ผู้เขียน หัวข้อ: // เลื่อนกำหนด ปลอย Surprise 2 แต่จะดัน Surprise 3 ออกก่อนแทน! 4 มี.ค.นี้!! //  (อ่าน 23444 ครั้ง)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
บอกได้เลยว่ามันเป็นรถธรรมดา บ้านบ้าน พ่อบ้านแม่บ้าน เนี่ยแหละ
อัตราเร่งเกินตัว จนน่าตกใจ แต่อย่าพึ่งคาดหวังว่ามันจะพุ่งกระฉูดเป็น Focus 2.0 หรือตัวจี๊ดอย่าง Fabia vRS
มันแค่เป็นรถธรรมดาที่ให้อัตราเร่งเกินตัวจนสร้างเซอร์ไพรส์เล็กเล็กบนมุมปากคนขับได้แค่นั้นแหละ

แต่ถ้าโดดออกตัวจากเส้นพร้อมกันกับกระบะ 3.2 ลิตรแบบนั้น ยังไงเจ้านี่ก็โดนครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เดาว่า Kia Ceed
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
เดาเล่นๆ Hyundai Accent

แทงตามความเห็นนี้ละกัน  ;D

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
Ford EcoSport เครื่อง1.5เบนซินแน่ๆเลย

smileymee

• บุคคลทั่วไป
จะคอยติดตามครับ  ;)

ออฟไลน์ paulmoderndog

KIA Rio4ประตู?

ออฟไลน์ hutzero

เดาจากรถ"บ้านๆ"ที่เปิดตัวมีนาคมนี้  ก็....
Chevrolet Spin
Ssangyong Stavic
TOYOTA Yaris ECO Car
Mazda CX-5
Nissan URVAN
Suzuki ERTIGA

น่าจะเป็น 1 ในนี้

ออฟไลน์ K.pawat

• Newbie
  • *
อยากให้เป็น Ford Ecosport  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Tan Int

ตอนแรกทายว่า Vios แต่ไม่ใช่แน่ๆ("มาประกบเจ้าตลาด")
ราคา ต่ำกว่า 8.9 แสนบาทไปไกล และ"ไม่ใช่รถตลาด อัตราเร่งเกียร์อัตโนมัติพอๆกันกับคู่แข่ง การควบคุมพอจะดี"
มันตรงกับ Hyundai Sonata Sport และ Elantra ทั้งนั้นเลย

ขอทายว่า Hyundai Accent? หรือเปล่า?
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SakdRetro

• Jr. Member
  • **
"ไม่รู้มาก่อนว่าจะมีมาโผล่ในเมืองไทย"

ยังไงก็ไม่ใช่ ERTIGA แน่นอน เพราะมีแผนเปิดตัว มีนาอยู่แล้วในบทความรถใหม่ แต่เข็มไมล์เขาก็ 200 เชียว ถังนึงวิ่งได้ 500 กว่าโล หรือจะเซอไพร์ตรง ดีเซล แต่เครื่อง ก็ 90ม้าเอง เลยอดคิดไม่ได้.

สมองจะระเบิด อีกตั้ง 3 วัน

SUZUKI 
2013 : ERTIGA (APV Replacement)
2014 : New ECO Car Below Swift ! (Alto / Celerio Replacement)
2015 : Swift's Based Sedan (Not Indian Swift DZire Sedan!)
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ rtong

ดูจากราคา  รถบ้านๆ  ก็น่าจะ suzuki  ertiga นะ

แต่ถ้า  8.9 ก็น่าจะแพงไปถ้าจะแข่งกับเจ้าตลาด

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
Isuzu faster z เครื่องเบนซิน เดา ไปนั้น

ออฟไลน์ vatster

• Newbie
  • *
เดาด้วยคนคับ
ไม่ เก๋ง B ก็ B suv เครื่องดีเซล ไม่ก็ เทอร์โบ เบนซิน  ว่าแต่รุ่นไหนน้อ อิอิ รอลุ้นอีกคน

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
จากคำใบ้ที่ผมพอจำได้ ผมเดาว่า Toyota Auris ครับ  ;D

/ถ้าถูกงวดนี้ผมจะไปซื้อหวย

ออฟไลน์ delete

ดูจากราคา  รถบ้านๆ  ก็น่าจะ suzuki  ertiga นะ

แต่ถ้า  8.9 ก็น่าจะแพงไปถ้าจะแข่งกับเจ้าตลาด

แต่ถ้าใช่ตัวนี้จริง ผมว่า คงต้องเป็นเครื่องดีเซลด้วยมั้งครับ
ไม่งั้น คงสู้กระบะ 3.2 ไม่ได้แน่ๆ

ออฟไลน์ jumpon77

Suzuki Ertiga น่าเปนตัวSurprise 3 แน่ๆครับทีแน่เมีอปลายเดีอนม.คทีผ่านมาครับผมได้เจอเจ้าSuzuki Ertiga ทีถนนราชพฤกษ์ครับเสียดายทีถ่ายรูปไม่ทันจริงๆครับเสียดายมากกกกกกกกครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

ถ้าเป็น suzuki ertiga จริง
จะได้เห็นรถบ้าน เติมน้ำมันถูก ราคาต่ำกว่าล้าน ตัวแรกในประเทศสินะ
ช่วงล่างของ suzuki ที่สร้างชื่อข้นมาทุกวัน

แหล่มเบยยยยยยยยยยยย!!!!

