้ว

ก็รอดูครับว่าผู้บริหารค่ายนี้จะไปทางไหนต่อไปกันแน่

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 21:47:33 »
ถูกแล้วครับ
VIP ประกอบอินโด แล้วน่าจะใช้ AFTA เข้ามา

H-1 ประกอบเกาหลีครับ
ใช้อัตราภาษีรถยนต์แบบ 11-12 ที่นั่งไรนี่แหละ ทำให้เสียภาษีต่ำ

ตัวไมเนอร์ ผมว่าน่าจะเปลี่ยนแค่ช่วงหน้านะ
อย่าคาดหวังเยอะเลย เพราะที่เกาหลี ยังไม่เห็นไมเนอร์เชนจ์เลย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:36:44 »
ถูกแล้วครับ
VIP ประกอบอินโด แล้วน่าจะใช้ AFTA เข้ามา

H-1 ประกอบเกาหลีครับ
ใช้อัตราภาษีรถยนต์แบบ 11-12 ที่นั่งไรนี่แหละ ทำให้เสียภาษีต่ำ

นั่นซิครับ ผมยังคิดเลยว่า ทำไมไม่เอา H-1 ตัวที่ประกอบอินโด เอาเข้ามาใช้่สิทธิ์ AFTA แล้วเอาเป็นเวอร์ชั่น 11 ที่นั่งที่เสียภาษีต่ำเข้าลุยตลาด รุ่นล่างมีเอบีเอส ราคาไม่เกินล้านแน่นอนซึ่งควรจะขายได้

เจ้าตลาดมาไม่มีไรเลย ประกอบอินโดด้วยหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจ ราคาล่อไปล้านต้นไม่มีอะไรเลยเหมือนกัน แสดงว่ากำไรบานเบอะ แถมผูกขาดการขายบางรุ่น อีกต่างหาก

งง ทำไมไม่ทำ มันก็ได้เปรียบเห็นๆอยู่