ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องน้ำมัน E20 กับการใช้ใน BMW F30 320i ค่ะ  (อ่าน 17038 ครั้ง)

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
Re: ถามเรื่องน้ำมัน E20 กับการใช้ใน BMW F30 320i ค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:39:27 »
;Dสวัสดียามเช้าค่ะทุกท่าน ไม่คิดว่าเรื่องน้ำมัน e20 ที่เราถามจะกลายเป็นวิวาทะเรื่อง bsi ไปซะเเล้ว ใจเย็นๆกันนะคะ อากาศยิ่งร้อนๆอยู่
   คุณ Maiski คะ เราคงทำเเบบนั้นไม่ได้ค่ะ เพราะเราใช้รถด้วยความรักค่ะ ไม่ว่าจะเป็นรถยี่ห้ออะไรก็ตาม เราเคยใช้ตั้งเเต่ มิตซูเเชมป์ มิตซูจานบิน มิตซูท้ายเบนซ์ ฮอนด้าซีวิค โตต้าเเคมรี่ bmw e90 เเละล่าสุด  BMW f30 ทุกคันของเราทนุถนอมไม่เเตกต่างกัน ตอนที่ซื้อ e90 ก็ไม่ได้สนใจ BSI เลยเพราะเวลาซื้อรถจะดูที่สมรรถนะ ความสวยงามเเละเงินในกระเป๋าค่ะ ดังนั้นถึงมี BSI ก็ไม่ได้ทำให้เราใช้รถสมบุกสมบันเเต่อย่างใด e90 ที่เราขายไปจึงยังงดงามมากๆจนเสียดายเลยค่ะ
   คุณ Monn คะ เราคงมีความคิดในการใช้รถในทางเดียวกันนะคะ ออกเเนวเห็นมันเป็นสิ่งมีชีวิตไม่ใช่เเค่ยานพาหนะ เวลาใช้เลยต้องทนุถนอมกันหน่อย เราว่าใครลองได้ใช้ BMW เเล้วจะต้องหลงใหลกันทุกคนชนิดที่ว่าพอมันเกเรหรือมีอะไรเสียเเละเคลม BSI ไม่ได้ก็ยังยินดีควักตังค์จ่ายเองเเบบไม่เสียดายเลย เพราะเปลี่ยนทีนึงก็ใช้ยาวนานเเละลูกรักของเราก็จะกลับมาเเข็งเเรงเหมือนเดิม
   สำหรับเพื่อนๆทุกท่านที่เข้ามาให้คำเเนะนำต้องขอขอบคุณมากๆเลยนะคะ ข้อมูลที่เราไปหามาเพิ่มเติมจากศูนย์ก็คือ เค้าบอกว่าเติม e20 ได้เเต่ถ้าไม่ติดอะไรก็ควรเติม e10 ขึ้นไปค่ะ เราเองจึงตัดสินใจเลือกที่จะเติมโซฮอล์ 95 ค่ะเพราะมันสบายใจกว่าเเละไม่ต้องมาเสียใจภายหลังหากเกิดเหตุ

คิดถูกแล้วครับ เติม E10 ต่อไปดีกว่าครับ

ถึงแม้คู่มือจะบอกว่าเติม E20 ได้ แต่ E10 ยังงัยก็ดีกว่า E20

ถ้าเป็นไปได้ เติม 95 เพียว สลับๆกันบ้าง จะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ PP

• Full Member
Re: ถามเรื่องน้ำมัน E20 กับการใช้ใน BMW F30 320i ค่ะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:40:59 »
 :Pสวัสดียามเที่ยงใกล้บ่ายค่ะ พรุ่งนี้เช้าจะมาตอบกระทู้ทุกท่านนะคะ อ่านเเล้วสนุกมากๆค่ะ เเต่สงสัยอยู่อย่างนึงว่าเวปนี้สงสัยมีเเต่ผู้ชายใช่มั้ยคะ ดีใจจังเรากลายเป็นคนสวยที่สุดไปเเล้วหุๆๆ

ออฟไลน์ PP

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 07:25:01 »
 ;Dคุณ jsnut คะ เจ๋งจริงๆค่ะ ที่มี e36 อายุ 20 ปีในครอบครอง อยากเห็นโฉมคุณปู่ e36 จังค่ะ ของเราก็ว่าจะใช้คันนี้ไปจนกว่าจะพัง จะไม่ขายเร็วเหมือน e90 คัเดิมอีกเเล้ว เพราะไม่อยากมีความรู้สึกเสียใจตอนขายเเบบนั้นอีกเเล้วค่ะ ขนาดตอนนี้มี F30 ตัวน้องมาเเทนก็ยังคิดถึงคันเก่าตลอดเวลาเลยค่ะ
  คุณ simcity คะ ตัดสินใจเลือกเเบบสบายใจค่ะ ก็ว่าจะลองเบนซิน 95 เพียวดูบ้างว่าจะหลังติดเบาะขนาดไหนค่ะ
  คุณ pong_ru คะ ข้อมูลนี้วอลโว่เค้าเปิดเผยดีนะคะ ทำให้เจ้าของรถได้ฉุกใจคิดนิดนึงว่ามันคงมีความต่าง
  คุณ dht_tubes คะ เราใช้งานรถทุกคันด้วยความระมัดระวังเพราะเราไม่อยากมีปัญหา หรือต้องไปต่อสู้เรียกร้องกับบริษัทเวลารถมีปัญหาค่ะ เห็นด้วยกับที่คุณบอกคือ ควรจะเผื่อเหลือเผื่อขาดไว้บ้างในเวลาจะทำอะไรค่ะ