ผู้เขียน หัวข้อ: เอา "กล้วยหอม" ยัดท่อไอเสีย  (อ่าน 17702 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
Re: เอา "กล้วยหอม" ยัดท่อไอเสีย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:34:06 »
เครื่องไม่พังหรอกครับ
แต่จะสตาร์ตไม่ติด

เพราะไม่มีไอดี(อากาศ)เข้าไปจุดระเบิดในกระบอกสูบ
เหมือนคุณเอาปากอมขวดไว้ แล้วเป่า เป่าแรงขนาดไหน ก็เป่าไม่ได้

กล้วยขนาดใหญ่มันหนัก และเปลือกกล้วยมัน เปียก ฝืด
แรงดันอากาศขณะสตาร์ตเครื่อง ไม่สามารถดันให้กล้วยออกมาจากท่อไอเสียได้

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด อากาศทึ่เข้าไปสันดาปในเครื่องน่าจะมาจากหน้ารถนะครับ ผ่านกรองอากาศแล้วค่อยเข้าเครื่อง
หรือผมเข้าใจผิด ใครช่วยมาชี้แจงด้วยครับ
ส่วนตัวคิดว่า ถ้ากล้วยใหญ่และนิ่มพอ น่าจะทำได้ครับ เพราะกล้วยค่อนข้างแน่น แรงดันไอเสียไม่น่าดันออกได้ (ถ้าใหญ่และยัดเต็มรูท่อ)
เป็นอาวุธที่แยบยลมาก โดนตรวจเจอก็บอกว่า ไว้กินแก้หิว เจอขับกวนๆก็ยัดเลย เหอๆ

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
Re: เอา "กล้วยหอม" ยัดท่อไอเสีย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:36:08 »
ที่ สวิฟมีกล้วยเพราะขับช้าตลอดเจอประจำ เลยพกติดตัวไว้ 555

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:45:49 »
ผมว่าน่าจะไปบอกเค้าหน่อยนะครับ อย่างน้อยจะได้ไม่ต้องเสียตังเรียกช่างมา

บางทีก็ไม่รู้ว่าเค้ารีบ มีธุระอะไรหหรืเปล่าถ้าคันแคมรี่เค้ารีบไปหาคนป่วย แม่เค้า หรือปวดท้อง หรือหนีเมียไปเที่ยวมา
แล้วไปเจอสวิฟขับช้าโดยไม่มีเหตอันสมควร

เช่นผมเคยเจอ ชลอเพื่อถ่ายรุปเล่น หยอกกับแฟน กดโทรศํพแชทไลน์

แบบนี้ผมว่าน่าสงสารเค้าแตเป็นผมคงแค่บีบแตร ไม่ไปปาดเค้าขนาดนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:50:33 โดย keamglad »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:56:32 »
โอยน่ากลัวโชคดีผมติดปลายท่อหลอกเนียนๆ2ฝั่งเลย ต่อให้ยัดสองฝั่งไอเสียก็ออกปกติ555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 09:50:25 »
อืม ผมเคยเอาแต่กล้วยของผมยัดท่อไอดียังไม่เคยยัดท่อไอเสียเลย แต่....เอ๊ะเรื่องไรเหรอ    ;) ;) ;)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:12:59 »
ผมว่าน่าจะไปบอกเค้าหน่อยนะครับ อย่างน้อยจะได้ไม่ต้องเสียตังเรียกช่างมา

บางทีก็ไม่รู้ว่าเค้ารีบ มีธุระอะไรหหรืเปล่าถ้าคันแคมรี่เค้ารีบไปหาคนป่วย แม่เค้า หรือปวดท้อง หรือหนีเมียไปเที่ยวมา
แล้วไปเจอสวิฟขับช้าโดยไม่มีเหตอันสมควร

เช่นผมเคยเจอ ชลอเพื่อถ่ายรุปเล่น หยอกกับแฟน กดโทรศํพแชทไลน์

แบบนี้ผมว่าน่าสงสารเค้าแตเป็นผมคงแค่บีบแตร ไม่ไปปาดเค้าขนาดนั้น

ตอนแรกผมก็จะทำอย่างนั้นเหมือนกันครับ แต่ว่า......ดูท่าทางเค้าจะโกรธมากๆ เลย เลยไม่ขอเข้าไปยุ่งอ่ะครับ เหอๆ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:13:49 »
สงสัยคนขับแคมรี่มันปวดขี้มากหรือเปล่า
แต่ยังไงก็ไม่ควรไปปาดหน้าเขา

เป็นไงละโดนเข้าไป งานเข้าเลยดิ ;D
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:28:56 »
สงสัยจะจำมาจาก Top Gear Season 19 Episode2  :P
ใช่. คนขับ Swift ชื่อ James May หรือ Jeremy Clarkson?

