ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ระบาย-กรรมบนถนนสมัยนี้ ตามทันแบบติดจรวด  (อ่าน 5343 ครั้ง)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
1. เจอเทียน่าปาดใส่ตอนขับเลนขวา แบบแซะออกมาหน้ารถผมก่อนถึงไฟเขียวนิดเดียว ผมก็ไม่กล้าเร่งต่อผ่อนคันเร่ง แล้วพาผมเบรคติดไฟเหลืองไปด้วย ถ้าไม่ปาดเร่งพ้นไฟเขียวไปแล้ว
เอาน่าใจเย็นๆโดนเปลี่ยนเลนบังบ่อยๆหายใจเข้าลึกๆ
2.พอไฟเขียวแกขับขวาชิลๆไม่หลบ ไม่เร่ง จะแซงก็ยาก จะตามก็อืด ขับตามๆซักพักออกแนวรำคาญแถมใกล้ปั้ม เราเลยหลบเข้าซ้ายไปขับตามรถบรรทุก เพราะใกล้ปั๊ม เร่งตามเทียน่าคันนี้แล้วไปแซงเข้าปั๊มหน้ารถบรรทุกก็ดูจะเสียวไป
3.พอจะเข้าปั๊มบางจากเทียน่าคันเดิมโผล่มาจากไหนไม่รู้ มาปาดอีกรอบก่อนเข้าปัั๊มนิดนึง เราก็เซ็งแด่วอี่กรอบแล้ว แต่ก็ลุ้นๆให้มันไปหัวจ่ายไกลๆของใครของมัน
4.แทงหวยไม่ผิดครับดันตรงไปหัวจ่ายE85เดียวกันแถมจอดก็ไม่ลึก จะใช้หัวจ่ายติดกัน ลากมาแทบสุดสายยังไม่รู้จะเติมได้ป่าวแต่คงต้องรอเพราะE85มีคนแค่หัวจ่ายเดียวสองด้านซึ่งเต็มหมด เด็กปั๊มเดินมาผมก็บอก E85เต็มถัง เด็กปั๊มก็บอกคันหน้าก็ E85เต็มถังครับต้องรอแปปนึง Teanaใส่kit E85มาด้วยวุ้ย จองเวรอะไรกันมาวะเนี่ย
5.คนในเทียน่าเปิดประตูออกมาพูดอะไรสักอย่าง ซึ่งจับใจความไม่ยากครับ "เติมน้ำมันผิด ไม่ได้อยากได้ E85" เดาว่าจริงๆคงอยากได้ E20ใช้หัวจ่ายเดียวกัน

...สมน้ำหน้าครับ รู้สึกว่ากรรมมันติดจรวดเร็วแท้ๆ ถึงแม้เขาจะไม่ได้ทำผิดอะไรมากนัก แต่มารยาทแย่ๆในการแทรกคิวที่โดน(หลายรอบ) แทนที่จะได้เร็วกลับต้องเสียเวลา มาจัดการกับปั๊ม

สุดท้ายหัวจ่ายด้านตรงข้ามก็ว่างผมก็วนไปเติมE85เรียบร้อยส่วนเทียน่าจอมเบียด ก็จอดแกร่วรอเคลียกับเด็กปั๊มต่อไป จริงน่าจะโดนดีเซลไปเลยจะสะใจมาก แค่E85ผมว่าเติมไปถังสองถังไม่เป็นปัญหาหรอก ขับได้เหมือนกันผมE10ไปเยอะๆก็กลายเป็นE20แล้ว

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: กระทู้ระบาย-กรรมบนถนนสมัยนี้ ตามทันแบบติดจรวด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:23:49 »
ช่วงนี้อากาศร้อนครับ ให้ระวังโรคสุนัขบ้าไว้ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: กระทู้ระบาย-กรรมบนถนนสมัยนี้ ตามทันแบบติดจรวด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:51:32 »
ช่วงนี้อากาศร้อนครับ ให้ระวังโรคสุนัขบ้าไว้ครับ
  :D :D ที่คลีนิค มีให้ฉีดแล้วครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:47:13 »
คุณขับแช่ขวามาหรือเปล่า  พอเขาแซงอยู่หน้าคุณได้ เขาก็เลยแกล้งขับช้าให้คุณอึดอัดบ้าง

