ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Crown เทียบได้กับ Lexus รุ่นไหนบ้างครับ  (อ่าน 6908 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Toyota Crown เทียบได้กับ Lexus รุ่นไหนบ้างครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 20:20:15 »
ผมสงสัยมานานแล้ว เห็น Crown มันมีหลายรุ่นมาก

ทั้ง Comfort
Sedan
Royal
Athlete
Majesta

และเหมือนจะมีรถเล็กๆ คล้ายๆ Crown หรูๆ แต่ไม่ได้ชื่อ Crown แต่ขับหลังเหมือนกัน

อยากทราบว่ารถพวกนี้มันอิงจาก lexus ตัวไหนบ้างครับ ;)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: Toyota Crown เทียบได้กับ Lexus รุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 20:29:44 »
ตามความคิดผมน่ะ

Crown Royal = mercedes e class = lexus gs
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
Re: Toyota Crown เทียบได้กับ Lexus รุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 20:32:02 »
ตามความคิดผมน่ะ

Crown Royal = mercedes e class = lexus gs
+1ไปเลยครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 20:51:19 »
ผมสงสัยมานานละ ว่า Athlete มันอ่านว่าอะไร
ไม่ค่อยกะภาษาอังกฤษก็เงี่ย ;D

ออฟไลน์ R.Chaichomphu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 20:57:49 »
ผมสงสัยมานานละ ว่า Athlete มันอ่านว่าอะไร
ไม่ค่อยกะภาษาอังกฤษก็เงี่ย ;D

http://translate.google.co.th/?q=Athlete&aq=f&um=1&ie=UTF-8&hl=th&sa=N&tab=wT#en/th/Athlete

กดที่ รูป ลำโพงขวาล่าง ครับ อิอิ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 21:42:24 »
และเหมือนจะมีรถเล็กๆ คล้ายๆ Crown หรูๆ แต่ไม่ได้ชื่อ Crown แต่ขับหลังเหมือนกัน
น่าจะ Toyota Originนะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 22:32:25 »
comfort = limoไซส์ใหญ่

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:10:20 »
เพิ่งไป Museum ที่ โอไดบะ มานะครับ

Majesta = Lexus LS ครับ ในราคาที่ถูกกว่ากันครึ่งๆ และขายเฉพาะที่ญี่ปุ่นเท่านั้น !!

แถม Majesta ยังมีรุ่นพิเศษสำหรับคนใหญ่คนโต ยาวถึง 5.8 เมตร ด้วยครับ

Royal = Lexus GS

Athlete = Lexus GS F-Sport

และที่เหมือนแคมรี่แต่ขับหลังและสวยกว่ามาก ซึ่งทำให้คนญี่ปุ่นไม่ใช่แคมรี่ใช้แต่คันนี้ คือ Mark-X ครับ ;)

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 04:59:54 »
เมื่อ 4 ปีที่แล้วได้ไปลองนั่ง ลูบๆ คลำ CROWN ในงานมอเตอร์โชว์(ผู้นำเข้าอิสระเอาเข้ามาโชว์)  อยากจะบอกว่ามันต่างจาก รถ Toyota ที่ขายในบ้านเรามากๆๆ แต่เสียงเปิด ปิด ประตูก็สุดยอดแล้วครับ