ผู้เขียน หัวข้อ: จัดไปจนได้ครับ หลังจากได้รับคำแนะนำจากเพื่อนๆ  (อ่าน 6234 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
หลังจากลังเลอยู่ซักพัก ก็จัดไปจนได้ครับ กับ SLK 200 AMG ของ MBTH
ตอนแรกว่าจะรอ 4 series coupe แต่จากที่ถามทุกท่านจากกระทู้ข้างล่างนี้ ท่าทางจะอีกนาน เลยไม่รอแล้วครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,28648.0.html

ส่วน SLK นี่ก็มีคนขู่ไว้เยอะ ว่านั่งไม่สบายบ้าง ช่วงล่างแข็งบ้าง แต่ไม่ลังเลเพราะรีวิวคุณจิมมี่อย่างเดียวเลยครับ
ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่นี่มากๆ
แต่รอรถนานมากๆๆๆๆครับ 6 เดือนเลย

มีคำถามไร้สาระเล็กน้อยครับ คือ มีเพื่อนคนไหนที่จองกับ authorized dealer แล้วได้ข้อเสนอดีกว่านี้มั้ยครับ (ถามไปอย่างงั้นแหละครับ ยังไงก็จองไปแล้ว คงเปลี่ยนไม่ได้)
อันนี้ขอสงวนชื่อดีลเลอร์ไว้ละกันครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
ยินดีด้วยครับ.  ;D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
ส่วนลดอาจจะได้มากกว่านี้นะ ของผม e250 amg ลด 1 แสน + ประกันชั้น 1 (แต่อาจใกล้ตกรุ่น)
ลองต่อดูนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับพี่

:D :D :D

ออฟไลน์ ID-4

• **
จัดไป

ออฟไลน์ ThinkOutBox

• **
  • Learn Trading from Real Trader
ยินดีด้วยครับ

• **
มีเรื่องถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ
ไม่ทราบมีใครเคยใช้ vkool รุ่น k sport มั้ยครับ
มันต่างกับ vk series เยอะมั้ยครับ
เซลส์บอกว่าแถม vk ไม่ได้ครับ แพงเกิน

ออฟไลน์ Sappe!

ยินดีด้วยน่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
สอบถามนิดนึงครับ

สีเบาะ 807 สีอะไรครับ ??
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ MystogaN

ว้าว !! เพิ่มเบาะ Nappa ด้วย แจ่มเลยครับ ไว้จะรอชมนะครับ ว่าสี 807 จะสวยแค่ไหน

ว่าแต่รับรถเมื่อไหร่ครับเนี่ย ;)

ปล.ผมเปนหนึ่งในคนเชียร์นะเนี่ย ขอให้ถูกใจกับเจ้า SLK นะครับ

ออฟไลน์ BrownCony

ข้อเสนอน้อยมาก ถึงมากที่สุดเลยครับ

เป็นผมทำให้ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน แล้วขอคืนเงินจอง

ปล. ส่วนใหญ่ซื้อรถระดับนี้ ผมจะให้ผู้ขายวงเล็บไว้เสมอว่า คืนเงินจองทุกกรณี
เพื่อไม่ให้ผูกมัดตัวเองเกินไป

ออฟไลน์ paulmoderndog

เพื่อใจไว้ถึง10เดือนเลยนะครับ ถ้ามีการเปลี่ยนภาษีแพงกว่าเดิม บางทีก็ไม่มา (ระหว่างรถ ถ้ามีสีอื่นoptionอื่น ราคาเปลี่ยน ควรเอาเลยครับ เพราะผมเคยประชดขอคืนมัดจําแล้วออกGreyที่มีรถจอดอยู่แล้ว)

• **

เป็นสีแดงครับ
ต้องเป็นหนัง nappa เท่านั้นครับ อันนี้ต้องเพิ่มเงิน 30,000ครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ของแถมก็มาตรฐานครับ ของผมก็ได้ประมาณนี้ (แต่ไม่ใช่ SLK นะ)

ไม่มีส่วนลดเงินสด ได้เป็นงบของแถมมาแทน 6 หมื่นบาท ก็เลยเอาฟิล์มวีคูล VK กับเคลือบแก้ว งบน่าจะหมดพอดี

งบของแถมก็เท่ากันกับค่าสีขาวมุก ไปๆมาๆก็คือได้ของแถมมาทดแทนค่าสี ไม่มีส่วนลดเพิ่มนั่นแหละ

ออฟไลน์ jAk`CS

ยินดีด้วยครับ รอชมความงาม ได้รถแล้วอย่าลืมรีวิวให้ชมน่ะครับ :)
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

• **
ของแถมก็มาตรฐานครับ ของผมก็ได้ประมาณนี้ (แต่ไม่ใช่ SLK นะ)

ไม่มีส่วนลดเงินสด ได้เป็นงบของแถมมาแทน 6 หมื่นบาท ก็เลยเอาฟิล์มวีคูล VK กับเคลือบแก้ว งบน่าจะหมดพอดี

งบของแถมก็เท่ากันกับค่าสีขาวมุก ไปๆมาๆก็คือได้ของแถมมาทดแทนค่าสี ไม่มีส่วนลดเพิ่มนั่นแหละ

แปลว่าของแถมทั้งหมดคือ vk กะเคลือบแก้วซึ่งรวมมูลค่าเท่ากับ 6 หมื่นบาทเหรอครับ
งั้นก็น่าจะไม่ต่างกันมากครับ

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
เห็นเดือนที่คาดว่าจะได้รับรถแล้วเพลียใจแทนเจ้าของกระทู้เลย

0 แถม v-kool sport ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ซีเรียสก็โอเค แต่ส่วนตัวขอเป็นส่วนลดเงินไปติดรุ่น vk เอง เพราะที่ 0 ติดให้แค่ v-kool sport

จอง e250 cdi sport (เหลือแบบเดียวแระ) ไปเดือนก่อน ส่วนลด 135000 + ประกันภัยชั้น 1 + ของแถมทุกอย่างเท่าที่ 0 จะให้มาได้ ได้รถสิ้นเดือนนี้

ได้ข่าวมาว่า e facelift ที่จะมาเปิดตัวในไทย จะมีแค่ e 200 cgi ประมาณ 3.5 กับ e 300 cdi hybrid ประมาณ 4.5  จิงหรือเปล่าไม่รู้ เค้าว่ามามอเตอร์โชว์งวดนี้ ลองเช็คข่าวกันดูอีกทีค่ะ :)
Merc Addicted

ออฟไลน์ M&M

• **

สีแดงมีสองรหัสครับ 807 กับ 507

807 เป็น Nappa ปรกติมีการเดินด้ายดำทะแยงที่ขอบเบาะ ราคา £1,355 ประมาน 60,000บาท

507 เป็น Execlusive Nappa ขอบเบาะไม่มีเดินด้ายดำทะแยง ราคา £2,295 ประมาน 103,000บาท