เพราะผมก็ยอมรับว่าผมก็เคยทำแบบนั้น    แต่หลังๆไม่กล้าทำแล้ว   แซงแล้วก็วิ่งต่อไป  กลัวโดยลูกปืน กับกลัวโดนคนอื่นที่ไม่รู้ด่า  หาว่าอยู่ขวาแล้วขับช้า   

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 22:28:28 »
คุณขับแช่ขวามาหรือเปล่า  พอเขาแซงอยู่หน้าคุณได้ เขาก็เลยแกล้งขับช้าให้คุณอึดอัดบ้าง

เพราะผมก็ยอมรับว่าผมก็เคยทำแบบนั้น    แต่หลังๆไม่กล้าทำแล้ว   แซงแล้วก็วิ่งต่อไป  กลัวโดยลูกปืน กับกลัวโดนคนอื่นที่ไม่รู้ด่า  หาว่าอยู่ขวาแล้วขับช้า   
คันหน้าผมชะลอจะยูเทินครับ พอเลี้ยวพ้นไปผมกำลังจะเร่งคันนี้ก็เบี่ยงมาขวางพอดี ไม่ได้แซงผมมาแต่อย่างใดครับ
 ขับช้าแช่ขวาผมไม่ทำครับ แต่ครับแซงไปชะลอใส่นี่เคยทำครับแหะๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 22:30:28 »
ใจเย็นๆกันนะคร้าบ

ออฟไลน์ beecool

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 23:47:49 »
เคยเจอเหมือนกันคับ เรามาของเราดีๆ ไม่ได้แช่มา แคมรี่ปาดเข้าเลนมา แล้วก้มาแช่ขวางทาง เราก้ใจร่มๆ ไม่ได้ไปบีบแตรไล่หรืออะไร พอซักพักกลับเข้าเลนไป ขายังไม่ทันกดคันเร่งแซง ปาดกลับออกมาอีก พอเค้ากลับเข้าไปไปจอดติดไฟแดงข้างๆ หันไปมองหน้า คนขับผู้หญิงแก่ๆ ดูท่าทางไม่ได้สนใจอะไรกับรถบนถนน หรือผู้ใช้ทางร่วมกันเลยด้วยซ้ำ  ::) ใจเย็นไว้ดีที่สุดคับ  8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:51:36 »
เดี๋ยวนี้ขับรถต้องใจเย็นมากๆครับ

เดี๋ยวนี้ผมพยายามทำตัวดี ไม่อยากมีปัญหากับใคร

กลัวจริงๆ ไม่ได้กลัวเพราะปอดแหก แต่กลัวพ่อแม่น้ำตาตกครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:39:45 »
เดี๋ยวนี้ขับรถต้องใจเย็นมากๆครับ

เดี๋ยวนี้ผมพยายามทำตัวดี ไม่อยากมีปัญหากับใคร

กลัวจริงๆ ไม่ได้กลัวเพราะปอดแหก แต่กลัวพ่อแม่น้ำตาตกครับ
likeครับ เป็นห่วงแม่

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:02:25 »

เห็นด้วยครับ
ทุกวันนี้บางทีเจอเหตุการณ์แบบว่า ปรี๊ดเลย
แต่พอนึกถึงข่าว ยิงกัน ลงมาบวกกัน

โอเค ทนก็ทนวะ อย่าให้วันไหนเส้นใหญ่ ใส่ปืนไว้ในรถได้ละกัน -*-

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:13:16 »
คนสมัยนี้ใจร้อนจริงๆ

ลงมาบวกกันยังแฟร์ๆ โอเคครับ
แต่ถ้ายิงมานี่ ไม่รู้จะหลบ จะรอดได้ยังไง แถมเสี่ยงคนอื่นโดนลูกหลง

