ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan GTR VS Porche 911 บนถนนหลวง เสียวจริงๆๆ  (อ่าน 14279 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Re: Nissan GTR VS Porche 911 บนถนนหลวง เสียวจริงๆๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 21:00:56 »
ผมว่าแข่งกันแบบนี้ไม่มีความหมายเลยครับ เพราะถ้ารถเยอะๆอีโคร์คาร์ก็อาจแซงได้นะผมว่า  เพราะรถมันเยอะอาศัยแค่โอกาสกับช่องว่างในการมุด
ก็แค่นั้น สุดท้ายแล้วก็วัดอะไรไม่ได้ ทำไมไม่ไปในสนามอัดกันทางตรงเลยล่ะ จะได้รู้กัน อย่างนี้วัดอะไรก็ไม่ได้ หรือเอามันส์อย่างเดียว

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
Re: Nissan GTR VS Porche 911 บนถนนหลวง เสียวจริงๆๆ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 21:02:54 »
ถ่ายเอาไว้ เป็น คลิปยืนยัน ตอนเกินอุบัติเหตุ จะได้ประจานตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 21:05:41 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 21:13:18 »
ผมว่าแข่งกันแบบนี้ไม่มีความหมายเลยครับ เพราะถ้ารถเยอะๆอีโคร์คาร์ก็อาจแซงได้นะผมว่า  เพราะรถมันเยอะอาศัยแค่โอกาสกับช่องว่างในการมุด
ก็แค่นั้น สุดท้ายแล้วก็วัดอะไรไม่ได้ ทำไมไม่ไปในสนามอัดกันทางตรงเลยล่ะ จะได้รู้กัน อย่างนี้วัดอะไรก็ไม่ได้ หรือเอามันส์อย่างเดียว

ไม่มีใครแข่งกันเลยจะบอกให้ แค่เจอกันเฉยๆ ต่างคนต่างเจอ ไปถามเจ้าของรถได้ในเฟส
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 22:00:10 »

ไม่มีใครแข่งกันเลยจะบอกให้ แค่เจอกันเฉยๆ ต่างคนต่างเจอ ไปถามเจ้าของรถได้ในเฟส
เห็นเหมือนพอโดนแซงแล้วพยายามไล่อยู่นะครับแล้วในเฟสก็ชี้แจงด้วยว่าเพราะช่วงรถของGTRที่ใหญ่กว่ายาวกว่าไม่สั้นเหมือนพอร์ช

แต่เจ้าของคลิปมีสติมากกว่า คิดฉลาดกว่าที่จะไม่กดสุดแม้ทางจะโล่ง(ฟังจากเสียงเครื่อง) เบรคเผื่อมากกว่าถึงความเร็วจะมุดไปได้แต่ก็เบรคและรอและไปทางอื่น

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 22:02:35 »

เห็นเหมือนพอโดนแซงแล้วพยายามไล่อยู่นะครับแล้วในเฟสก็ชี้แจงด้วยว่าเพราะช่วงรถของGTRที่ใหญ่กว่ายาวกว่าไม่สั้นเหมือนพอร์ช

แต่เจ้าของคลิปมีสติมากกว่า คิดฉลาดกว่าที่จะไม่กดสุดแม้ทางจะโล่ง(ฟังจากเสียงเครื่อง) เบรคเผื่อมากกว่าถึงความเร็วจะมุดไปได้แต่ก็เบรคและรอและไปทางอื่น

รู้สึกแค่มาเจอกันแล้วก็เล่นกันเฉยๆ หลังจาก 911 ไปแกก็ไม่ตามเพราะไม่ได้เอาเป็นเอาตาย หนุกๆออกกำลังม้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 22:37:16 »
911นี่ไม่เผื่อเลยครับ อันตรายมากๆ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:30:45 »
คลิปจากอเมริการเหรอค้าบ
เห้นรถชิดขวากันทั้งสายเลย
เข้ามาฮา ผมอารมเสียกับรถชิดขวาจริงๆ
ชอบอีกคนคับ นึกว่าอเมริกา 5555 ซื้อรถแบบนี้มาสงสัยต้องไปวิ่งในสนามอย่างเดียว

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:36:48 »
แค่ผมนั่งดูก็หัวใจจะวายแล้วละครับ 0_O"   ขับกันไปได้รถก็เยอะขนาดนั้นอะนะ

ออฟไลน์ chean

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:28:11 »
911 ขับเนียนกว่ามาก

แต่ท้ายที่สุดแล้ว  ทั้งคู่ไม่น่ามาเล่นตอนรถเยอะขนาดนี้เลย 

อยากจะถามว่า......คิดอะไรอยู่ ???

