ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันที่อเมริกา มันถูกจริงๆหรอครับ ?  (อ่าน 20060 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: น้ำมันที่อเมริกา มันถูกจริงๆหรอครับ ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:03:07 »
ไม่ต่างจากไทยคับ ต่างกันนิดเดียว บางทีถูกกว่าเราหน่อยบางทีก้แพงกว่า คนไทยยอมรับเก่งคับราคาน้ำมันเลยสามารถสูงขึ้นไปเรื่อยๆ สมัยก่อนบอกราคาน้ำมันลิตรละ 30 แพงเดี๋ยวนี้ 32-35 ผมเห็นไม่ค่อยมีใครบอกแพง จะไปบ่นกันก้ต้อง 38+

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
Re: น้ำมันที่อเมริกา มันถูกจริงๆหรอครับ ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:47:49 »
แล้วก็แชร์กันเต็มเฟสบุ๊คไปหมด แล้วเราก็เชื่อกันง่ายๆ วันนี้ใน classผมยังมีพูดถึงกันเมามันส์เลยครับ >__<
ถ้าเราทำเป็นลักษณะการถกเพื่อให้ได้ความรู้ เพื่อความจริง ก็คงจะดีไม่น้อยครับ แต่ในขณะที่ต้องการแค่หาแนวร่วม ไม่รู้จะเอาแนวร่วมไปทำอะไรกัน
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 10:21:28 »
คนที่เริ่มเอา ปตท. มาเป็นประเด็นทางการเมืองนี่สุดยอดจริงๆ

เค้ารู้ว่าจุดอ่อนชนชั้นกลางคืออะไร

เค้าอามาทำให้เป็นประเด็น แล้วมันเข้าจุดโดนใจก็ลากกันยาวมาตลอด

เค้ารู้ว่าชนชั้นกลางรายได้แค่พอกินอยู่ แต่อยากทำตัวหรู ทำตัวไฮเหมือนชนชั้นสูง

บ้านต้องมี รถต้องมี ออฟชั่นต้องครบตามแบบเซเลบ

แล้วไงล่ะเงินก็ไม่ค่อยจะพอใช้ซิครับ

เรามาดูค่าใช้จ่ายหลักๆ ของ ชนชั้นกลาง

ค่างวดบ้านก็แพงนะ แต่ด่าใครก็ไม่ได้ ซื้อเอง

ค่างวดรถก็แพงเหมือนกัน แต่ด่าใครก็ไม่ได้ ต้องมี

ค่างวดออฟชั่นต่างๆ ว่าใครก็ไม่ได้อีกเพราะอยากได้

ก็เหลือค่าน้ำมันนี่แหล่ะ เดือนนึงหลายพัน แล้วก็โบ้ยไปด่าคนอื่นได้ ว่ามันเอาเปรียบ

จะติดแก๊สก็ไม่ได้เดี๋ยวจะเสียภาพลักษณ์

ผมเคยพูดในพันทิปว่าชาเขียวลิตรละ 40 บาทไม่เห็นมีใครบ่น กลับกินกันทั้งบ้านทั้งเมือง

และโดนด่าเละมาแล้ว