ปล. มีแต่ surprise นู้น surprise นี้...F30 ผมหายเข้ากลีบเมฆไปไหนแล้วครับพี่จิมมี่คร้าบบบบบบบ!!! T_T

ออฟไลน์ PumpNISMO

Suzuki ERTIGA  http://www.suzuki.co.id/cars_prods_ertiga_spec.htm

ผมว่าตัวนี้ แต่ดูๆแล้วตัวเกียร์ธรรมดาก็ทดเกียร์พอๆกับอแวนซ่า  แต่รูปร่างสวยกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
ขอทายแบบสวนกะแส แหงกแนว เหาะเหินเดินอากาศ
ว่าเป็น "Hyundai Veloster"  8) :o

น่าจะเป็นรุ่นนี้ครับ   หนังสือพิมพ์  ยวดยาน  จับขึ้นปก  วันนี้แล้ว   เก๋ง Sport  3ประตู   

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Xtream@tom

ถ้าเป็น ERTIGA ผมว่าน่าจะเครื่องตัวอื่นนะ 1.4คงไม่สูสีกับBT-50หรอกมั้ง

ออฟไลน์ Public P

ขอทายแบบสวนกะแส แหงกแนว เหาะเหินเดินอากาศ
ว่าเป็น "Hyundai Veloster"  8) :o

น่าจะเป็นรุ่นนี้ครับ   หนังสือพิมพ์  ยวดยาน  จับขึ้นปก  วันนี้แล้ว   เก๋ง Sport  3ประตู   
ผมว่าคันนี้ไม่บ้านนะครับ และถ้าขับไปสยามก็คงมีคนมองครับ เพราะlผมว่าสวยดีนะครับ อีกอย่างถ้าราคาแค่ 8.9 เป็นผมก็คงตัดสินใจไม่ยากคือซื้อครับ

ออฟไลน์ PRAIWAN6624

• **
ว้ากกกกกกก   อกแตกตาย ลุ้นกันคราวนี้ ยิ่งกว่าลุ้นหวยกันอีกนะนี่ จะไม่มีใครเดาได้จนกว่าหวยจะออก

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
หรือจะเป็น Ford B-max ??

ออฟไลน์ arlao

• **
เอ๋...มีคนทายถูกบ้างหรือยังน้าาาา ;D ;D ;D

(อ่านกระทู้นี้ แล้วคันทุกที... :o)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หึหึหึ

รถคันนี้ มีหลายคนไม่รู้ว่ามันจะมาเมืองไทย แม้ผมจะเคยบอกไปว่ามันจะมา ก็ตาม

แอบเอาขึ้นโชว์รูมสำนักงานใหญ่ เงียบๆ พอมีคนเห็น
แต่ขับไปแล้ว เลี้ยวเข้า สยามพารากอน ไม่มีใครมองมันเลย!

อัตราเร่งตอนออกตัว ยังไงๆก็สู้รถกระบะทั้งหลายไม่ได้แน่ๆครับ
แต่ถ้าเกิน 120 ขึ้นไปแล้ว อยู่ที่ว่าใครเหยียบก่อน....ถ้า เจ้านี่ พุ่งไปก่อน กระบะทั้งหลายจะตามได้แค่อยู่ห่างๆ
และยังไงๆ ก็จะแซงขึ้นนำไม่ได้.......ที่ความเร้ว 170 - 180 กิโลมตร/ชั่วโมง

แต่่ถ้าเป็นกระบะ กดคันเร่งก่อน แล้วไม่มีถอน เอาแค่รถเดิมๆ ยังไม่ต้องดันรางคอมมอนเรลมา
เจ้าหนูทั้ง 3 ก็จะทำได้แค่ไล่ตามแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Headman

Isuzu faster z เครื่องเบนซิน เดา ไปนั้น

กลับมาทำใหม่ ขอเบนซิน ซัก 1.6 ลิตร พ่วง Super+turbo Charge ผมซื้อนะ 5555555ไหลออกทำเลไปไกลกันเลยทีเดียว
เรารักจ่าโท :))))

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับ

ถ้าเปน Etiga จริงๆ เครื่อง 1.4 ทำไมมันวิ่งดีจังครับ

แถมประหยัดด้วย 14.1 ออโต้นี่ ดีมากๆ เลยแถมรถยกสูงอีกต่างหาก

ออฟไลน์ Joddy

• Newbie
  • *
ขอแทง Kia K3/Forte/Cerato แล้วกันครับ เพราะหน้าเหมือนหนู
ตอนแรกคิดถึง Nissan Note แต่ว่าเบอร์ใหญ่นี่คงต้องขึ้นไลน์ในไทย
ซึ่งก็น่าจะมีอะไรเล็ดลอดมาก่อนบ้าง แต่ Kia นำเข้าอยู่แล้ว มาเมื่อไหร่ก็ได้

ออฟไลน์ pusb

• **
ขอแทง Kia K3/Forte/Cerato แล้วกันครับ เพราะหน้าเหมือนหนู
ตอนแรกคิดถึง Nissan Note แต่ว่าเบอร์ใหญ่นี่คงต้องขึ้นไลน์ในไทย
ซึ่งก็น่าจะมีอะไรเล็ดลอดมาก่อนบ้าง แต่ Kia นำเข้าอยู่แล้ว มาเมื่อไหร่ก็ได้

แทงตามนี้เลยครับ :)

ออฟไลน์ SP

แทงตามนี้เลยครับ :)

แทงตามด้วยคนครับ อ้ออ อีกคันคือ Hyundai Veloster ด้วยครับ เห็นว่าจะเข้ามา เดาล้วนๆ แหะๆ  ;D ;D ;D