ผู้เขียน หัวข้อ: สนุกกว่านี้ได้อีกกับชีิวิตซันรูฟ teaser เปิดตัว Nissan Pulsar 8 มีนาคมนี้  (อ่าน 16508 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan Pulsar เปิดตัว 8 มีนาคมนี้ ที่ Siam Center

ผมว่านกมันก็ดูมีความสุขดี
เหมือนเอาน้องหมาเปิดกระจกวิ่งรับลมนั่นแหละครับ
เค้าคงใช้นกที่ฝึกมาอย่างดีจนเชื่องแล้ว
อากาศบ้านเราผมว่ามันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 20:13:09 โดย MoO Cnoe »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตกลงนกจริงๆ หรือครับ

ปล อยากได้หลังคาแก้วครับ ;)

ออฟไลน์ Devil13

NISSAN เค้ามาถูกทางแล้ว ;D

ออฟไลน์ jinkatana

• Newbie
  • *
ผมว่าเป็น teaser ที่ให้อารมณ์สนุกๆดูมีความสุขดีนะครับ

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ภายนอกสวย แต่ภายในผมไม่ค่อยชอบเลย มันดูธรรมดาเกินไป...

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
ว่าแล้ววว ว่านกตัวจริง 555
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ porasit33

มันดูหน้าตามีความสุข

ปล.ชอบตอนฉากเขียวๆ ธรรมชาติจังครับ
ฝ่ายโฆษณา เยี่ยมไปเลย

ออฟไลน์ AMG GT

ชอบ ชอบ ชอบ 555+ น่ารักมากกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Sammy_

ชอบจังเลย ดูแล้วมีความสุขจริงๆ  :D

ออฟไลน์ Ongszaa

ขอ 1.6 โบ 190 ม้าาาา
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Zx-III

สงสารสัตว์มากกว่า เจอควันในเมืองเข้าไป

ออฟไลน์ beebird

ชอบตรงที่นกมันเหมือนยิ้มและมีความสุขตลอดเวลาเลยทีเดียว เข้าใจทำโฆษณามากๆครับ Nissan

ออฟไลน์ cloud

สงสารสัตว์มากกว่า เจอควันในเมืองเข้าไป

เอ่อผมอาจจะมองอีกด้านตามประสาคนรักสัตว์นะครับ นักการตลาดครับ คุณเคยถามมันบ้างไหมว่ามันอยาก ดมควันทั่วเมืองรึป่าว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ชิ!
ออพชั่นจัดเต็ม
ผมละชอบ Sylphy แต่อยากได้ออพชั่นแบบ Pulsar

ละก็ติดฟิลม์มืดไปป่าว ไม่เห็นสาวสวยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 21:29:23 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

gunz13096

เปิดตัวได้แหวกแนวสุดๆ  :D

ออฟไลน์ shando

เรื่องนกเคยพูดไปแล้วพูดเรื่องอื่นบ้างละกัน ทำไมนิสสันถึงเอาซันรูฟเป็นจุดขาย ทั้งๆที่มาสด้า3มีมาตั้งชาตินึงแล้ว โฟกัสก็มี แอคคอร์ดก็มี พรีอุสนี่หลังคาแก้วทั้งบานด้วยซ้ำ
จริงอยู่ที่รถทุกคันที่กล่าวมาแพงกว่าพัลซ่า แต่ก็ไม่ได้แพงกว่ามากมาย ทั้งมาสด้า3และโฟกัสเองก็เป็นคู่แข่งโดยตรงมีมาก่อนเสียอีก

promt

เรื่องนกเคยพูดไปแล้วพูดเรื่องอื่นบ้างละกัน ทำไมนิสสันถึงเอาซันรูฟเป็นจุดขาย ทั้งๆที่มาสด้า3มีมาตั้งชาตินึงแล้ว โฟกัสก็มี แอคคอร์ดก็มี พรีอุสนี่หลังคาแก้วทั้งบานด้วยซ้ำ
จริงอยู่ที่รถทุกคันที่กล่าวมาแพงกว่าพัลซ่า แต่ก็ไม่ได้แพงกว่ามากมาย ทั้งมาสด้า3และโฟกัสเองก็เป็นคู่แข่งโดยตรงมีมาก่อนเสียอีก

เอาบ้างครับ

ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ของมาสด้า 3 (ตัว 2.0) มีมาเมื่อ 6 ปีก่อนนู้น ก็ไม่เห็นโชว์เป็นจุดขาย ราคาก็ไม่แพงว่ามากมายเหมือนกัน