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:30:27 »
กล้วยหอมไม่น่าจะทำให้สตาร์ทไม่ติดนะครับ

ที่แหลมแท่น เคยพาน้องไปเลี้ยงครั้งนึงครับ แต่อาหารไม่ค่อยอร่อย

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 11:19:22 »
กล้วยหอมไม่น่าจะทำให้สตาร์ทไม่ติดนะครับ

ที่แหลมแท่น เคยพาน้องไปเลี้ยงครั้งนึงครับ แต่อาหารไม่ค่อยอร่อย

คราวหน้าจะมาทักมาบอกผมก่อนก็ได้นะครับ ร้านแถวที่อยู่ แหลมแท่น มันกินบรรยากาศอย่างเดียวเลยครับ ถ้าจะอร่อย
ต้องอีกทีนึงครับ  ;D

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 11:27:42 »

คราวหน้าจะมาทักมาบอกผมก่อนก็ได้นะครับ ร้านแถวที่อยู่ แหลมแท่น มันกินบรรยากาศอย่างเดียวเลยครับ ถ้าจะอร่อย

วังมุขป่าวครับ
อาหารทะเลสดๆ รสชาวบ้าน
พูดแล้วอยากไปกิน

ปล. ขอฮากล้วยหอม 1 ที
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 11:46:43 »
น่าจะบอกเค้าหน่อย

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 11:58:03 »

แนะนำ ร้านครัวมงคลแถวๆ วัดใหม่เกตงามมากกว่าครับ ร้านนี้ สุดๆ แล้ว ^^

gunz13096

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:14:08 »
ภาพเก่าเล่าใหม่ เมื่อก่อนตอน ม.ต้นผมก็แกล้งคนแบบนี้แต่แค่เอามะม่วงกับผ้าขี้ริ้วชุบน้ำยัดใส่ท่อไอเสีย ที่หนักกว่าก็มี“เอากรรไกรใบใหญ่ตัดสายอ่อนน้ำมันเบรคหลัง”ซึ่งคาดว่าต้องเบรคไม่อยู่แน่ๆและก็ไม่รู้ว่าคนที่โดนยังมีชีวิตอยู่รึเปล่า(ไม่ทำพร่ำเพื่อนะครับที่ทำเพราะโกรธจัดๆถึงทำ)อย่าเลียนแบบเด็ดขาด เวรกรรมติดNosเลยนะ

promt

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:32:32 »

แนะนำ ร้านครัวมงคลแถวๆ วัดใหม่เกตงามมากกว่าครับ ร้านนี้ สุดๆ แล้ว ^^

ขอบคุณครับ

วันหลังถ้าได้ไปบางแสนอีก (ไปราชการที่มหาวิทยาลัยบูรพา)

จะไปลองร้านครัวมงคลครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 13:33:39 »
เหมือนจาด่าแบบสุภาพเป็นนัยๆด้วยอ้ะป่าว  แบบว่า XX_ อ่ะครับ 55

ขับรถเดี๋ยวนี้ไม่สนุกเลย เมื่อวานขับจากบางพูน ปทุมธานี ไปราชประสงค์ขึ้นทางด่วน ลองขับช้าเรื่อยๆ 80kmตลอดทาง

เออมันก้อสบายชิวดีแฮะ ไม่เครียดอยู่เลนส์ซ้าย ใครรีบก็เชิญเต้อะ ;D :D ;)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 14:33:54 »
ผมคิดว่าท่านเจ้าของกระทู้น่าจะไปบอกเขานะครับ..
เรารู้เราเห็นเหตุการณ์ แต่เรากลับอยู่เฉยๆ..

