ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ altis mc จะตกรุ่นยังอ่ะคับ แล้วตอนนี้มันยังมีปัญหาอะไรอยู่บ้างคับ ชวยทีนะ  (อ่าน 6468 ครั้ง)

ออฟไลน์ pondcarbon

• Newbie
  • *
ตอนนี้ altis mc จะตกรุ่นยังอ่ะคับ แล้วตอนนี้มันยังมีปัญหาอะไรอยู่บ้างคับ ชวยทีนะคับ พอดีจะซื้ออะคับ

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
ในส่วนของปัญหา ลองไปโพสต์ถามหรือหาอ่านตามคลับ Altis น่าจะได้ข้อมูลเยอะครับ

เรื่องตกรุ่นไม่ทราบครับ  :D

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
อัลติสใหม่ โฉมใหม่ทั้งคันมาประมาณ ปลายปีนี้ครับ เปลี่ยนทั้งคันครับ

• Newbie
  • *
ในส่วนของปัญหา ลองไปโพสต์ถามหรือหาอ่านตามคลับ Altis น่าจะได้ข้อมูลเยอะครับ

เรื่องตกรุ่นไม่ทราบครับ  :D

ขอบคุนมากคับ

• Newbie
  • *
อัลติสใหม่ โฉมใหม่ทั้งคันมาประมาณ ปลายปีนี้ครับ เปลี่ยนทั้งคันครับ

ขอบคุนคับ อดใจรอคอยดีกว่า

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
ผมผู้ใช้ปี 2011 รุ้ว่าจุดไหนข้อเสียรถผมบ้าง จะอธิบายให้ฟังครับ

1. แร็คพวงมาลัยต้องพังกันทุกคนไม่รู้ว่าหายสนิทหรือยัง สาเหตุช่างบอก จารบีมันแห้ง

2. ยางขอบ 16 dunlop sp sport01 ต้องหอนตั้งแต่ประมาณ หมื่นโลนิดๆ

3. กันชนหน้าไฟซ้ายต้องอ้า อันนี้เป็นแทบทุกคันจะปิดไม่สนิทสังเกตุใต้โคมไฟหน้า

4. คอนโซลกลางต้องดังเหมือนมี พลาสติกสีกัน คนนั่งต้องเอาขากดไว้อันนี้เป็นบางคัน

5. อาจจะเจอกลิ่นเหม็นจากแอร์ ถ้าหาไม่เจอลองดูข้างคอนโซล ในคลับมีคนเจอว่าเป็นเหมือน ยางเหนียวๆตัวนี้ที่มีกลิ่นเหม็นแสบจมูก

6. เกียร์หอน อันนี้เขาบอกว่าปกติ ถ้าฟังไม่ชัด วิ่งประมาณ 40 เปิดกระจก ยังไม่ชัดอีกให้เข้าเกียร์ M โดยการวิ่งถึงประมาณ40 แล้วถอนคันเร่ง

7. บางคันรถดับกลางทางเพราะน้ำมัน อันนี้ยังหาข้อสรุปไม่ได้

ทุกข้อที่ผมบอก ผมไม่เป็นข้อ 7 ข้อเดียวครับ แอร์เหม็นผมแก้โดยการเอาถ่านหุงต้ม หรือกาก กาแฟสด ไปแอบไว้ใต้เบาะเลยรอดมาได้ ^^

ออฟไลน์ Joii

ไม่รู้ครับ รู้แค่ว่า   TRDIII สวยมากครับ

ออฟไลน์ HamooNgun

• Jr. Member
  • **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
ผมผู้ใช้ปี 2011 รุ้ว่าจุดไหนข้อเสียรถผมบ้าง จะอธิบายให้ฟังครับ

