ผู้เขียน หัวข้อ: 320i M Sport(F30)สีไรดีครับ :)  (อ่าน 8549 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
Re: 320i M Sport(F30)สีไรดีครับ :)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 13:24:43 »
ถาม จขกท. นิดนึงครับ เห็นเขียนหัวข้อว่า 320i "M Sport" อันนี้หมายถึง M Sport Package
ที่มีชุดแต่ง M รอบคัน พวงมาลัย M และ ล้อแม็ก M หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ แนะนำเอาสี น้ำเงิน M (Estoril Blue II) ครับ เพราะเป็นสีเฉพาะของ Package M Sport

เพราะผมเองตอนจะซื้อ เซลล์ก็บอกว่าไม่มีเอาเข้ามา (แต่ปลายปีนี่ อะไรก็เป็นไปได้)
แต่มีชุดแต่ง M รอบคัน ขายต่างหาก

เรื่องสีรถ/เบาะ นั้น จากประสบการณ์ตรงนี่ แทบไม่ต้องคิดมากเลยครับ
เพราะมีให้เลือกจริง ๆ ไม่เยอะหรอกครับ ถ้าเลือกที่แปลก ๆ ต่างจากสียอดนิยม
อาจจะรอรถนานกว่าครึ่งปี ดังนั้นคุณอาจจะมีทางเลือกหลัก ๆ เพียงแค่

ดำ เบาะแดง, ขาวเบาะแดง

ขาวเบาะดำ อาจจะรอนานกว่านิดหน่อย แต่น่าจะไม่นานมาก

ปล. ตอนเลือกผมเลือก ดำเบาะดำ แต่ต้องจบลงที่ ดำเบาะแดง เพราะรอรถนานมาก

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
Re: 320i M Sport(F30)สีไรดีครับ :)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 16:00:05 »
ถาม จขกท. นิดนึงครับ เห็นเขียนหัวข้อว่า 320i "M Sport" อันนี้หมายถึง M Sport Package
ที่มีชุดแต่ง M รอบคัน พวงมาลัย M และ ล้อแม็ก M หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ แนะนำเอาสี น้ำเงิน M (Estoril Blue II) ครับ เพราะเป็นสีเฉพาะของ Package M Sport

เพราะผมเองตอนจะซื้อ เซลล์ก็บอกว่าไม่มีเอาเข้ามา (แต่ปลายปีนี่ อะไรก็เป็นไปได้)
แต่มีชุดแต่ง M รอบคัน ขายต่างหาก

เรื่องสีรถ/เบาะ นั้น จากประสบการณ์ตรงนี่ แทบไม่ต้องคิดมากเลยครับ
เพราะมีให้เลือกจริง ๆ ไม่เยอะหรอกครับ ถ้าเลือกที่แปลก ๆ ต่างจากสียอดนิยม
อาจจะรอรถนานกว่าครึ่งปี ดังนั้นคุณอาจจะมีทางเลือกหลัก ๆ เพียงแค่

ดำ เบาะแดง, ขาวเบาะแดง

ขาวเบาะดำ อาจจะรอนานกว่านิดหน่อย แต่น่าจะไม่นานมาก

ปล. ตอนเลือกผมเลือก ดำเบาะดำ แต่ต้องจบลงที่ ดำเบาะแดง เพราะรอรถนานมาก
ณ ตอนนี้ผมยังหใงมายถึงชุดM Sportที่ขายต่างห่างหากครับ
แต่ผมจะสั่งล้อM+พวงมาลัยMด้วยอะครับ
เลยคิดว่าสีEstorill Blue IIน่าจะไม่มีนะครับ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ mixku131

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 21:35:43 »
ผมพุ่งได้รับรถมาครับ ข้างนอกสีขาว ข้างในสีดำเเดง เลือกเป็น Sport สวยมากครับเปลื้อนยากมากเหมาะสำหรับไวรุ่นครับ รถขับโหมดสปรอต รอบไม่ตกเลยครับเสียอย่างเดียวเซลล์บริการห่วย รอรถนานมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 01:07:54 »
ไอน้อง อารมณ์นี้มันต้อง

แดงเบาะดำ

ดำเบาะแดง เท่านั้น

F30 พี่ว่าสีขาว ต้องแต่งแบบโหดถึงโหดที่สุดอะถึงจะหล่อกว่าดำหรือแดง(ในสายตาพี่นะ)

แต่ถ้าเดิมๆหรือมีล้อโตๆมีพาร์ทงามๆ แดงกับดำ กิน ขาด