ส่วนแคมรี่ ที่อ่านจากที่ท่านโพส ผมว่าเขาน่าจะรีบ
และสวิฟท์ดันขับช้า จึงเกิดเหตการณ์นี้ขึ้น
สวิฟท์จึงแก้คืน และส่งท้ายด้วยกิริยาที่ไม่ดี..
ผมว่ามันผิดทั้งสองคันนั่นแหล่ะ..

ร้านอาหารแถวแหลมแท่นไม่อร่อยจริงๆครับ..
เป็นผมจะขับไปหากินแถวอ่างศิลาครับ ราคาถูกว่าด้วย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 14:43:22 »
ถ้าเค้าท้องเสียขึ้นมากระทันหัน หลังจากทานข้าวก็อาจจะต้องรีบแบบนั้นก็ได้

แต่คุณ จขกท ถ้าเจอกรณีแนวๆนี้อีก กรุณาไปบอกเจ้าของรถเถอะครับ ยืนมองเฉยๆ แล้วเอามาเล่ามันไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นหรอกครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 15:21:14 »
ถ้าเค้าท้องเสียขึ้นมากระทันหัน หลังจากทานข้าวก็อาจจะต้องรีบแบบนั้นก็ได้

แต่คุณ จขกท ถ้าเจอกรณีแนวๆนี้อีก กรุณาไปบอกเจ้าของรถเถอะครับ ยืนมองเฉยๆ แล้วเอามาเล่ามันไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นหรอกครับ

หน้าตาเค้าหน้ากลัวมากเลยครับพี่.....ผม พูดตรงๆ เลยครับ อยากจะเข้าไปบอก แต่ เห็นเค้าโกรธมาก
กลัวเข้าไปแล้วจะ....ในตอนนั้น ได้แต่มองเฉยๆ จริงๆ ครับ....ขอโทษด้วยนะครับ  :)

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 17:22:52 »
แจกกล้วย ของแท้
 ;D

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 20:47:28 »
คราวหลังต้องพกลิงเอาไว้ในรถเผื่อไว้กินกล้วย 55555  ;D.
แต่ก็น่าสงสารcamry นะครับ เขาอาจรีบจริงๆก็ได้ บางทีเจอคนขับรีบๆบนถนนเราก็ไม่รู้นะว่า
มีเหตุอะไร ครอบครัวเขาอาจเจ็บหนัก ก็ได้ หรือไม่ก็ปวดท้องหนัก. งานนี้สงสัยเคยทำเวรทำกรรมร่วมกันมา เฮ้อ!

keanetona

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 21:22:41 »
ถ้าเป็นพวกที่ไปต่อท่อไอเสียเพื่อหนีน้ำ ซึ่งหลายคนก็ยังไม่เอาออก ถ้าหยอดปูนปลาสเตอร์หรือปูนซีเมนต์ลงไป....

ไม่เอาน่ะ ไม่ว่าเขาจะขับรถอย่างไรก็แล้วแต่ เขาเป็นแค่คนแปลกหน้าคนหนึ่ง แยกทางก็แล้วแต่ซึ่งกันไป อากาศร้อนๆแทะลูกอมรสมินต์เย็นๆจะช่วยผ่อนคลายได้นะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 21:51:04 »
เออ คิดได้เนอะ 555+

ปล.ผมว่าพี่ จขกท. น่าจะบอกเค้านะครับ แต่บอกหลังจากที่ สวิปไปไกลๆแล้วหน่อย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 23:21:59 »
สงสัยจะจำมาจาก Top Gear Season 19 Episode2  :P
ใช่. คนขับ Swift ชื่อ James May หรือ Jeremy Clarkson?

