ผู้เขียน หัวข้อ: C Class รุ่นต่ำสุด ที่ทางศูนย์ขายอยู่ตอนนี้ หน้าตาเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 15588 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
C200 กับ C220 รุ่นต่ำสุดที่ศูนย์ Benz ขายอยู่ เป็นแบบนี้ใช่ไหมครับ คือก่อนหน้านี้เห็นรุ่นถูกสุดไฟตัดหมอกเป็นแบบกลม ไฟหน้าไม่ใช่แบบมีเลนส์นะครับ

กลัวจองแล้วภาพไม่เหมือนกับโบวซัวร์ครับ ภาพผมเอามาขากโบรชัวร์ในหน้าที่บอกการตกแต่ง ท่านใดจองแล้ว หรือได้รถแล้ว ช่วยยืนยันหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Parinceo

จำได้ว่าไม่ใช่ไปโปรเจคเตอร์นี่ครับ???

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
ขออนุญาติยืมรูปจากเวป one2car นะครับ ถ้าผิดกฏไงลบได้เลยนะครับ

ตามในภาพเลยครับ (ขอโทษครับเมื่อครู่ลงผิดรูปครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 00:55:21 โดย KIM NNC »

จำได้ว่าไม่ใช่ไปโปรเจคเตอร์นี่ครับ???
ผมก็คิดว่ามันไม่ใช่ Projectors เหมือนกัน ในโบรชัวร์ น่าตามันดูดีเกินราคา

ที่ศูนย์ก็ไม่มีรถที่จะขายจริงๆ ให้ดูอีก เซลล์ขายรถก็อิงตามคู่มือขายของ MB ซึ๋งก็ตอบไม่ได้ พอถามว่าแบบเดียวกับในโบรชัวร์หรือเปล่า เค้าบอกว่า "น่าจะ" ใช่ แต่ตัวแพง "ใช่ ชัวร์"
2023 - Tesla Model Y Performance

ขออนุญาติยืมรูปจากเวป one2car นะครับ ถ้าผิดกฏไงลบได้เลยนะครับ

ตามในภาพเลยครับ
ภาพนี้มันกระจังหน้าของรุ่น Avantgarde นี่นา สรุปว่า C Class มีกี่หน้าครับเนี่ย งงไปหมดแล้ว หน้าตาข้างนอกนี่เป็นตัวตัดสินใจเลย  :'( :'(

ออฟไลน์ MystogaN

รวมทุกอย่่างที่แย่ที่สุดครับ  ;D

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
อ้าว ทามไมตอนผมไปถาม ไฟหน้าไม่ใช่ ลูกแก้ว แต่ มี  DLR แฮะ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ตัวต่ำสุด เป็นไฟฮาโลเจนครับ ลองเข้าเว็บเบ๊นซ์ เช็คข้อมูลดูได้

ตัวต่ำสุด เป็นไฟฮาโลเจนครับ ลองเข้าเว็บเบ๊นซ์ เช็คข้อมูลดูได้
โคมแบบ Projector แต่ไส้ในเป็น Halogen มันก็มีนี่นา อย่าง Impreza หน้าแมว รุ่นถูกๆ

ภาพผมเอามาจากโบรชัวร์ในเว็บ mercedes-benz.co.th เลย และชุดเดียวกับโบรชัวร์ที่เป็นเล่นๆ แจกในงาน Motor Expo ที่ผ่านมา

สรุปตอนนี้ ยิ่งงงสุดๆ เซลล์คงไม่รู้เลยด้วยซ้ำมั๊งนี้ กลัวว่าถ้าจองไปแล้ว ได้รถแล้วหน้าไม่ตรงกับที่ระบุไว้ในโบรชัวร์ก็ไม่อยากเอา เพราะรุ่นถูกหน้ามันแย่มาก พอมีไฟ Projector แล้วก็มี Daytime Running Light มา ก็ดูดีขึ้นทันที

โคมแบบ Projector แต่ไส้ในเป็น Halogen มันก็มีนี่นา อย่าง Impreza หน้าแมว รุ่นถูกๆ

ภาพผมเอามาจากโบรชัวร์ในเว็บ mercedes-benz.co.th เลย และชุดเดียวกับโบรชัวร์ที่เป็นเล่นๆ แจกในงาน Motor Expo ที่ผ่านมา

สรุปตอนนี้ ยิ่งงงสุดๆ เซลล์คงไม่รู้เลยด้วยซ้ำมั๊งนี้ กลัวว่าถ้าจองไปแล้ว ได้รถแล้วหน้าไม่ตรงกับที่ระบุไว้ในโบรชัวร์ก็ไม่อยากเอา เพราะรุ่นถูกหน้ามันแย่มาก พอมีไฟ Projector แล้วก็มี Daytime Running Light มา ก็ดูดีขึ้นทันที

โอเครครับ งั้นดูรูปนี้ ถ่ายจากคันจริงที่ออก คนรู้จักเพิ่งไปถอยมา เป็นเพื่อนของพี่ในคลับ ไฟหน้าเป็นแบบนี้ครับ ตัวถูกสุด ราคา 2,250,000 บาท

