ผู้เขียน หัวข้อ: ถามข้อเปรียบเทียบ CR-V กับ Freelander ครับ  (อ่าน 5709 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutua

• Newbie
  • *
ถามข้อเปรียบเทียบ CR-V กับ Freelander ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 12:22:43 »
CR-V (G2) กับ Freelander (ปี2002 ไม่แน่ใจว่าตัวไหนครับ)

อยากทราบข้อดีข้อเสียโดยเปรียบเทียบกันครับ รวมถึงอัตราสิ้นเปลือง

กำลังหาข้อมูลของสองตัวนี้อยู่ครับ หรือมีตัวอื่นที่ราคา(มือสอง) ใกล้เคียงกันก็ได้ครับ

ใช้งานทั่วไปแต่ออกต่างจังหวัดบ่อย เดือนนึง 2-3 ครั้ง วิ่งทางฝุ่นบ้าง ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ถามข้อเปรียบเทียบ CR-V กับ Freelander ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 13:23:12 »
CR-V มีชื่อเรื่องซดไม่สมกับความแรงครับ
ไม่รู้คู่แข่งจะเหนือยกว่าตรงนี้หรือไม่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามข้อเปรียบเทียบ CR-V กับ Freelander ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 16:55:48 »
ถ้าเป็น 2 คันนี้ และคิดว่าจะใช้รถไม่นานนัก CR-V ยังไงก็คุ้มกว่า และมีค่าเลี้ยงดู ที่ถูกกว่า ฟรีแลนเดอร์ครับ

ออฟไลน์ nutua

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 17:41:45 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 17:49:40 »
Freelander ดูถึกดีครับ ดูลุยกว่า แต่จริงๆ ไม่รู้นะ 555

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 16:51:28 »
ซื้อรถมือสอง เอาแบบซ่อมง่ายๆ จ่ายไม่แพง ก็ CRV ครับ แต่ภายในไม่มีลูกเล่นอะไรเลย ราคาตัวรถก็ไม่ได้ถูก แถมค่าน้ำมันกินบานเบอะ - -"

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 19:22:54 »
ใช้CR-Vอยู่ครับ

ถามว่าอืดมั้ยก็ไม่ได้อืดมากมายนะครับ ถ้าช่วงปลายก็ไหลดีครับ

แต่ข้อเสียคือกินน้ำมันมากประมาณ(ในเมือง6-7km/L นอกเมืองก็ประมาณ9-10km/L) ปัจจุบันรถผมติดGasก็วิ่งประหยัดดีครับ แต่จะอืดขึ้นด้วย

ส่วนFreelanderไม่เคยลองครับ

ยังไงขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