1. แร็คพวงมาลัยต้องพังกันทุกคนไม่รู้ว่าหายสนิทหรือยัง สาเหตุช่างบอก จารบีมันแห้ง

2. ยางขอบ 16 dunlop sp sport01 ต้องหอนตั้งแต่ประมาณ หมื่นโลนิดๆ

3. กันชนหน้าไฟซ้ายต้องอ้า อันนี้เป็นแทบทุกคันจะปิดไม่สนิทสังเกตุใต้โคมไฟหน้า

4. คอนโซลกลางต้องดังเหมือนมี พลาสติกสีกัน คนนั่งต้องเอาขากดไว้อันนี้เป็นบางคัน

5. อาจจะเจอกลิ่นเหม็นจากแอร์ ถ้าหาไม่เจอลองดูข้างคอนโซล ในคลับมีคนเจอว่าเป็นเหมือน ยางเหนียวๆตัวนี้ที่มีกลิ่นเหม็นแสบจมูก

6. เกียร์หอน อันนี้เขาบอกว่าปกติ ถ้าฟังไม่ชัด วิ่งประมาณ 40 เปิดกระจก ยังไม่ชัดอีกให้เข้าเกียร์ M โดยการวิ่งถึงประมาณ40 แล้วถอนคันเร่ง

7. บางคันรถดับกลางทางเพราะน้ำมัน อันนี้ยังหาข้อสรุปไม่ได้

ทุกข้อที่ผมบอก ผมไม่เป็นข้อ 7 ข้อเดียวครับ แอร์เหม็นผมแก้โดยการเอาถ่านหุงต้ม หรือกาก กาแฟสด ไปแอบไว้ใต้เบาะเลยรอดมาได้ ^^

เหมือนกันเลยครับ แต่ผมสนใจข้อ 5 อ่ะครับ บางครั้งผมขับจะได้กลิ่นเหมือนเหมือนน้ำมัน ไม่ทราบว่าเกิดจากแอร์เหม็นหรือเปล่าครับ แต่ของผมนานๆ เกิดที พอผมเปลี่ยนมาเติมน้ำมันของ Esso หรือ คาลเท็กซ์ ก็ไม่เคยได้กลิ่นอีกเลยนะครับ งงเหมือนกัน  ยังไงก็ลองมาแชร์ประสบการณ์กันดูนะครับ ไม่ทราบใช้ Altis ตัวไหนเอ่ย  ของผมขับ Altis 1.8G ซื้อปี 2011 เหมือนกันครับ
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ

ออฟไลน์ siwakorn

ปัญหาหลักๆก็ตามนี้แต่เดี๋ยวก่อน
ข้อ
1.รถผมวิ่งมา 16000 โลแล้วยังไม่ดัง
2. ของผม 1.8E ได้ขอบ 15 ยางติดมายังไม่หอน
3.รู้สึกว่าจะไม่เป็น
4. อันนี้ดังนิดๆเวลาเอาขาไปโดน
5. อันนี้เป็นหน่อยๆ
ุ6.ของผมดังนิดๆ
ึ7.ยังไม่โดนครับ

เรื่องแอร์ลองหาเว็ปคลับอีกเว็ปที่แยกตัวออกมา ที่ไม่เน้นโฆษณาอะครับอันนั้นข้อมูลดีมากครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆสงสัยผมซวยจริงๆมั้งฮะ ผมใช้ตัว TRD2011 หรือง่ายๆ TRD 2 กันชนลองดูนะครับ ข้างซ้ายกับขวาจะไม่เท่ากัน ใต้โคมไฟ เกียร์ CVT อันนี้ก็แล้วแต่ดวงแต่บางคนได้เครมละ ผมกำลังทำให้ได้เคลมอยู่ทุกวันนี้ ซิ่งสุดๆไม่กลัวเกียร์พังเลยฮะ กลัวหมดประกันก่อน  ส่วนที่ขอติ แบบสุดๆเลยคือ จะงก นาฬิกา ไปไหน จนผมต้องหาซื้อนาฬิกา ดิจิตอล คลองถมมา ติดหน้ารถเลยครับ ^^  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ล่าสุดก็มีตัว TRD ออกมาครับ คิดว่าน่าจะเป็นตัวสุดท้ายแล้วล่ะ สำหรับโมเดลนี้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าไม่รีบจริงก็อย่าเพิ่งซื้อเลยครับตัวใหม่จะมาแล้วรอดูซะก่อน ถ้ายังชอบตัวเก่าก็ค่อยซื้อตอนนั้นส่วนลดของแถมบานแน่นอน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอครับ ใกล้มาแล้ว ใหม่หมด !!!

