ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Altima ได้ DNA มาจาก Maxima เหรอครับ  (อ่าน 2443 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Nissan Altima ได้ DNA มาจาก Maxima เหรอครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:44:05 »
สวัสดีครับ
ผมดูจาก Youtube คลิปนี้ ดูๆไปมันเหมือนว่าเอา Maxima มาปรับแล้วได้ออกมาเป็น All New Altima
แล้วที่นู้นเค้าจัก Segment ยังไงเหรอครับ ผมดูจาก สเปกแล้วตัวรถเท่าๆกันเลย
ปล.Teana ตัวปัจจุบัน ผมรู้สึกว่ามันมีความเป็นตัวเองของมันดีครับ ไม่เหมือนตัวใหม่ ที่ดันไปคล้ายกับ Maxima ซะงั้น :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:46:40 โดย HELIFETEC »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: Nissan Altima ได้ DNA มาจาก Maxima เหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 22:30:46 »
Maxima ก็ชนกับ Toyota Avalon ครับ

แต่ตัวใหม่ Maxima จะ upscale ขึ้นอีกระดับครับ
เห็นเขาว่าดีไซน์จะอึ้ง คงจะมาแนวแปลกอ่ะนะคิดว่า

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
Re: Nissan Altima ได้ DNA มาจาก Maxima เหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:31:03 »
พี่บึ้ม แกใส่เสื้อแดวูเลยนะ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 15:06:28 »
พี่บึ้ม แกใส่เสื้อแดวูเลยนะ
เห็นแล้วก๋แอบฮาเหมือนกันครับ มารีวิวรถ Nissan แต่ดันใส่เสื้อ DAEWOO ฮาาาาา

Maxima ก็ชนกับ Toyota Avalon ครับ

แต่ตัวใหม่ Maxima จะ upscale ขึ้นอีกระดับครับ
เห็นเขาว่าดีไซน์จะอึ้ง คงจะมาแนวแปลกอ่ะนะคิดว่า
ขอบคุณครับ ผมดูผมก็งงๆ เหมือนจะมีประโยคที่ว่า Maxima ราคา 40000 Us แต่ทำไมม่มี Paddle Shift  :P