5555 เว็ตสตาร์ทไม่ติดเลยนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 00:24:19 »
โชคดีรถผม ท่อ 3 นิ้ว 4 ท่อ ไม่น่าโดนยัดกล้วยหมด  :D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:01:37 »

หน้าตาเค้าหน้ากลัวมากเลยครับพี่.....ผม พูดตรงๆ เลยครับ อยากจะเข้าไปบอก แต่ เห็นเค้าโกรธมาก
กลัวเข้าไปแล้วจะ....ในตอนนั้น ได้แต่มองเฉยๆ จริงๆ ครับ....ขอโทษด้วยนะครับ  :)
คนหน้าตาดุๆบางคนเป็นแต่ว เป็นเกย์ก็มีครับ น่าจะไปบอกเขาหน่อย ถ้าบอกไว เขาเอากล้วยออก ตามไปขับปาดสวิฟอีกรอบ มันกว่าเดิมอีกครับ หุหุ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:33:55 »
ยังดีเจอแค่กล้วยไม่ใช่ป.ปืน :P

คนสมัยนี้นี่แปลกนะครับทำท่าเหมือนรีบร้อนมากๆๆจะพาคนเจ็บโคม่าไปส่งโรงพยาบาลทั้งที่จริงแล้วไม่ได้มีความจำเป็นขนาดนั้น ถ้าคนที่รีบจริงๆจะไม่มาเสียเวลาปาดหน้าหรือเอาคืนคันที่ขับช้าเลยเพราะเค้ามีธุระที่เร่งด่วนกว่ากันมาก แคมรี่คันนั้นก็แค่เข้าเซเว่นซึ่งไม่น่าจะมีห้องน้ำให้ใช้บริการการเพราะเค้าไม่ให้คนนอกเข้าไปอยู่แล้ว  :P

เร่งแบบงี่เง่าหาเรื่องคนอื่นแบบนี้ผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน สองอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เองที่ห้างเมก้าบางนา รถหลายๆคันที่ต่อด้านท้ายน่าจะกันได้ ผมเข้าห้างจากทางบางนาตราดฝั่งขาออกที่ขึ้นสะพานกลับรถแล้วชิดซ้ายจะเข้าตัวห้าง ผมก็เข้าห้างมาแล้วมาทางซ้ายที่จะต้องไปจอดรถตรงเขตที่มีร้านอาหารด้านนอกเยอะๆๆน่ะ ทีนี้พอถึงตรงทางโค้งที่เลนขนาด1.5เลนจะบีบเลหือเลนเดียวผมก็ชลอรถลงเพราะว่าพอพ้นโค้งไปปุ๊บก็จะเจอเนินชลอรถแบบสามเหลี่ยมที่ค่อนข้างชันเหมือนกัน ถ้าไม่ชลอกระแทกแรงๆรถพังหมด

ตอนก่อนเข้าโค้งนั้นเองก็มีแคปทิว่าสีขาว(คนใช้รุ่นนี้สงสัยจะเกลียดผม :P)พุ่งมาอย่างเร็วปาดเข้าข้างหน้าผมก่อนเข้าโค้งเฉียดหน้าผมไปนี๊ดดดดดเดียวเอง ผมก็บีบแตรสามทีพร้อมกระพริบไฟสั้นๆ1ครั้งเพราะว่าโมโหกับการขับขี่แสนบ้าคลั่งของเค้าที่แซงทางโค้งกระชั้นชิด พอผ่านโค้งไปแล้วก็จะมีการวางกรวยแบ่งช่องเดินรถเป็นสองช่องทางผมก็เปิดไฟเลี้ยวเปลี่ยนเลนชิดขวาครับเพราะกะว่าจะไปกันคนละทางไม่ตามกันอยู่แล้ว เค้าก็อยู่เลยนซ้ายไป แคปทิว่าคันนั้นก็มีท่าทีแปลกๆที่จอดหยุดอยู่กับที่แล้วไม่ยอมไปไหนซึ่งก็ผิดปกติแล้ว ผมก็ตรงไปด้วยความเร็วปกตินะไม่ได้เร่งอะไรพอรถสองคันขนานกันเท่านั้นแหละแคปทิว่าคันนั้นเร่งเครื่องหมายจะมาปาดหน้าทันที ชนิดที่ว่าทะลุกรวยที่วางไว้กันเลยทีเดียว  :-X แต่ผมก็พอเดาท่าทีออกเลยเร่งไม่ยอมให้เข้ามาปาดหน้าได้ไม่อย่างนั้นได้เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาแน่ๆ  :-X 