ออฟไลน์ balliblue

ช่างเถอะ เรื่องนก คุยไปละ ที่กระุทู้ก่อนหน้า

มาว่ากันเรื่อง moon roof จะมีสักกี่คนที่เปิดมัน จริงอยู่มันทำให้รถสวยดี ดูมีระดับ แต่เมืองไทยเมืองร้อน ถนนมีแต่ฝุ่นควัน คงไม่ค่อยมีใครเปิดเท่าไหร่ คิดว่า ส่วนมากคงไม่ซื้อตัว top ที่มี moon roof เพราะไม่จำเป็น เต็มที่ก็เปิดเวลาไปเที่ยวภูเขา รับอากาศดีๆนะ ผมว่า 

ออฟไลน์ PREM

ช่างเถอะ เรื่องนก คุยไปละ ที่กระุทู้ก่อนหน้า

มาว่ากันเรื่อง moon roof จะมีสักกี่คนที่เปิดมัน จริงอยู่มันทำให้รถสวยดี ดูมีระดับ แต่เมืองไทยเมืองร้อน ถนนมีแต่ฝุ่นควัน คงไม่ค่อยมีใครเปิดเท่าไหร่ คิดว่า ส่วนมากคงไม่ซื้อตัว top ที่มี moon roof เพราะไม่จำเป็น เต็มที่ก็เปิดเวลาไปเที่ยวภูเขา รับอากาศดีๆนะ ผมว่า 

แล้วแต่มุมมองนะครับ ผมชอบซันรูฟ มันทำให้ห้องโดยสารโปร่ง แค่เปิดม่านรับแสงก็พอไม่ต้องเปิดกระจก
เปิดกระจกเฉพาะตอนหน้าหนาว อากาศดีๆ เย็นๆ หรือเวลาไป ตจว. ก็คุ้มแล้วครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Nookkiez

ผมว่ามันเป็นการเปิดตัวที่ค่อนข้าง Fail นะ  เอารถออกมาให้คนเห็นจริง แต่ว่าคนส่วนใหญ่เขาสนใจนกกระจอกเทศมากกว่า Pulsar ตัวใหม่จากนิสสัน  :-X
Test ..

ออฟไลน์ PumpNISMO

จากรูปที่พี่จิมถ่ายมา เหมือนมันมีที่ปิดแบบทึบไปเลย ก็ไม่รู้ว่ามันกันร้อนได้น้อยกว่าหลังคาธรรมดามากไหม

ที่นิสสันเอามาชูผมว่าราคามันน่าจะต่ำกว่าหนึ่่งล้านบาท ซึ่งถ้ามันต่ำกว่าจริง ต่ำกว่าล้าน กับล้านกว่า ดูมันมีผลทางจิตวิทยาเยอะเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
น่ารักอ่า ชอบ ๆ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Bimmer Boy

ไอเดียเจ๋งดีครับ

ออฟไลน์ mothsan

ตามตรงไม่ชอบภายใน ภายนอก pulsar เลย ไม่สวยอย่างที่คิดไว้เลยครับ
แบบนี้ผมชอบ mazda3 กับ focus มากกว่าเยอะเลยครับ
ยิ่งภายในผมว่ามัยเชยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ทำไมนิสสันถึงเอาซันรูฟเป็นจุดขาย ทั้งๆที่มาสด้า3มีมาตั้งชาตินึงแล้ว โฟกัสก็มี แอคคอร์ดก็มี พรีอุสนี่หลังคาแก้วทั้งบานด้วยซ้ำ

Mazda 3 ที่มี Sunroof ราคา 1,064,000
Prius ที่มี Sunroof ราคา 1,369,000
Focus ที่มี Sunroof ราคา 1,069,000 และ 1,079,000
Accord ที่มี Sunroof ราคา 1,380,000

ถ้าผมจะบอกว่าราคา Pulsar ตัวท๊อปที่มี sunroof เปิดตัวมาประมาณ 950,000 + -
(ราคาไม่เกิน 1 ล้านบาทชัวร์ๆครับ)
ไม่ได้แพงกว่ามากมายเนี่ย มันยังไงหรอครับ

สมมติเลยครับว่า ราคา 1 ล้านบาทถ้วน
ถูกกว่า mazda 3 = 64,000
ถูกกว่า prius = 369,000
ถูกกว่า focus = 69,000-79,000
ถูกกว่า accord 2.0 import = 380,000