ออฟไลน์ YF-19

รวมทุกอย่่างที่แย่ที่สุดครับ  ;D

ตลอด ต้องแค่ไหนถึงจะดีครับ ต้อง BMW รุ่นใหม่ๆใช่ไม๊

เพิ่งเตือนกันไปหยกๆว่า ระวังหน่อย คำพูดคำจา งั้นรถที่แย่กว่า C class เรียกว่าอะไร คนขับรถธรรมดานี่แย่มากใช่ไม๊

รวยแล้วพูดอะไรก็ได้คนนับถือหรือครับ เงินพ่อเงินแม่ทั้งนั้น หาเงินเองได้รึยัง

ผมเพิ่งซื้อ ให้พ่อเมื่อต้นปีที่แล้ว เป็นความฝันของท่านตลอดชีวิต ว่าอยากขับ Benz ป้ายแดง มันไม่เลิศเลอหรอก

แต่มันก็ดีพอ และยังเป็นรถในฝันหรือเกินเอื้อมสำหรับหลายๆคน เกิดมาบนกองเงินกองทองคงไม่เข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:34:34 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

รวมทุกอย่่างที่แย่ที่สุดครับ  ;D

ตลอด ต้องแค่ไหนถึงจะดีครับ ต้อง BMW รุ่นใหม่ๆใช่ไม๊

เพิ่งเตือนกันไปหยกๆว่า ระวังหน่อย คำพูดคำจา งั้นรถที่แย่กว่า C class เรียกว่าอะไร คนขับรถธรรมดานี่แย่มากใช่ไม๊

รวยแล้วพูดอะไรก็ได้คนนับถือหรือครับ เงินพ่อเงินแม่ทั้งนั้น
ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นนะครับ หมายถึง อุปกรที่เปนรุ่นต่ำสุดใน  C-Class ครับ

ผมขอร้องช่วยตีความในทางบวกหน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Parinceo

รวยแล้วพูดอะไรก็ได้คนนับถือหรือครับ เงินพ่อเงินแม่ทั้งนั้น

ใจเย็นๆก่อนครับ พี่เค้าบอกว่าแย่ที่สุด ในรุ่นรึเปล่าครับ ยังไม่เห็นไปพาดพิงยี่ห้อหรือรุ่นอื่นเลยนะครับ

ใจเย็นๆครับ

รวยแล้วพูดอะไรก็ได้คนนับถือหรือครับ เงินพ่อเงินแม่ทั้งนั้น หาเงินเองได้รึยัง

ผมเพิ่งซื้อ ให้พ่อเมื่อต้นปีที่แล้ว เป็นความฝันของท่านตลอดชีวิต ว่าอยากขับ Benz ป้ายแดง มันไม่เลิศเลอหรอก

แต่มันก็ดีพอ และยังเป็นรถในฝันหรือเกินเอื้อมสำหรับหลายๆคน เกิดมาบนกองเงินกองทองคงไม่เข้าใจ

ผมว่า ที่เตือนก็ถูกนะ แต่คำที่ใช้มันหนักไป หนักตรงที่พูดถึงความรวยความจน แบ่งแยกชั้นวรรณะ แค่บอกว่าเค้าว่า น้องพูดเกินไป หรือพูดแรงไป ว่ารถมันแย่ แค่นี้เค้าก็คงคิดได้แล้วนะ  คนเห็นเข้ามาคุยกันเกือบทุกวัน ไม่น่าใช้คำหนักๆ

โอเครครับ งั้นดูรูปนี้ ถ่ายจากคันจริงที่ออก คนรู้จักเพิ่งไปถอยมา เป็นเพื่อนของพี่ในคลับ ไฟหน้าเป็นแบบนี้ครับ ตัวถูกสุด ราคา 2,250,000 บาท

ขอบคุณครับท่าน หน้าแบบนี้ผมพอใจละ ไม่นึกเลยว่ารุ่นถูกสุดจะได้ Day Time Running Light มา แบบนี้ขับแล้วดูไม่ออกเลยว่ารุ่นอะไร

ไฟหน้าโปรเจคเตอผมถามเค้ามาด้วยครับอาทิตย์ก่อน ข้างละ 75000  ;)

พอดีอาทิตย์ที่แล้วผมก้อไปดูมาพอดีครับ

รวมทุกอย่่างที่แย่ที่สุดครับ  ;D

ผมคิดจะให้พ่อซื้อเหมือนกัน แต่ต่างกันหน่อยคือใช้เงินกองกลาง ผมไม่ได้จัดการเอง เผอิญปีโน้น น้ำท่วม ก็แย่หมด ของที่ขายออกทำให้บริษัทอยู่รอดได้ก็ทำ รถส่วนตัวมีกี่คันก็ขายออกไปเกือบหมด ปีนี้พอจะกลับมาได้บ้าง มีผมกับพ่อที่ไม่มีรถใช้ พ่อเอา CR-V G4 2.4 มาใช้แล้ว แล้วผมจะซื้ออีกคัน ก็ไม่มองรถ sport ราคาถูก อย่าง 86 ไว้ ไม่ก็พวก C Class, Series 3 เนี่ยแหล่ะ เพราะอยากได้รถที่ขับดีๆ หน่อย