เรื่องมันไม่จบแค่นั้นเพราะเหมือนว่าที่เค้าปาดหน้าไม่ได้ยิ่งสุมไฟความคลั่งของเค้าให้ร้อนกว่าเดิม พอจังหวะที่ผมชลอรถลงก่อนขึ้นเนินสามเหลี่ยม (ฟังดูทะลึ่งนิดๆนะ ;D) แคปทิว่าคันนั้นก็มาจี้ท้ายผมอีกแบบกระชั้นชิดอย่างเร็วและเสี่ยงชนท้ายมากๆครั้งที่สองแล้วที่จงใจหาเรื่องแบบนี้ ทันทีที่ลงเนินปุ๊บผมหมดความอดทนเปิดประตูเดินลงไปหาด้านคนขับทันที คนขับเป็นผู้ชายท่าทางอายุสามสิบนิดๆหัวล้านๆรูปร่างค่อนข้างผอมตัวไม่สูง ข้างๆเหมือนจะเป็นภรรยาที่มีทีท่าตื่นตระหนกพยายามห้ามเต็มที่ เค้าไม่ลงมาจากรถหรอกนะแต่เปิดกระจกตะคอกผมทันที "มึมจะขับช้าทำไมเกะกะถนน" ผมก็ตอบเค้าไปว่า "แล้วมึมไม่เห็นเหรอว่าเป็นทางโค้งแล้วก็มีเนินนี่ก็จะเข้าลานจอดรถแล้วมึมจะรีบไปไหน" คนขับก็เหมือนอึ้งสักพักแล้วก็พูดอกมาว่า "มึมอยากจะมีเรื่องใช่มะ" พอจบประโยคของเค้าผมก็คว้ากรวยกั้นรถขึ้นมาทันที กะว่าจังหวะที่เค้าเปิดประตูลงรถลงหัวโผล่ลงมาเมื่อไหร่ผมจะฟาดให้เต็มที่เลย ตอนนั้นผมคิดว่ารังแกกันถึงขนาดนี้แล้วคงจะหนีไม่ได้อีกแล้วคงต้องเปิดก่อน ใส่ก่อนได้เปรียบ  :P แต่ตานั่นเค้ากลับไม่ลงมาแฮะได้แต่จ้องผมจากผมรถแล้วก็พูดว่า "มึมจะเล่นแบบนี้ใช่ไหม ได้ ด้ายยย" แล้วก็ปิดกระจกค่อยเลื่อนรถแซงรถผมที่ขวางข้างหน้าไปอีกทาง อ้าวเฮ้ยยยยจุดชนวนหาเรื่องแล้วหนีกันง่ายๆแบบนี้เรอะ?  :o 

สรุปแล้วไอ้หมอนี่ก็เป็นอีกคนนึงที่มีรถเอาไว้รังแกคนอื่น คิดว่ามีรถแล้วมีอำนาจแล้วเหลิงเอามาใช้ในทางที่ผิด คงจะเคยรังแกคนอื่นมาหลายครั้งแล้วคนอื่นยอมจนเหิมเกริมตามมาราวีผมถึงสองครั้ง โดยที่ผมไม่ได้ไปปาดหน้าหรือทำอะไรเค้าเลย มีแต่ผมโดนกระทำทั้งนั้น คงจะเสพย์ความรุนแรงจากที่ไหนสักแห่งมาแล้วมาใช้กับคนอื่นๆในสังคมจริงด้วยพฤติกรรมที่ต่ำช้า มันฮาตรงที่พออีกฝ่ายแข็งข้อพร้อมจะมีเรื่องด้วยแล้วแต่กลับอึ้งแล้วเห่าหนีไป คนสมัยนี้มันสุดแสนจะบ้า กร่าง โง่ เซ่อจริงๆเฮ้อๆๆๆ  :-\ 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:57:11 »
อากาศออกไม่ได้ ก็เข้าไม่ได้ สตารท์ไม่ติด

ครัวมงคล อร่อย ราคาไม่แรงครับ มี 2 สาขา มั้งครับ ริมทะเล กะอีกอันนึงต้องเข้ไปในซอยอ่ะครับ ปลาเห็นโคนทอดกระเทียม อร่อย ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:10:40 »
น่าลองแฮะ แต่ผมว่าไม่น่าจะได้นะครับ เพราะเวลาสตาร์ท มอเตอร์มันไปบังคับให้ลูกสูบดันอากาศออกไปอยู่แล้ว

ที่แคมรี่ไม่ติด เป็นเพราะเซนเซอร์อะไรมันไปเจอสิ่งแปลกปลอม เลยไม่ยอมให้สตาร์ทหรือเปล่า (บิดกุญแจแล้วนิ่ง)?

