ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมครับถ้าอยากได้ option ของรถที่ประกอบเพื่อส่งไปเมืองนอก  (อ่าน 3832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
ยกตัวอย่างเฉยๆ นะครับ Camry Hybrid แต่อยากได้ sunroof เป็นต้น

ถ้าเป็นไปได้ ต้องทำอย่างไรครับ  ;D
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมว่าถ้าเส้นใหญ่ก็น่าจะได้นะครับ แต่ไปถามไปขอซื้อธรรมดาไม่มีทาง

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ยากครับ เพราะเจ้าตลาดมักจะกั๊กตลอด :P
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่าจะเป็นไปไม่ได้เลยครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์ดเรนเจอร์ ยังใต้โต๊ะได้เลย WT3.2 ของเพื่อน ได้ปุ่มปรับไฟหน้ากับระบบเปิดปิดAirbag (ได้สองอย่างแค่นั้นแต่รอรถเกือบสองปี หยั่งกับรอซุปเปอร์คาร์);D

ออฟไลน์ MystogaN

สั่งเข้ามาง่ายกว่ากันเยอะเลยครับ :P

ภาษีไฮบริดไม่โหดอยู่แล้วเปนทุนเดิมอาจจะได้สัก 2ล้านกลางๆ ก็ได้คับ

ออฟไลน์ Alcatraz

สั่งเข้ามาง่ายกว่ากันเยอะเลยครับ :P

ภาษีไฮบริดไม่โหดอยู่แล้วเปนทุนเดิมอาจจะได้สัก 2ล้านกลางๆ ก็ได้คับ

Export ไปแล้ว Import กลับ

ขอตรงๆนะ เป็นความคิดที่ล้มเหลวมาก อย่าคิดตื้นๆแค่ว่าภาษีไฮบริดถูกแล้วจะนำเข้ามาง่ายๆไม่แพง

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
บางยี่ห้อสามารถทำได้ เคยได้ยินมา ถ้ายี่ห้อนึงที่รู้คือต้องสั่งขั้นต่ำ 500 คัน ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

Export ไปแล้ว Import กลับ

ขอตรงๆนะ เป็นความคิดที่ล้มเหลวมาก อย่าคิดตื้นๆแค่ว่าภาษีไฮบริดถูกแล้วจะนำเข้ามาง่ายๆไม่แพง
ก้อเปน ทางเลือกหนึ่งที่ดูว่าง่ายกว่าวิธีอื่นแค่นั้นเองครับ

ไม่งั้นลองนำเข้ามาเองจากญี่ปุ่นก้อน่าจะได้มั้งครับ ตัวประกอบญี่ปุ่นน่าจะมีออพชั่นครบ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
ฟอร์ดเรนเจอร์ ยังใต้โต๊ะได้เลย WT3.2 ของเพื่อน ได้ปุ่มปรับไฟหน้ากับระบบเปิดปิดAirbag (ได้สองอย่างแค่นั้นแต่รอรถเกือบสองปี หยั่งกับรอซุปเปอร์คาร์);D

คือสงสัยครับ ว่าเรามีแอร์แบคแล้วจะไปเปิดไปปิดมันทำไม
สมมติถ้าปิดไว้ เกิดอุบัติเหตุขึ้นมามันจะไปมีค่าอะไรกับรถที่ไม่มีแอร์แบคอะครับ???
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

คือสงสัยครับ ว่าเรามีแอร์แบคแล้วจะไปเปิดไปปิดมันทำไม
สมมติถ้าปิดไว้ เกิดอุบัติเหตุขึ้นมามันจะไปมีค่าอะไรกับรถที่ไม่มีแอร์แบคอะครับ???
ถ้าเอา Child Seat ไว้ข้างหน้าต้องปิด Airbag ข้างครับ จะได้ปลอดภัยกับเด็ก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าเงินถึงใจถึงบวกกับพลังภายใน น่าจะได้นะ