ผมว่าก็ไม่เห็นจะแปลกที่เค้าเอาจุดขายเป็นซันรูฟ
เพราะได้ซันรูฟในราคาที่จ่ายถูกที่สุดในตลาดเมืองไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 23:28:30 โดย MoO Cnoe »

เป็นโฆษณารถยนต์ของประเทศไทย ที่ผมว่าดีกว่าโฆษณาอื่นๆอีกเยอะที่คิดอะไรไม่ออกก็เอาดารามาขับ คือมันไม่ได้ชูจุดขายของรถเลย

แต่พัลซ่า ที่เน้นจุดขายที่ซันรูฟ ผมคิดว่ามันเหมาะมาก ในฐานะทำงานด้านมาร์เก็ตติ้งด้วยกัน ผมว่าโฆษณาชุดนี้ส่งผลบวกต่อยอดขายแน่นอน

เอาผู้หญิงมาเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วย ยิ่งเหมาะ เพราะมาสด้า3 หรือ โฟกัส ที่มีซันรูฟ รถ2คันนี้มันดูแมนเกินไปสำหรับผู้หญิง แต่พัลซ่าดีไซน์น่าจะโดนใจผู้หญิงมากกว่า

ซันรูฟ มันเป็นเรื่องของอารมณ์  แน่นอนว่าเมืองไทยมันคงไม่จำเป็นต้องมี แต่ โฆษณาชิ้นนี้เน้นไปที่อารมณ์สนุกของการมีซันรูฟ ผมเชื่อว่าซันรูฟคือออฟชั่นที่คนหลายคนอยากได้

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
ทำไมค่ายรถเมืองไทยถึงทำแค่รถเก๋งกับรถกะบะ

คนที่มีกำลังจะจ่าย อยากได้รถSUVสวยๆ กลับไม่มีค่ายไหนสนใจ เฮ้อ.... :P

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ทำไมค่ายรถเมืองไทยถึงทำแค่รถเก๋งกับรถกะบะ

คนที่มีกำลังจะจ่าย อยากได้รถSUVสวยๆ กลับไม่มีค่ายไหนสนใจ เฮ้อ.... :P

ก็ mazda cx5 ไงครับ

แล้วก็ในอนาคตก็มีอีก

ออฟไลน์ 6162002

โฆษณาน่ารักดีครับ จริงๆผมว่าโฆษณาแนวนี้ ได้ผลกว่าเอาคนมาขับๆๆอีกครับ
 ถ้าเป็นไปได้ อยากเห็นโฆษณาที่แนะนำให้เห็นประโยชน์ของซันรูฟในไทยจัง ทุกวันนี้ผมนึกข้อดีของมันไม่ออกเลย นอกจากดูหรู -.-

เอ่อผมอาจจะมองอีกด้านตามประสาคนรักสัตว์นะครับ นักการตลาดครับ คุณเคยถามมันบ้างไหมว่ามันอยาก ดมควันทั่วเมืองรึป่าว

ไร้สาระมากเลยครับ เหมือนอ่านเว็บดราม่าห้องจตุจักรอยู่

สัตว์ที่คุ้นกับคน  เจอคนมันก็มีความสุขกว่าเจอสัตว์ด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ 
ลองเลี้ยงหมาตั้งแต่มันเกิดไว้ซักสองปี แล้วเอามันไปไว้กับเพื่อนมันสิครับ ดูซิมันจะอยากอยู่กับคนหรืออยากอยู่กับเพื่อนมัน

อย่าคิดแทนสัตว์เลยครับ ผมเห็นมาเยอะละ คนที่รักสัตว์จนสัตว์มันไม่มีความสุข  ลองไปหยิบ Wild Life มาอ่านดูครับ 
ไม่ต้องสัตว์หรอกครับ ลองคิดถึงคนก็ได้ ถ้าคุณโดนจับไปปล่อยไว้ป่า จะมีความสุขกว่าดมควันอยู่หน้าสยามรึเปล่าครับ ในเมื่อคุณชินกับชีวิตแบบนี้แล้ว?

ออฟไลน์ NumInter

• Newbie
  • *
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมขับรถกลับจากระยองเข้ากรุงเทพ เส้นมอเตอร์เวย์
เห็นสีแดง กับ สีเทา 2 คัน สวยมากครับ ขับเร็วด้วย รู้สึกว่าจะมุดซ้ายขวา
ตลอดทางเลย ว่าจะตามไปดู แต่ไม่เอาดีกว่า ช่วงประมาณซักบ่าย 3 โมงกว่าๆ
ไม่รู้ว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านอื่น เห็นกันไหมครับ