หรือถ้าได้ ผมว่าอาจจะใช้ได้เฉพาะกล้วบดิบรึเปล่า

เพราะกล้วยสุกมาก โดนความร้อน มันจะเหลวจะก่อน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:15:51 »
ยังดีเจอแค่กล้วยไม่ใช่ป.ปืน :P

คนสมัยนี้นี่แปลกนะครับทำท่าเหมือนรีบร้อนมากๆๆจะพาคนเจ็บโคม่าไปส่งโรงพยาบาลทั้งที่จริงแล้วไม่ได้มีความจำเป็นขนาดนั้น ถ้าคนที่รีบจริงๆจะไม่มาเสียเวลาปาดหน้าหรือเอาคืนคันที่ขับช้าเลยเพราะเค้ามีธุระที่เร่งด่วนกว่ากันมาก แคมรี่คันนั้นก็แค่เข้าเซเว่นซึ่งไม่น่าจะมีห้องน้ำให้ใช้บริการการเพราะเค้าไม่ให้คนนอกเข้าไปอยู่แล้ว  :P

เร่งแบบงี่เง่าหาเรื่องคนอื่นแบบนี้ผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน สองอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เองที่ห้างเมก้าบางนา รถหลายๆคันที่ต่อด้านท้ายน่าจะกันได้ ผมเข้าห้างจากทางบางนาตราดฝั่งขาออกที่ขึ้นสะพานกลับรถแล้วชิดซ้ายจะเข้าตัวห้าง ผมก็เข้าห้างมาแล้วมาทางซ้ายที่จะต้องไปจอดรถตรงเขตที่มีร้านอาหารด้านนอกเยอะๆๆน่ะ ทีนี้พอถึงตรงทางโค้งที่เลนขนาด1.5เลนจะบีบเลหือเลนเดียวผมก็ชลอรถลงเพราะว่าพอพ้นโค้งไปปุ๊บก็จะเจอเนินชลอรถแบบสามเหลี่ยมที่ค่อนข้างชันเหมือนกัน ถ้าไม่ชลอกระแทกแรงๆรถพังหมด

ตอนก่อนเข้าโค้งนั้นเองก็มีแคปทิว่าสีขาว(คนใช้รุ่นนี้สงสัยจะเกลียดผม :P)พุ่งมาอย่างเร็วปาดเข้าข้างหน้าผมก่อนเข้าโค้งเฉียดหน้าผมไปนี๊ดดดดดเดียวเอง ผมก็บีบแตรสามทีพร้อมกระพริบไฟสั้นๆ1ครั้งเพราะว่าโมโหกับการขับขี่แสนบ้าคลั่งของเค้าที่แซงทางโค้งกระชั้นชิด พอผ่านโค้งไปแล้วก็จะมีการวางกรวยแบ่งช่องเดินรถเป็นสองช่องทางผมก็เปิดไฟเลี้ยวเปลี่ยนเลนชิดขวาครับเพราะกะว่าจะไปกันคนละทางไม่ตามกันอยู่แล้ว เค้าก็อยู่เลยนซ้ายไป แคปทิว่าคันนั้นก็มีท่าทีแปลกๆที่จอดหยุดอยู่กับที่แล้วไม่ยอมไปไหนซึ่งก็ผิดปกติแล้ว ผมก็ตรงไปด้วยความเร็วปกตินะไม่ได้เร่งอะไรพอรถสองคันขนานกันเท่านั้นแหละแคปทิว่าคันนั้นเร่งเครื่องหมายจะมาปาดหน้าทันที ชนิดที่ว่าทะลุกรวยที่วางไว้กันเลยทีเดียว  :-X แต่ผมก็พอเดาท่าทีออกเลยเร่งไม่ยอมให้เข้ามาปาดหน้าได้ไม่อย่างนั้นได้เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาแน่ๆ  :-X 