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:36:26 »
นี่เส้นพระราม สอง นี่ครับ ทำไมเร็วจัง จากสมุทรสาคร ไปสมุทรสงคราม เร็วมากๆ

ไม่ถึง 3 นาที เร็วจริงๆ ;)

ผมเคยขับ เส้นนี้วิ่งไปไม่ต่ำกว่า 10 นาทีแน่ๆ

อันนี้จากมหาชัยเมืองใหม่ไป มหาชัยครับ 
ระยะทางในคลิปประมาณ 7 กม 

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:42:38 »
ที่รู้ๆไม่มีเสียงเปิดไฟเลี้ยวเลย

ออฟไลน์ bonuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:59:33 »
เจอรถสมรรถนะสูง ระบบเบรกดีๆ ขับแบบนี้ ยังไม่เสียวเท่า ติดไฟแดงรถเบียดๆ แล้วเจอมอไซซอกแซกนะครับ

;D ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 17:05:31 »
ประเทศที่เจริญแล้ว เค้ามักจะไปเช่าสนามแข่ง แล้วก็ดวลกันในสนามไปเลย
ไม่ใช่มีเงินแต่ไม่ค่อยจะเอาเงินไปจ่ายกับการศึกษา
แล้วหาหนัง F&F มาดู เกิดอยากทำบ้าง

คนนึงซื้อ 911 คนนึงซื้อ GTR แล้วก็ดันมาเจอกันบนถนนหลวง
เิกิดรู้สึกอยากทดสอบประสิทธิภาพรถและคน

มุดกันไป มุดกันมา โชคช่วยที่รอดปลอดภัย
แต่ถ้าผิดองศานิดเดียว ไม่ใช่แค่ตายกันสองคน แต่เพื่อนร่วมถนนที่เค้าอาจจะมีความเจริญด้านความคิดมากกว่ารถสองคันนี้ จะต้องมาร่วมชะตากรรมด้วย น่าเห็นใจจริงๆ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 18:31:43 »
คนพวกนี้ไม่ต่างจากเด็กแว้นที่ทุกคนด่ากันครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 18:46:22 »
คนพวกนี้ไม่ต่างจากเด็กแว้นที่ทุกคนด่ากันครับ
ต่างนะครับ คนพวกนี้ซื้อมอไซด์ได้เป็นพันเป็นหมื่นคัน5555

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:12:38 »
ผมเสียเพื่อนคนนึงไปก็เพราะแบบนี้ เตือนหลายรอบแล้วไม่เคยฟัง มั่นใจในฝีมือจัด

สุดท้ายเจอรถพ่วงเปลี่ยนเลน ............ อะไรยังไงไม่ทราบ แต่คาที่

คนขับรถพ่วงบอก ไม่เห็นด้วยซ้ำว่ามุดมา เพราะตอนแรกมองกระจกข้างแล้วก็โล่ง จึงเปลี่ยนเลน

ขอเถอะนะครับ  ถ้ายังใช้เงินพ่อแม่อยู่ คิดถึงพวกท่านเยอะๆ

แต่ถ้าหาเองได้แล้ว ก็ลองคิดซะว่า ซื้อรถแพงๆมาเพื่อเป็นโลงศพหรือ?

ออฟไลน์ seamonkey

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:39:44 »
ในสนามเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระเพื่อนร่วมทาง ;)

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 22:35:06 »
ผมเสียเพื่อนคนนึงไปก็เพราะแบบนี้ เตือนหลายรอบแล้วไม่เคยฟัง มั่นใจในฝีมือจัด

สุดท้ายเจอรถพ่วงเปลี่ยนเลน ............ อะไรยังไงไม่ทราบ แต่คาที่

คนขับรถพ่วงบอก ไม่เห็นด้วยซ้ำว่ามุดมา เพราะตอนแรกมองกระจกข้างแล้วก็โล่ง จึงเปลี่ยนเลน

ขอเถอะนะครับ  ถ้ายังใช้เงินพ่อแม่อยู่ คิดถึงพวกท่านเยอะๆ

แต่ถ้าหาเองได้แล้ว ก็ลองคิดซะว่า ซื้อรถแพงๆมาเพื่อเป็นโลงศพหรือ?

เสียใจด้วยจริงๆครับ