ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนยางกับล้อแมกครับเปลี่ยนที่ไหนดีที่ไว้ใจได้  (อ่าน 9399 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
พอดีก็ดูไม่ค่อยเป็นครับ จะเปลี่ยนยางซะหน่อยเล็งๆไว้ก็ v12 evo 225/40/18 ไม่รู้ราคากลางเป็นไงบ้าง

สะดวกแถว บางนาตราด ศรีนครินทร์ครับ

ร้านไหนบริการดี มีล้อ+ยางให้เลือกเยอะชี้พิกัดทีครับ ;D

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ยางรุ่นนี้ผมใช้อยู่ แต่เป็นขอบ 17 นะ 215/45 R17

จะบอกว่าดีตามราคา เสียบถือว่าเงียบในระยะ 25,000km แต่...

บวมง่ายมากๆ ครับ

ราคา 225/40 R18 ประมาณ 5,2XX  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2013, 07:35:43 โดย pkdiamond »

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

รูดปื้ดตลอด ;D
ยางรุ่นนี้ผมใช้อยู่ แต่เป็นขอบ 17 นะ 215/45 R17

จะบอกว่าดีตามราคา เสียบถือว่าเงียบในระยะ 25,000km แต่...

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ถ้ามองเครื่องคุณภาพการตั้งศูนย์และถ่วงล้อ ผมว่าบีควิ๊กโอเคนะครับ
แต่ราคาก็ตามคุณภาพผมเคยไปถ่วงล้อมา จ่ายไปล้อละ 150 บาท
:D

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
รูดปื้ดตลอด ;D

ไม่ได้รูดเฟ้ย แต่ใครที่ไปกลับ กทม-ระยอง บ่อยๆ จะรู้เอง ว่าเส้นทางมันเป็นยังไง

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
ผมใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่คิดว่าที่ บีควิกจะขาย hankook นะ
นอกจากจะสั่ง ราคาไม่แน่ใจครับ ผมใส่ 19 ราคาถูกสุดที่หาได้ 6,400
แต่ถ้ายางปีใหม่ เห็นว่าราคาโดดไป 8,XXX กว่า

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
NV Yangyont...เสนอเป็นทางเลือก
http://www.nvyangyont.com/

ออฟไลน์ tubtup

ตัว v12 evo ผมมีความรู้สึกว่าทำไมมันหนึบแค่ หมื่นโลแรก หลังจากนั้นลื่นขึ้นเรื่อยๆ เวลาเข้าโค้งแรงๆ เวลารถจะหลุดไม่มีเสียงยางเตือน ซึ่งแตกต่างจากช่วงแรกที่เปลี่ยนยาง เกาะหนึบ ตอนนี้ใช้มาประมาณ สองหมื่นกว่าโล กับระยะเวลาประมาณ ห้าเดือนกว่า กะว่าเปลี่ยนยางครั้งต่อไปจะสั่งเอาในเว็บที่ ค่าTRADE WARE มันน้อยลงกว่านี้
เพราะยาง v12 trade ware มันอยู่ที่ 280 ซึ่งก็ยังถือว่าแข็ง มีค่าสูงดอกยางจะไม่นุ่มมาก ซึ่งจะหมดช้า

ถ้าอยากได้หนึบๆ ต้องหาที่ trade ware น้อยๆ  ;D

ส่วนร้านแถวบางนา-ตราด ก็ตามความเห็นข้างบนเลยครับ

ออฟไลน์ fishfinger

ยางผมใช้มา2 ปี วิ่งไป 21500 โลอะครับ ( ANM3 )

แต่มุดบ่อย ออกตัวกระชาก ขับเร็ว สาดทุกโค้ง ยางเดิมมัน toyo proxes ควรเปลี่ยนได้หรือยังครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ร้าน SMBwheel แถวๆ Seacon ก็ดีนะครับ เพิ่งเอา Cayenne ไปเปลี่ยน Michelin Latitude Sport มาครับ เกือบๆ 8 หมื่นบาท

ราคาถูกกว่าเจ้าอื่นพอสมควรเลยครับ แล้วก็ปีค่อนข้างใหม่ดีครับ

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
กำลังหาละแวกศรีนครินทร์อยู่เหมือนกันครับ  ;D ประมาณว่าเอาแมกซ์จากศูนย์ใส่หลังรถไปเปลี่ยนยางของ michelin กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะไป NV หรือ tyreplus ศรีนครินทร์ดี คือถ้าไปเปลี่ยนที่ NV พอจะสลับยางก็ต้องไปที่นี่จะได้ไม่เสียเงินใช่มั้ยคับโดย tyreplus ไม่ได้มองว่าเราใช้ยาง michelin (ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ   :-\)