ผมเคยเจอ แต่ครั้งนั้นไม่ได้โดนปาดเอง
มีแท๊กซี่ขับอยู่เลนขวา ถนนลาดพร้าวตอน 5 ทุ่ม
จู่ๆมันขับปาดไปเลนซ้าย เพื่อรับคนโบกรถ ไปปาดหน้ากระบะยกสูงคันนึงเข้า
ปาดได้ทุเรศมาก ผมขับตามข้างหลังมา กระบะเบรคจนท้ายยก ผมก็เบรคตาม
พี่กระบะไม่พอใจ จอดขวางลำเลย แท๊กซี่ไปไม่ได้ แม่มถอยหลัง หักออกหนีรถกระบะ
ส่วนผมเห็นท่าไม่ดี เลยเบรค ขับช้าๆ รอเค้าปาดกันไป ปาดกันมาจนถึงเลียบด่วนรามอินทรา

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:47:47 »
ขับรถดีๆ ใจเย็นๆ เผื่อๆไว้ ดีที่สุด  ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:34:35 »

เยี่ยมมากครับ ของผมกลัวพ่อแม่น้ำตาตก และก็กลัวลูกเมียน้ำตาตกด้วย

ไม่ว่าคุณจะเป็นคนทำ หรือ ถูกกระทำ เส้นใหญ่ เส้นเล็ก

คิดดีๆครับ ทำอะไรบนถนน พลาดทีเดียว ล้มทั้งกระดานชีวิตเลยนะครับ

np72

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:22:16 »
ดีแล้วครับ ใจเย็นๆ กันไว้

ผมยอมที่จะแพ้คน ดีกว่าเอาชีวิตมาเสี่ยงครับ

ชนะแล้วได้อะไรนอกจากความสะใจ...

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 15:09:16 »
สภาพสังคมมันสอนให้เราเห็นแก่ตัวหรือว่าสันดาน

promt

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 15:21:32 »
จะแค้นไปใยครับ ปล่อยมันไปเหอะ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 19:36:23 »
คนสมัยนี้ใจร้อนจริงๆ

ลงมาบวกกันยังแฟร์ๆ โอเคครับ
แต่ถ้ายิงมานี่ ไม่รู้จะหลบ จะรอดได้ยังไง แถมเสี่ยงคนอื่นโดนลูกหลง

ผมเคยเจอ แต่ครั้งนั้นไม่ได้โดนปาดเอง
มีแท๊กซี่ขับอยู่เลนขวา ถนนลาดพร้าวตอน 5 ทุ่ม
จู่ๆมันขับปาดไปเลนซ้าย เพื่อรับคนโบกรถ ไปปาดหน้ากระบะยกสูงคันนึงเข้า
ปาดได้ทุเรศมาก ผมขับตามข้างหลังมา กระบะเบรคจนท้ายยก ผมก็เบรคตาม
พี่กระบะไม่พอใจ จอดขวางลำเลย แท๊กซี่ไปไม่ได้ แม่มถอยหลัง หักออกหนีรถกระบะ
ส่วนผมเห็นท่าไม่ดี เลยเบรค ขับช้าๆ รอเค้าปาดกันไป ปาดกันมาจนถึงเลียบด่วนรามอินทรา

สงสาร ผดส จัง เป็นผมไม่ขึ้นนะ ถ้าโดนพี่กระบะจอดขวางลำขนาดนั้น กลัวจะต้องตามหาลูก (ลูกหลง)

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 21:00:39 »

คันหน้าผมชะลอจะยูเทินครับ พอเลี้ยวพ้นไปผมกำลังจะเร่งคันนี้ก็เบี่ยงมาขวางพอดี ไม่ได้แซงผมมาแต่อย่างใดครับ
 ขับช้าแช่ขวาผมไม่ทำครับ แต่ครับแซงไปชะลอใส่นี่เคยทำครับแหะๆ

ขออภัยด้วยครับที่เข้าใจผิด     แต่อย่างที่หลายท่านบอกแหละ  ขับรถบนถนนเมืองไทยสมัยนี้  อะไรยอมได้ก็ยอมไปเป็นดีที่สุดปลอดภัยต่อชีวิตและทรัพย์สิน