เรื่องมันไม่จบแค่นั้นเพราะเหมือนว่าที่เค้าปาดหน้าไม่ได้ยิ่งสุมไฟความคลั่งของเค้าให้ร้อนกว่าเดิม พอจังหวะที่ผมชลอรถลงก่อนขึ้นเนินสามเหลี่ยม (ฟังดูทะลึ่งนิดๆนะ ;D) แคปทิว่าคันนั้นก็มาจี้ท้ายผมอีกแบบกระชั้นชิดอย่างเร็วและเสี่ยงชนท้ายมากๆครั้งที่สองแล้วที่จงใจหาเรื่องแบบนี้ ทันทีที่ลงเนินปุ๊บผมหมดความอดทนเปิดประตูเดินลงไปหาด้านคนขับทันที คนขับเป็นผู้ชายท่าทางอายุสามสิบนิดๆหัวล้านๆรูปร่างค่อนข้างผอมตัวไม่สูง ข้างๆเหมือนจะเป็นภรรยาที่มีทีท่าตื่นตระหนกพยายามห้ามเต็มที่ เค้าไม่ลงมาจากรถหรอกนะแต่เปิดกระจกตะคอกผมทันที "มึมจะขับช้าทำไมเกะกะถนน" ผมก็ตอบเค้าไปว่า "แล้วมึมไม่เห็นเหรอว่าเป็นทางโค้งแล้วก็มีเนินนี่ก็จะเข้าลานจอดรถแล้วมึมจะรีบไปไหน" คนขับก็เหมือนอึ้งสักพักแล้วก็พูดอกมาว่า "มึมอยากจะมีเรื่องใช่มะ" พอจบประโยคของเค้าผมก็คว้ากรวยกั้นรถขึ้นมาทันที กะว่าจังหวะที่เค้าเปิดประตูลงรถลงหัวโผล่ลงมาเมื่อไหร่ผมจะฟาดให้เต็มที่เลย ตอนนั้นผมคิดว่ารังแกกันถึงขนาดนี้แล้วคงจะหนีไม่ได้อีกแล้วคงต้องเปิดก่อน ใส่ก่อนได้เปรียบ  :P แต่ตานั่นเค้ากลับไม่ลงมาแฮะได้แต่จ้องผมจากผมรถแล้วก็พูดว่า "มึมจะเล่นแบบนี้ใช่ไหม ได้ ด้ายยย" แล้วก็ปิดกระจกค่อยเลื่อนรถแซงรถผมที่ขวางข้างหน้าไปอีกทาง อ้าวเฮ้ยยยยจุดชนวนหาเรื่องแล้วหนีกันง่ายๆแบบนี้เรอะ?  :o 

สรุปแล้วไอ้หมอนี่ก็เป็นอีกคนนึงที่มีรถเอาไว้รังแกคนอื่น คิดว่ามีรถแล้วมีอำนาจแล้วเหลิงเอามาใช้ในทางที่ผิด คงจะเคยรังแกคนอื่นมาหลายครั้งแล้วคนอื่นยอมจนเหิมเกริมตามมาราวีผมถึงสองครั้ง โดยที่ผมไม่ได้ไปปาดหน้าหรือทำอะไรเค้าเลย มีแต่ผมโดนกระทำทั้งนั้น คงจะเสพย์ความรุนแรงจากที่ไหนสักแห่งมาแล้วมาใช้กับคนอื่นๆในสังคมจริงด้วยพฤติกรรมที่ต่ำช้า มันฮาตรงที่พออีกฝ่ายแข็งข้อพร้อมจะมีเรื่องด้วยแล้วแต่กลับอึ้งแล้วเห่าหนีไป คนสมัยนี้มันสุดแสนจะบ้า กร่าง โง่ เซ่อจริงๆเฮ้อๆๆๆ  :-\ 
เล่าได้เห็นภาพมากเลยครับ (แต่เนินสามเหลี่ยม ถ้าพี่ไม่บอก ผมก็ไม่ได้คิดนะ >_<)

ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆเหมือนกัน แต่มันเป็น E Class  ซึ่งผมคิดว่ามีแนวโน้มจะเจอปืนมากกว่าแค่เกรียน ก็เลยต้องปล่อยๆไป จอดรถจนสักพัก มันก็ทำท่าเหมือนจะลงมา แต่ไม่ลง สุดท้ายถึงไป -*-