ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถป้ายแดงจัดไฟแนนซ์ จ่ายค่าประกันภัยเองเราจะเลือกบริษัทประกันเองได้ไหมครับ  (อ่าน 4077 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mos

• Newbie
  • *
สวัสดีครับขอคำแนะนำและปรึกษาครับ คือน้องที่ทำงานของผมเกิดกรณีจะออกรถ สวิฟ นัดรับรถวันพรุ่งนี้ เมื่อวานได้เราโชวรูมเพื่อเช็ครถและคุยรายละเอียดกับไฟแนนซ์   ผมมีปัญหาตรงเซลล์จะให้เราทำประกันภัยและพรบ กับบริษัทที่ศูนย์เลือกให้(ทุน 450,000 เบี้ยรวมพรบ 20,000 โตเกียวมารีน) น้องผมเช็คกับบริษัทอื่นได้ทุนประกันมากกว่าและเบี่ยที่ถูกกว่า(ทุน 480,000 เบี้ยรวมพรบ 17,xxx สินมั่นคง ซ่อมห้าง) น้องผมก็จะเลือกบริษัทสินมั่นคงนี้ และจะไม่เอาที่ศูนย์เลือกให้ แต่เซลล์แจ้งว่าไม่ได้ต้องเอาที่ศูนย์เลือกให้ ผมก็งงว่าทำไมเราเลือกเองไม่ได้ทั้ง ๆ ที่เราก็ต้องจ่ายเองทั้งหมด ไม่ได้เป็นการส่งเสริมการขายที่แถมให้เราสักหน่อย โดยเซลล์เลือกให้เราโดยไม่แจ้งเราและไม่บอกรายละเอียดอะไรเลยจัดแจงให้และแจ้งกับเราและยืนยันว่าเป็นการบริการและเลือกให้เราดีที่สุด ผมก็บอกกับเขาว่าดีที่สุดอย่างไรในเมื่อเรามีทางเลือกอืนที่ดีกว่า ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นนโยบายของทางซูซูกิประเทศไทยไหมที่บังคับลูกค้าอย่างนี้หรือเป็นปัญหากับตัวบุคคลในศูนย์นี้   แต่ก่อนหน้า 3 วันพี่ชายผมก็รับรถสวิฟมาพี่ผมก็เลือกประกันได้เอง  น้องที่ทำงานผมอีกคนก็ออกสวิฟก็สามารถเลือกประกันเองได้ ทั้งหมดคนละศูนย์กับน้องที่ทำงานของผมที่มีปัญหาครับ   รบกวนเพื่อน ๆ แชร์และให้คำแนะนำครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
จริงๆแล้วเลือกเองได้ครับ
สมัยผมออก เซลล์เลือกไทยเศรษให้ ผมเปลี่ยนเป็นกรุงเทพซะเลย  ;D

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
ทุกอย่างอยู่ที่เซล และคุณต้องเป็นคนกำหนด เเพราะเงินคุณ ถึงจะผ่อน อำนาจการซื้ออยู่ที่คุณ

เซลชอบยัดประกันให้เลย คุณต้อง คุยตกลงกันก่อนซื้อครับ เพราะ ไฟแนนซ์ จะขอประกันชั้น 1 จากคุณ กรณีถ้ารถคุยป้ายแดง แต่ถ้าคุณยังไม่ได้คุย แล้ว

ไปทำตอนรับรถ เอกสาร จะมาให้คุณเซนต์ โดยเซล ยัดมาเรียบร้อย แล้วระวังครับ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็น เจ้าที่ให้ผลตอบแทนสูงสุดกับเซล ซึ่งคงไม่พ้น

วิริยะ แพงชิ๊ป..........

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
แล้วแต่ที่หนะครับ ตอนซื้อ ฮอนด้า คุยกะเซลส์ เปลี่ยนไรก็ได้ ไม่มีปัญหา แต่พอตอนซื้อ F30 เปลี่ยนไรก็ไม่ได้ บอกปีแรก finance bmw ขอมา ก็อือๆ ไป ประกันก็ไม่ขี้เหร่ เลยไม่วุ่นวายไรครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ jani

• Full Member
เลือกได้ครับ แต่บางทีของแถมบางอย่างก็จะหายไป ทุกอย่างเป็นกำไรครับ แต่ก็แล้วแต่เซลล์