ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ชีวิตเกือบ ไป....แล้วครับ  (อ่าน 9758 ครั้ง)

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
Re: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ชีวิตเกือบ ไป....แล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 14:26:10 »
โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมากนะครับ ขอให้หายไวไว และตามจับตัวคนร้ายได้นะครับ
เห็นว่า จขกท ขับรถของแฟน ต้องลองเช็คทางแฟนด้วยนะครับว่ามีเหตุอะไรกับใครหรือเปล่า
และก็ต้องให้แฟนคุณระมัดระวังเพิ่มขึ้นด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
Re: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ชีวิตเกือบ ไป....แล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 14:34:59 »
จากในคลิป  D4D น่าจะเป็น 4*4 ทางใต้เป็นรถยอดนิยม (เปลี่ยนแม็ก+ยางมา(ยางMUd)เพราะดูหน้ายางกว้างกว่าStd) มอง 2 ประเด็น
1. ความขัดแย้ง แต่ผมให้นำหนักในข้อนี้น้อยน๊ะ ไม่ว่าทางธุรกิจหรือส่วนตัว  ตรวจสอบดูว่า 6 เดือนที่ผ่านมาคุณมีความขัดแย้งอะไรบ้าง สืบดู
2. ข้อหาหมั่นไส้ ดูจากการยิงแล้ว มืออาชีพคงไม่ยิงใกล้ รพ.เลยจากจุดเกิดเหตุ น่าจะ 3-4 กม.(ถ้าจำไม่ผิดน๊ะครับ)ก็จะเปลี่ยวกว่า
      ถ้ามันเอาจริง หรือมืออาชีพ พรุนทั้งคัน ลักษณะการประกบไม่เป็นอย่างในภาพ (ในกรณีปืนสั้น) คงเป็นวัยรุ่น คึกคะนอง จำรถผิด ให้ทางตร.ตรวจสอบรถในคลิป น่าจะอยู่ไม่ไกล
จากจุดเกิดเหตุ หรือแถวบ้านคุณครับ
 ปล.ขอให้หายเร็วๆครับ

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 14:51:48 »
หายไวๆนะครับ
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 15:23:21 »
ยินดีด้วยครับที่รอดมาได้ แต่จากนี้คงต้องระมัดระวังใช้ชีวิตยากขึ้น เป็นกำลังใจให้ครับ   เห็นด้วยกับท่านFly to dream ครับ ให้โพสต์เรื่องนี้ในเว็บต้องห้ามด้วย คลิปนี้อาจจะดัง  เหตุการณ์ยิงสดแบบนี้  เผื่อตำรวจจะกระตือรือล้น

ออฟไลน์ chat120912

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 17:50:03 »
ดูจากพฤติกรรมแล้วและลักษณะแล้ว

การเรียกคุย : เรียกคุยเพราะ ยืนยันตัวตน ใช่คนนี้ไหม ถูกคนไหม

คนร้ายอาจจะติดตามและสังเกตุพฤติกรรมของคุณมาก่อนหน้านี้แล้ว

ลักษณะการยิง : ยิง 1 นัดแล้วฉีกรถออกไปเลย เจตนาอาจจะแค่ข่มขู่ แต่หวังสังหารด้วย

คนที่หวังสังหารจริงๆ จะไม่ยิง นัดเดียว และจะลงมาซ้ำด้วยยิ่งคุณหยุดรถ

ผมจึงให้เป็นประเด็นข่มขู่ แต่หวังสังหารด้วย

ประเด็นรถที่ขับ ปาดไปปาดมา น่าจะเกิดจากความคึกคนอง

แฟนคุณขับรถคันนี้บ่อยไหม แฟนคุณเคยมีเรื่องบาดหมางกับใครหรือเปล่า

สรุป

ผมให้ไปที่ประเด็น ข่มขู่

สู้ๆคับ
" My strength is you. "

ออฟไลน์ friend2929

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:24:59 »
ขอให้ตำรวจจับได้เร็วๆเถอะครับ ขอให้หายไวไวจริงๆคับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:31:49 »
ทางที่ดี ควรขายรถทิ้งเลยนะครับ มันเห็นเราไม่ตายอาจจะมีมาซ้ำรอบ2ได้ครับ  ดูจากสภาพการแล้ว ผมคาดว่าน่าจะจงใจมายิงโดยเฉพาะ อาจจะแค่ข่มขู่ หรือพลาดไปหรือผิดคันหรือไปขัดใจบนถนนก็ไม่รู้   แต่ถ้าเป็นผม ผมจะตั้งเป้าไปที่ร้านค้าคู่แข่งเป็นอันดับแรกเลย และถ้าเป็นมือปืนรับจ้างส่วนใหญ่จะเป็น ทหารหรืออาจจะเป็นตำรวจครับ เพราะง่ายต่อการหลบหนีที่ซ่อนตัวที่อันตรายที่สุด คือที่ที่ปลอดภัยที่สุด

บุญรักษาครับ อาการดีขึ้นเมื่อไหร่อยากฝากไว้ให้ 1.หาเวลาว่างไปทำบุญด้วยนะครับ  2.คุยกับตำรวจครับ ถ้าคดีไม่คืบหน้าอาจจะต้องมีปัจจัยกระตุ้นเขาหน่อยครับ  3.เปลี่ยนรถเลยนะครับ  หากมีคันเดียว ใช้กัน2คน อันตรายครับจะดวงซวยเป็นคนในครอบครัวเราวันไหนก็ไม่รู้

ขอแสดงความเสียใจต่อเรื่องร้ายๆที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ ยังไงก็ขอให้เจอตัวคนร้ายเร็วๆนะครับ :'(

ปล.ฝากไว้นิดนึงครับ  หากคราวหน้าพบเจอเหตุการณ์คล้ายแบบนี้อีก พยายามเลี้ยวเข้าสถานีตำรวจ ปั๊มน้ำมัน โรงพยาบาล หรือสถานที่ที่มีคนอาศัยอยู่หนาแน่นให้เร็วที่สุดนะครับ
Test ..

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:40:25 »
ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ
ผมจะช่วยแฉผ่านเฟซบุคให้ละกัน

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 15:47:48 »
ได้ดูจากคลิปแล้วตั้งไฟหน้าสูงไปหน่อยนะครับ   ส่องถึงกระจกมองข้างเข้าตารถคันหน้าแน่นอน
ทำให้มองเห็นเหมือนสาดไฟสูงใส่   ปรับลดลงหน่อยก็ดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 16:46:52 »
ดีที่รอดชีวิตได้ครับ ขอให้จับโจรได้โดยไวนะ อันตรายจริงเมืองไทยสมัยนี้ เล็งหัวเสื้อเกราะไม่ช่วยซะด้วยสิ