ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่าง BMW E36 เดิมๆ เทียบได้กะรถญี่ปุ่นรุ่นไหนในปัจจุบันบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 4374 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanchai

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ

แหะๆ แค่อยากทราบเช้ยเฉย เป็นข้อมูลน่ะครับ

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
E36 มีหลายรุ่นย่อยครับ ตั้งแต่ 316i ไปถึง 328i แต่ละรุ่นช่วงล่าง
ก็เซ็ตมาต่างกัน

ส่วนตัวไม่เคยใช้ E36 แต่ใช้ตัว E46 318i อยู่ผมว่าช่วงล่าง
ดีกว่า D-segment ญี่ปุ่นนะ (เทียบแบบเดิม ๆ ทั้งคู่)
คิดว่า E36 ก็ไม่น่าจะต่างกันมาก

ออฟไลน์ poss

• **
ใช้ E36 อยู่ครับ ทำช่วงล่างมานิดหน่อย  เคยขับเทียบกับ camry hybrid ตัวปัจจุบัน  E36 แน่นกว่าครับ
แล้วก็เทียบกับ mazda 3 ตัวก่อนปัจจุบัน ใส่โช็ค bilstein b8 กับ e36 ใส่ bilstein ผมว่า e36 แน่นกว่าครับ

ออฟไลน์ sanchai

• **
ใช้ e36 318i อ่ะครับ

ฟังดูช่วงล่างดีกว่ารถญี่ปุ่นในปัจจุบันอีกนะครับเนี่ย