ผู้เขียน หัวข้อ: จากสิงห์บุรี ไปจันทบุรี ทางไหนใกล้สุดคับ  (อ่าน 5384 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
Re: จากสิงห์บุรี ไปจันทบุรี ทางไหนใกล้สุดคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:01:56 »
เอาทางที่สะดวก เลี่ยงเมืองมากที่สุดครับ
สิงห์บุรี วิ่งตามถนนเอเชีย 32 ผ่านอยุธยาจนถึงต่างระดับบางปะอิน ให้เลี้ยวซ้ายก่อนถึงสะพานต่างระดับ ตรงเบียร์ลีโอ เป็นเลนสวนกัน
จะมาโผล่ พหลโยธิน 1 อยู่คู่ขนาน ชิดซ้ายเข้าวงแหวนตะวันออก 9 มุ่งหน้าบางนา วิ่งตรงไปเรื่อย ๆ ผ่านด่านจ่ายเงินแรกธัญญะ 30 บ.
ผ่านทางลงลำลูกกา รามอินทรา เสรีไทย ไปเรื่อย เจอด่านจ่ายเงินที่2 ทับช้าง 30 บ. ชิดซ้ายเข้ามอเตอร์เวย์ 7 มุ่งหน้าชลบุรีไปเลย
ผ่านสุวรรณภูมิ ตรงไปเรื่อย ๆ เจอด่านที่ 3 เรียกไม่ถูก 30 บ. ตรงไป 64 กม. ด่านที่ 4 พานทอง 30 บ.
พอถึงตรงนี้บางคนตรงไปต่อ
แต่ผมแนะนำเมื่อผ่านด่าน ชิดซ้ายไป 2-3 กม. ลงจากมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายเข้า อ.บ้านบึง ไปวิ่งเส้น บ้านบึง-แกลง 344 ดีกว่า ตรงอย่างเดียวลุย
ไปถึง อ.แกลง ระยอง ให้เลี้ยวซ้าย เข้าเส้นสุขุมวิท 3 ผ่าน อ.นายายอาม ตรงไปเรื่อยถึง เมืองจันทร์ฯ

ผ่านเข้ากรุงศรีฯไปตีเมืองจันทร์ฯ
ปล. เอารูปแผนที่ลงไม่เป็นครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ ottojud

Re: จากสิงห์บุรี ไปจันทบุรี ทางไหนใกล้สุดคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 13:26:27 »
ขอบคุณมากเลยครับ  รูปแผนที่ เมลมาได้ป่าวครับ  [email protected]  ขอบคุณมากเลยครับ
เอาทางที่สะดวก เลี่ยงเมืองมากที่สุดครับ
สิงห์บุรี วิ่งตามถนนเอเชีย 32 ผ่านอยุธยาจนถึงต่างระดับบางปะอิน ให้เลี้ยวซ้ายก่อนถึงสะพานต่างระดับ ตรงเบียร์ลีโอ เป็นเลนสวนกัน
จะมาโผล่ พหลโยธิน 1 อยู่คู่ขนาน ชิดซ้ายเข้าวงแหวนตะวันออก 9 มุ่งหน้าบางนา วิ่งตรงไปเรื่อย ๆ ผ่านด่านจ่ายเงินแรกธัญญะ 30 บ.
ผ่านทางลงลำลูกกา รามอินทรา เสรีไทย ไปเรื่อย เจอด่านจ่ายเงินที่2 ทับช้าง 30 บ. ชิดซ้ายเข้ามอเตอร์เวย์ 7 มุ่งหน้าชลบุรีไปเลย
ผ่านสุวรรณภูมิ ตรงไปเรื่อย ๆ เจอด่านที่ 3 เรียกไม่ถูก 30 บ. ตรงไป 64 กม. ด่านที่ 4 พานทอง 30 บ.
แต่ผมแนะนำเมื่อผ่านด่าน ชิดซ้ายไป 2-3 กม. ลงจากมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายเข้า อ.บ้านบึง ไปวิ่งเส้น บ้านบึง-แกลง 344 ดีกว่า ตรงอย่างเดียวลุย
ไปถึง อ.แกลง ระยอง ให้เลี้ยวซ้าย เข้าเส้นสุขุมวิท 3 ผ่าน อ.นายายอาม ตรงไปเรื่อยถึง เมืองจันทร์ฯ

ผ่านเข้ากรุงศรีฯไปตีเมืองจันทร์ฯ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 13:45:18 »
ตามที่กูเกิ้ลแนะนำด้านล่างครับ

http://goo.gl/maps/szraX

จุดไหนสงสัยก็ลากคนสีส้มๆ ไปวางดู street view เอาครับช่วยได้เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 13:50:44 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ imneng

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 14:10:41 »

ตามนั้นเลยค่ะ เข้าบ้านบึง แกลง เส้นเปลี่ยว ๆ นั่นแหละค่ะ ใกล้สุดแล้ว

Merc Addicted

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 00:03:56 »
ตัดเข้าบ้านบึง-แกลงครับ ไม่งั้นอ้อมโลก