ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามท่านที่ใช้ F30 เกี่ยวกับ Car Key memory ครับ  (อ่าน 3161 ครั้ง)

ออฟไลน์ punjai

• Newbie
  • *
พอดีผมใช้รถร่วมกันกับภรรยาโดยถือรีโมทคนละอัน เคยเห็นรถเพื่อนใช้ X1 เวลากดรีโมทของใครเบาะและกระจกก็จะปรับตาม
ตำแหน่งที่คนๆนั้นบันทึกไว้ ผมอ่านคู่มือและพยายามทำหลายรอบก็ทำไม่ได้ ได้แต่การตั้งค่า Profile ก็เลยโทรไปถามเซลล์ๆ ก็แจ้ง
ว่าต้องเอารถเข้ามาทำ Car key memory และมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม ก็เลยงง

ก็เลยอยากสอบถามแต่ละท่านที่ใช้รถครับว่าได้ใช้ function นี้กันบ้างหรือไม่ และต้องตั้งค่าอย่างไร เหมือนตามที่เซลล์บอกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

ออฟไลน์ i_banker

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถามท่านที่ใช้ F30 เกี่ยวกับ Car Key memory ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 19:56:52 »
พอดีผมใช้รถร่วมกันกับภรรยาโดยถือรีโมทคนละอัน เคยเห็นรถเพื่อนใช้ X1 เวลากดรีโมทของใครเบาะและกระจกก็จะปรับตาม
ตำแหน่งที่คนๆนั้นบันทึกไว้ ผมอ่านคู่มือและพยายามทำหลายรอบก็ทำไม่ได้ ได้แต่การตั้งค่า Profile ก็เลยโทรไปถามเซลล์ๆ ก็แจ้ง
ว่าต้องเอารถเข้ามาทำ Car key memory และมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม ก็เลยงง

ก็เลยอยากสอบถามแต่ละท่านที่ใช้รถครับว่าได้ใช้ function นี้กันบ้างหรือไม่ และต้องตั้งค่าอย่างไร เหมือนตามที่เซลล์บอกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

ถ้ามี comfort access package (คิดว่า F30 มี) เอาเป็นว่าประสบการณ์จาก F25

ตรง profile ให้เลือกตรงที่เขียนประมาณว่าให้เลื่อนตำแหน่งเก้าอี้ล่าสุดของ profile ส่วนแต่ละ key ตอนล๊อกรถก็เลือก profile ให้ต่างกันคับ แค่นี้เวลาใช้แต่ละ key มันก็จะมาใน profile ที่ต่างกันแล้วก็มันจะเลื่อนเก้าอี้ให้ครับ

ยังงัยอ่านคู่มือละกัน แถมมากับรถอยู่แล้ว

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
Re: ขอสอบถามท่านที่ใช้ F30 เกี่ยวกับ Car Key memory ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 20:49:39 »
จาก x3 F25 นะครับ
ตอนจะเซ็ตห้ามสตาร์ตรถนะครับ ไม่งั้นมันจะสั่ง Reset Current Profile ไม่ได้
จะเซทอันไหนก็ใช้รีโมทอันนั้นปลดล็อครถ

ขออนุญาต admin แปะคลิปของ x3 ให้เป็นตัวอย่างนะครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:34:12 »
ผมลองละครับ สดๆ ร้อนๆ F30 320i

ไม่ได้ครับ set profile แล้ว กุญแจ 2 ดอก เป็น 2 profiles แต่เวลาเปิดประดู เบาะไม่เลื่อนครับ แต่กด memory 1 ที ก่อน start รถ จะจำค่าตามกุญแจ คือผมกับแฟน set ไว้เลข 1 ทั้งคู่ ก็กดแล้วก็ต่างครับ ด้วยกุญแจที่เราเปิดครับ คงแค่นั้น

อื่นๆ ของผมก็มี จำค่าแอร์ รับอากาศภายนอก และก็ start/stop จำค่าด้วยครับ (ปลด dvd มา อันนี้แถม)

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ punjai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 22:25:23 »
อ่านของคุณ monn ก็ยังงงๆ ก็เลยไปค้นต่อ เจอนี้มา http://www.f30post.com/forums/showthread.php?t=729707 แต่ก็ยังงงอยู่ แสดงว่า การเลือกเบาะ 1 และ 2 ของแต่ละ Profile ไม่เหมือนกันใช่ไหม ถ้าใช่ แสดงว่า 3 Profile สามารถ memเบาะ ได้ 6 แบบสิ อ่านแล้วก็งง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:03:06 »
อ่านของคุณ monn ก็ยังงงๆ ก็เลยไปค้นต่อ เจอนี้มา http://www.f30post.com/forums/showthread.php?t=729707 แต่ก็ยังงงอยู่ แสดงว่า การเลือกเบาะ 1 และ 2 ของแต่ละ Profile ไม่เหมือนกันใช่ไหม ถ้าใช่ แสดงว่า 3 Profile สามารถ memเบาะ ได้ 6 แบบสิ อ่านแล้วก็งง

อ่อ ลืมไปหนึ่งขั้นตอน เดี๋ยวพรุ่งนี้ขอลองหน่อย อีกทีครับ
S3 - F30
X1 - E84

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 20:15:08 »
ตอนนี้ผมลองแล้ว set ได้แล้วนะครับ ตามที่แจ้งกันไว้เลย ต้อง set ตรง menu ของ door locks ด้วย มันจะมีให้เลือกว่าจำค่าเก้าอี้ล่าสุดของกุญแจ แต่ละ profile

ชอบมากๆ สุดๆ ครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ
S3 - F30
X1 - E84