ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างBENZ E Class saloon กับ Coupe คันไหนจะดูน่าเชื่อถือมากกว่ากันครับ  (อ่าน 4710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
ในเรื่อง

การเข้าพบติดต่อลูกค้า

ไปงานต่างๆ

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
ผมว่าE-saloon

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Coupe ไฮโซ ส่วน Sedan ดูเสี่ยๆ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับบุคลิกของเจ้าของรถเองด้วยนะครับ

ถ้าไม่เกิน 40 แนะนำ Coupe ถ้าเกินกว่านั้น Sedan ก็จะดูน่าเชื่อถือกว่าครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นขับไปติดต่องานผมว่าได้ทั้งคู่ครับ แต่ให้ถามความเห็นส่วนตัว Coupe ดูดีกว่าในราคาเท่าๆ กัน

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่า Saloon นะครับ โดยเฉพาะสี ดำ มันสวยมาก
ปล.ทำไมผมมอง ว่า  ตัว Coupe  มันดูเฉยๆนะ  ถ้าตัวหลังคาธรรมดา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าเชื่อถือต้อง Saloon ครับ

ดูเป็นผู้ใหญ่ใจดี อบอุ่น น่าเชื่อถือ

แต่ถ้า Coupe ละก็ คนละเรื่อง

ดูวัยรุ่น โลดโผน สปอร์ต

คนละแนวเลยครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ถ้าใช้ติดต่องาน ตัว saloon ดูน่าเชื่อถือกว่าครับ แสดงถึงความเป็นผู้ใหญ่มากกว่า

Coupe ดูวัยรุ่น ซิ่งๆเปรี้ยวๆ ไม่ค่อยดูเป็นผู้หลักผู้ใหญ่เท่าไรนัก

การเข้าพบลูกค้าเอาเบนซ์ไป เอารุ่นไหนก็ดูดีแล้ว แต่ผมคิดว่าในด้านธุรกิจ เขาคงมองหาความเป็นผู้ใหญ่ในตัวของผู้ประกอบกิจการมากกว่าครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

นี่เป็นเหตุผลเดียวกับที่ผู้ใหญ่ส่วนใหญ่มองเลยละครับ 4dr vs 2dr  คุณปู่ผมถึงออก E-Saloon ให้อะครับ
เพราะผมต้องไปทำงานติดต่อ supplier บ้างอะไรบ้าง  มันอาจเป็นหน้าตาของบริษัทเลยก็เป็นได้ครับ
4dr มันดูภูมิฐาน เจ้าระเบียบ อะไรประมาณนั้น
2dr ดูวัยรุ่นยังไม่ได้ทำงาน วัยกำลังเรียนอยู่ หรือเพิ่งเรียนจบมั้งครับ

ออฟไลน์ udis

4 ประตูครับ ดูน่าเชื่อถือกว่าครับ

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
ผมว่า Saloon นะครับ โดยเฉพาะสี ดำ มันสวยมาก
ปล.ทำไมผมมอง ว่า  ตัว Coupe  มันดูเฉยๆนะ  ถ้าตัวหลังคาธรรมดา

เห็นด้วยเลย เป็น saloon สีดำพร้อมชุดแต่งครบ ดูได้ใจมาก
Merc Addicted

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
4Door AMG หลังคาแก้ว สุดยอดมากครับ