ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง Easy Pass - ใครใช้บ้างขอเสียงหน่อย  (อ่าน 14407 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
Re: ว่าด้วยเรื่อง Easy Pass - ใครใช้บ้างขอเสียงหน่อย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 20:14:15 »
อยากให้บังคับรถทุกคันที่จดทะเบียน กทม ต้องบังคับ มี easy ออกมาจากศูนย์เลย จะได้มีกันทุกๆคัน

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
Re: ว่าด้วยเรื่อง Easy Pass - ใครใช้บ้างขอเสียงหน่อย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 21:22:42 »
เห็นมอเตอร์เวย์ก็ทำ easy pass ไม่แน่ใจว่าใช้บัตรเดียวกันได้หรือเปล่า????

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 21:53:34 »
เห็นด้วยทุกข้อพี่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งข้อ 3

ปล.บางทีมันก็ไม่ตัดเงินครับ หลายครั้งด้วย เส้น กาญจนา  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 22:53:01 »
เพิ่งมาใช้ได้เดือนกว่าๆเองครับสำหรับ Easy Pass ผมเองไม่ได้ใช้ทางด่วนเยอะ ที่ตัดสินใจซื้อเพราะมันจะได้ช่วยประหยัดเวลาตอนจ่ายค่าทางด่วนได้หน่อย

ปัญหาที่ผมเจอ เอาตั้งแต่แรกเลย...ด่านที่มีบัตร Easy Pass ขายหายากมากๆ ผมมาได้ที่ด่านสุขาภิบาล 5 (ซึ่งเป็นด่านชานเมืองแล้ว ด่านดินแดงยังไม่มีเลย)

เรื่องเติมเงิน ผมอาศัยเติมผ่านพวก Internet Banking เอา เสียค่าธรรมเนียม 5 บาทแต่ก็ดีกว่าต้องไปหาตู้เติมเงินตามด่านหรือลงไปเติมเงินที่ออฟฟิศของทางด่วน (เสียเวลา) ข้อนี้ผมนึกถึงว่าถ้าเป็นคนแก่หรือผู้ใหญ่คงไม่สะดวกเท่าไหร่ ไม่ว่าจะเป็นการเติมเงินผ่านช่องทางใหม่ๆที่ผู้ใหญ่หรือคนแก่มักไม่ถนัด (Internet Banking, Counter Service, อื่นๆ) หรือการที่ต้องเสียเวลาเติมเงินตามด่านทางด่วนหรือออฟฟิศตามที่กล่าวข้างต้น

อยากให้ในกทม.หันมารณรงค์ให้ใช้ Easy Pass เยอะๆครับ รวมถึงทำช่องเก็บเงิน ระบบรับสัญญาณอะไรต่างๆให้ดีขึ้นด้วย มีการบริการและประชาสัมพันธ์ที่ดีกว่านี้ด้วยครับ (ทุกวันนี้ผมเชื่อว่ายังมีหลายๆคนที่กลัวบัตรหมดอายุแล้วเงินจะสูญไปอยู่)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 22:58:39 »
ใช้อยู่ครับมีทุกคันในบ้านเลย

ออฟไลน์ tty

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 10:06:18 »
เมื่อไหร่จะเติมเงิน และซื้อ EASY PASS ได้ที่ 7.11 ครับจะได้ EASY จริงๆสำหรับคนที่สนใจอยาใช้

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 11:38:15 »
เมื่อไหร่จะเติมเงิน และซื้อ EASY PASS ได้ที่ 7.11 ครับจะได้ EASY จริงๆสำหรับคนที่สนใจอยาใช้

เติมเงินผ่าน 7-11 ได้แล้วครับ แต่ถ้าจะซื้อต้องไปซื้อที่ด่านทางด่วนไหนผมก็จำไม่ได้แล้ว = ="

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 17:29:45 »
อยากให้เจรจากับผู้ผลิตรถในบ้านเรา ทำช่องเสียบบัตรในรถมาเลยแบบETCที่ญี่ปุ่นบ้างจัง

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:46:32 »
อยากให้บังคับรถทุกคันที่จดทะเบียน กทม ต้องบังคับ มี easy ออกมาจากศูนย์เลย จะได้มีกันทุกๆคัน

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ 

หรือทำโปรแถม อีซี่พาสด้วยเลยเวลาขายรถยิ่งดีครับ ;)