ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งท่อไอเสียแล้วจะโดนจับเรื่องเสียงไหมครับ??  (อ่าน 3745 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zelda

• Jr. Member
  • **
สมมุติผมตั้งใจว่าจะเอาลูกชาย(F10)ไปแต่งท่อออก4 ในอนาคตอันใกล้ ทีนี้มีความสงสัยเกิดขึ้นมาว่า เสียงท่อยี่ห้อเช่นพวก Eisenmann เสียงมันก็บรึ้นๆแรงๆอ่ะครับ จะโดนคุณตำรวจเรียกไหมครับ หรือใครมีประสผการณ์บ้างไหมครับ

ปล รอท่อQuad Eisenmannของ528i ยังไม่มาสักทีเซงเป็ด :'(

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
จากประสบการณ์ผมถ้าตำรวจจะจับต้องมีเครื่องวัดครับ ถ้าเกิน 100 เดซิเบล โดนจับครับ แต่ส่วนใหญ่ตำรวจที่ตั้งด่านจะไม่มีครับ (ถ้าโดนจับปรับ 1,000 นะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 00:08:10 โดย Public P »

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ถ้าไม่ไปเบิ้ลใส่พี่ตำรวจเขาไม่น่าโดนนะครับแต่ ถ้าเป็น supercar เปลี่ยนท่อไม่โดนแน่นอน ทั้งๆ ที่มันก็โคตรจะดังมากๆๆๆ
เช่น lp560 + tubi ดังนรกแตก f430 คาปิสโต้ แสบแก้วหูฉีก  :o

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
f10ไม่โดนหรอกครับ ถ้าเป็นกระบะสิไม่รอด

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอาดีๆหน่อย เสียงไม่เกินเกณฑ์ ก็ไม่โดนครับ

ออฟไลน์ Public P

f10ไม่โดนหรอกครับ ถ้าเป็นกระบะสิไม่รอด
ถ้าไม่ไปเบิ้ลใส่พี่ตำรวจเขาไม่น่าโดนนะครับแต่ ถ้าเป็น supercar เปลี่ยนท่อไม่โดนแน่นอน ทั้งๆ ที่มันก็โคตรจะดังมากๆๆๆ
เช่น lp560 + tubi ดังนรกแตก f430 คาปิสโต้ แสบแก้วหูฉีก  :o

ไม่แน่ครับ เพราะสมมติเขาตั้งด่านแล้วมีคนที่แต่งซิ่งโดนจับอยู่ก่อนคุณด้วยข้อหาเสียงท่อดัง พอคุณขับมาถึงด่านตรวจความดังของท่อรถคุณใกล้เคียงกัน หรือมากกว่า ตำรวจเขาก็ต้องจับครับ ไม่งั้นถ้าเจอคนหัวหมอโต้แย้งหรือถ่ายวิดีโอไว้ว่า Double standard ตำรวจเขาอาจเดือดร้อนได้ครับด้วย ป.อ.มาตรา 157 กรณีแบบนี้ขนาดข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ยังต้องจับไว้ก่อนครับ หลังจากนั้นก็ค่อยว่ากันครับ (ไม่งั้นคลิปว่อนเน็ตแน่) ดังนั้นที่ดีที่สุดคือการทำให้ถูกต้อง แต่ถ้ารัก ถ้าชอบ ก็จัดไปครับ ปัญหาที่ตามมาค่อยว่ากันอีกที แต่แบบ F10 ถ้าไม่มีใครไปโต้แย้งอย่างกรณีข้างต้นก็ไม่โดนหรอกครับ ถ้าหัวหมอหน่อยก็บอกไปเลยครับว่าเป็นแบบนี้มาจากโรงงานแล้ว รัฐบาลเก็บภาษีโดยชอบอนุญาตให้ขายแล้ว จะมาจับได้อย่างไร

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
ไม่โดนหรอกคับ ผมทำท่อทุกคันมี่ขับ อย่างซูดังปุ๊ๆ ผ่านด่านในกรุงเทพมาหมดแล้ว อยู่ที่พฤติกรรมการขับมากกว่า เจอด่านผมจะขับธรรมดาช้าเข้าไปหาเลย. ก็โบกผ่านตลอด เคยโดนเรียกครั้งนึง จอดปุบ จ่าบอกว่ารถสวยดีกินน้ำมันมากป่าว แค่นั้นก็บอกไปได้ งงเลย.

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
ช่วงนี้ประเด็นเรื่องท่อจะเป็นประเด็นให้ปวดหัวของฝั่งมอเตอร์ไซค์ใหญ่เขาครับ โดนยึดกันเป็นทิวแถว ขนาดท่อแต่งรุ่นที่เงียบๆแต่งเอาสวย ก็ยังโดน
ทางโน้นเขาสงสัยไม่จัดการรถยนต์บ้าง ฮาเลย์บ้างเหรอ

ปล. ผมกลางๆนะ ผมว่ามอเตอร์ไซค์บางคันก็ผิดจริง แต่ ตร. ก็ผิดเหมือนกัน ใช้เกณฑ์ที่ต่างกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมไม่เคยโดนเลย