ส่วน TRD ผมว่าไม่สวยสักรุ่นเลย มันดูขาดๆเกินๆ แหม่งๆบอกไม่ถูก

โดยเฉพาะ Vigo กับ Vios

ที่ผมชอบมากๆนะ Fortuner TRD สวยทุกรุ่น แล้วก็ Prius ก็สวยใช้ได้

ออฟไลน์ MystogaN

อีกไม่นานเมืองนอกน่าจะเปิดตัวครับผม

ออฟไลน์ Amaranthe

ผมใช้มาก็ไม่ได้มีปัญหาตามที่ท่านด้านบนกล่าวครับ
รถก็ไช้ดี ผมขับไม่ค่อยเร็ว เติม e20 ตลอด

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
เรื่องแอร์ลองหาเว็ปคลับอีกเว็ปที่แยกตัวออกมา ที่ไม่เน้นโฆษณาอะครับอันนั้นข้อมูลดีมากครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆสงสัยผมซวยจริงๆมั้งฮะ ผมใช้ตัว TRD2011 หรือง่ายๆ TRD 2 กันชนลองดูนะครับ ข้างซ้ายกับขวาจะไม่เท่ากัน ใต้โคมไฟ เกียร์ CVT อันนี้ก็แล้วแต่ดวงแต่บางคนได้เครมละ ผมกำลังทำให้ได้เคลมอยู่ทุกวันนี้ ซิ่งสุดๆไม่กลัวเกียร์พังเลยฮะ กลัวหมดประกันก่อน  ส่วนที่ขอติ แบบสุดๆเลยคือ จะงก นาฬิกา ไปไหน จนผมต้องหาซื้อนาฬิกา ดิจิตอล คลองถมมา ติดหน้ารถเลยครับ ^^  ;D

สงสัยให้ดูจาก เคลื่องเล่นซีดี  ;D
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ Amaranthe

นาฬิกาก็มีไม่ีใช่เหรอครับ ที่แผงหน้าปัด ตรงที่วัดรอบเครื่อง ให้กดปุ่มยาว ๆ จนกว่าจะเจอ ตั้งเวลาได้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

นาฬิกามีครับ แต่อยู่จอเดียวกับ mid ดูข้อมูลกับเวลาพร้อมกันไม่ได้
ถ้าซื้อมาไม่ได้เคลมแร็คพวงมาลัยอาจได้ของปลอมนะครับ

รอตกรุ่นอยู่มะรอมมะร่อ
'19 Honda Civic EL

นาฬิกามีครับ แต่อยู่จอเดียวกับ mid ดูข้อมูลกับเวลาพร้อมกันไม่ได้
ถ้าซื้อมาไม่ได้เคลมแร็คพวงมาลัยอาจได้ของปลอมนะครับ

รอตกรุ่นอยู่มะรอมมะร่อ

ใช่ครับมันอยู่ตรงนั้นอย่านับว่ามีดีกว่าครับ - -" ต้องมาเสียฟังค์ชั่น 1 จอ เพื่อนาฬิกาทำไปได้ ใครไม่เคลมแรคผมบอกได้เลยว่า หมดประกันระวังร้องนะครับแต่จริงๆวิธีการแก้ไข ก็แค่หยอดจารบีเพิ่มแค่นั้นเองครับ แต่ตัวกระบอกแรคเองก็น่าจะมีดีเฟคอยู่ผมเดาว่าน่าจะเป็น ขนาดที่ทำ Fitting  ;D