เมื่อไม่กี่วันก่อนพ่อบอกว่าเซลล์โทรมาบอกว่า C220 CDI สีดำมีรถตอนนี้เลย จริงๆ ผมก็ไม่อยากได้ ก็เปลี่ยนเรื่องไป แต่พ่อพูดมาว่า ถ้าไม่ซื้อ CR-V มา ก็จะซื้อตัวนี้แหล่ะ ราคาถูกดี ก่อนหน้านี้พ่อก็ไม่ค่อยชอบ CR-V ก็บอกว่าขับได้ๆ ตอนนั้นผมก็เลยสรุปเลยว่าคงจะเอา CR-V ไปใช้ เอาไปทำช่วงล่างนิดๆ ก็คงขับดี แล้วให้พ่อใช้รถที่พ่อถูกใจดีกว่า

ไฟหน้าโปรเจคเตอผมถามเค้ามาด้วยครับอาทิตย์ก่อน ข้างละ 75000  ;)

พอดีอาทิตย์ที่แล้วผมก้อไปดูมาพอดีครับ
ขอบคุณครับ ราคาอะไหล่ถูกจังเลย

ออฟไลน์ slate

ไฟฮาโลก็ดูไม่โหลดีนะ..ผมว่า   ::)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ใจเย็นครับพี่หมอ  :)
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **

จะตอบอะไรที่ไม่เป็นประโยชน์ อย่าตอบดีกว่าครับ
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **

อย่าเอาตัวไปเล่นกับเด็กเลยครับ ถ้าคนมันคิดได้ คงไม่พูดตั้งแต่ต้นหรอกครับ ใจเย็นๆ นะครับ
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมว่าพอดีไหมครับ ตอนนี้ไม่มีใครต้มมาม่าแล้ว ดังนั้นก็หยุดดีกว่าครับ โปรดรักษาบรรยากาศของเว็บด้วยครับอย่าให้ผมต้องบอกเจ้าของเว็ป
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ตัวปัจจุบันที่พึ่งถอยมาเป็นแบบเนี้ย (ป๋าผมเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่แค่นั้น)

ไฟหน้าปรับระดับสูงต่ำได้ด้วยนะครับ ดูได้ที่ภาพสุดท้าย
ไฟตัดหมอด้านล่างถูกเปลี่ยนเป็นไฟ day light
ส่วนมาตรวัดนั้นมีจอสีติดตั้งมาให้แล้วพร้อมปุ่ม multi function ที่พวงมาลัยแบบรุ่นพี่เลย
ภายในเป็นสีเทาสว่าง เบาะหนังหมด ต่างจากในในโบชัวที่เป็นเทาดำ และเบาะกึ่งผ้ากึ่งหนัง
ล้อ mag 17" ลายแบบรุ่น elegance :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
มองโลกในแง่บวกกันนะครับ
ผมเข้าใจคำพูด ความหมายของคุณ LanCeLot ดีครับ

อุปกรณ์สำหรับรุ่นนี้เค้ามอบให้ในสิ่งที่เบนซ์จะสามารถทำราคาได้ถูกที่สุด
ก็ต้องเป็นอย่างว่าครับ

แต่หน้าตา เครื่องยนต์ การใช้งานก็ยังเป็น MB ครับ
ศักดิ์ศรีความเป็น MB ไม่มีใครมาดูถูกได้ครับ

ท่านที่มา Qoute ตอบ,, อยากให้ท่านใจเย็นขึ้นอีกนิดครับ
เพื่อนร่วมบอร์ด เห็นคุยกันทุกวัน ผมอ่านก็รู้ว่าไม่ได้ส่อเจตนาอย่างที่ท่านเข้าใจกัน
อยู่กันแบบมิตรดีกว่าครับ ถึงคุณ LanCeLot จะเด็กกว่า แต่สุฒิภาวะไม่ได้เด็กหรอกครับ
ผมเองอายุพอๆกับคุณ LanCeLot ทำมาหากินด้วย เรียนด้วย ซื้อรถเอง ความคิดผมยังไม่ต่างกับเค้าเลย

ขอความกรุณาเข้าใจวัยรุ่นนิดนึงครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ burutrad

ผมก็เล็งตัวนี้ไว้อยู่ครับแต่คงรอดู CLA ก่อนล่ะครับตอนนี้

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าบอร์ดเราดราม่ากันเยอะน่ะครับ  :-X

ออฟไลน์ Mighty-X

ดราม่าอีกล่ะ

น่าเบื่อ ???

ออฟไลน์ holahola66

นักเลงคีย์บอร์ด 
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ kimmeng21

ใจเย็นๆกันหน่อยคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"