ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปถอยกล้องติดรถมาแล้วครับ  (อ่าน 6313 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
วันนี้ไปถอยกล้องติดรถมาแล้วครับ
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 19:24:11 »
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,28913.0.html

วันนี้เอารถไปติดกล้องมาครับ
พอดียังไม่ได้เทสอะไรมาก และตอนติดเสร็จก็ไม่ได้ set ค่าต่างๆ เลยเนื่องจากมันไม่สามารถ set ที่ตัวกล้องได้ ต้อง set ผ่านคอม
เลยเพิ่งกลับมาทำที่บ้าน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะออกไปถ่ายคลิปมาให้ชมนะครับ
เผื่อใครจะสนใจไว้เป็นตัวเลือกครับ

วันนี้เอาหน้าตาของตัว player มาให้ดูก่อน

ตัวโปรแกรมสามารถเลือกดูตามวันที่ได้ตามแถบด้านล่างครับ
ส่วนด้านขวาเป็นรายชื่อไฟล์ จะเลือกเอาจากตรงนี้ก็ได้

ด้านบนขวาเป็น g sensor มีทั้งหมด 3 ตัว ( 3 axis)
มี parking mode จะอัดเฉพาะเมื่อกล้องจับความเคลื่อนไหวได้ และเมื่อเซ็นเซอร์จับแรงกระแทกได้

และสามารถ plot แผนที่ลง google map ได้ แต่ผมยังทำไม่เป็น 555

เรื่องไฟล์ภาพเท่าที่ดูผมยังไม่ค่อยพอใจ แต่เนื่องจากตั้งค่าการบีบอัดไฟล์ไว้เยอะ เดี๋ยวผมจะลองตั้งการบีบอัดไว้ต่ำๆ แล้วมาดูอีกทีครับ
เอาไว้ถ้าว่างๆ จะมารีวิวเต็มๆ ให้อีกรอบครับ

ส่วนหน้าตากล้องเป็นแบบนี้ครับ งานดูดี ไม่ดูก๊องแก๊ง ไม่มีจอ lcd ติดเสร็จนั่งในรถมองไม่เห็นเลยครับ
มองจากข้างนอกถ้าไม่สังเกตก็ไม่รู้ครับ

ตอนนี้ผมตั้งค่าต่างๆ เรียบร้อยแล้ว เช็ดกระจกหน้ารถแล้ว 555 (วันนี้รถเน่ามากครับ)
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเอาไปซิ่งดูครับว่าไฟล์ภาพที่ได้จะออกมาสมราคามั้ย

ส่วนปัญหาที่เจอคือเครื่องมันร้อนมาก (อันนี้ผมอ่านเจอที่ในเมืองนอกคุยกันตั้งแต่ก่อนจะซื้อแล้วครับ)
แต่เอาเข้าจริงมันร้อนกว่าที่คิดครับ ก็จะลองใช้ดูสักพักว่ามันจะไหวมั้ย ยังไงก็ซื้อกับตัวแทนจำหน่าย มีอะไรก็เคลมลูกเดียวละครับ

เข้ามาเพิ่มเติมครับ
นอกจากจะดูในคอมแล้วยังสามารถดูใน smartphone ได้ด้วย
ไปโหลดโปรแกรม  ใน app store / play store มาแล้วก็เปิดดูได้เลยครับ
แต่ถ้าเป็นรุ่นแพงกว่านี้จะไม่ต้องถอดการ์ดมาเสียบ สามารถดูผ่าน wifi ได้เลย

หน้าตาโปรแกรมครับ

ส่วนเวลาเปิดดูจะเป็นแบบนี้ครับ

จะ plot ตำแหน่งใน google map ให้ และที่จอดำๆ จะเป็นภาพจากกล้องครับ พอดี capture หน้าจอไม่ติดครับ
ก็นับว่าสะดวกดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2013, 22:31:27 โดย totochan »

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
Re: วันนี้ไปถอยกล้องติดรถมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 19:46:26 »
อยากได้อะแพงป่าวครับ  ไม่ใช้ของจีนใช้มะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: วันนี้ไปถอยกล้องติดรถมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 19:48:35 »
ผมก็อยากติดไว้บ้างครับ

ดูจากรูปในภาพก็ชัดใช้ได้เลย

รบกวนคุณพี่ pm รายละเอียดให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณฮะ

ออฟไลน์ NaNaNa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 19:50:28 »
อยากได้ด้วย ติดตั้งยากไหมครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 19:57:05 »
อยากได้อะแพงป่าวครับ  ไม่ใช้ของจีนใช้มะ
ของเกาหลีครับ ยี่ห้อนี้ถ้าจำไม่ผิด market share เป็นอันดับ 3 ในเกาหลีครับ
ราคาก็แรงเอาเรื่องครับ

ผมก็อยากติดไว้บ้างครับ

ดูจากรูปในภาพก็ชัดใช้ได้เลย

รบกวนคุณพี่ pm รายละเอียดให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณฮะ

เดี๋ยวขอผมทดสอบเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ ตอนนี้ยังไม่ชัวร์เพราะเครื่องมันร้อนเหลือเกิน
ยังไงลองเอาไปค้น google เล่นๆ ก่อนครับ blackvue DR400G HD ครับ

อยากได้ด้วย ติดตั้งยากไหมครับ

ติดจริงๆ ไม่ยากครับ
แต่ของผมให้ช่างติดให้ครับเพราะมีติดอุปกรณ์เสริมด้วยตัวนึงครับ เป็นอุปกรณ์ไว้ป้องกันแบตรถหมดเวลาใช้ parking mode ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2013, 20:12:51 โดย totochan »

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 21:52:24 »
ขอรายละเอียดด้วยครับ ข้อความก็ได้ครับ
จำพวกรุ่น
ที่ซื้อ
ราคา
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 22:00:48 »
ขอรายละเอียดด้วยครับ ข้อความก็ได้ครับ
จำพวกรุ่น
ที่ซื้อ
ราคา
ขอบคุณครับ
pm ไปให้นะครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 22:25:39 »
จำพวกรุ่น
ที่ซื้อ
ราคา
ขอบคุณครับ

ขอด้วยคนครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 22:36:57 »
จำพวกรุ่น
ที่ซื้อ
ราคา
ขอบคุณครับ

ขอด้วยคนครับ  :)

ติดโฟกัสหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้ฟอร์ดกับฮุนได เค้ามีโปรลด 50% นะครับ รีบไปติดเลย
pm ไปนะครับ

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 23:14:05 »
FULL HD ซะด้วย อิอิ   ;D
น่าใช้มากครับ ญาติผมเคยโดนกรีดรถ จนตอนนี้ไปติดกล้องรอบคันมาละ  :)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 02:19:52 »
ผมขอรายละอียดด้วยครับ
ยี่ห้อและรุ่น
ที่ซื้อ
วิธีติดตั่ง
ราคา
อยากได้เหมือนกัน
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:03:15 »
ขอรายละเอียด ด้วยคนครับ
ที่ซื้อ
วิธีติดตั้ง
ราคา
การรับประกันของตัวแทนจำหน่าย

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 09:48:12 »
น่าสนใจ ::)

ออฟไลน์ miroatajon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 12:08:35 »
ผมขอด้วยครับ

ออฟไลน์ Gung_SG

• Newbie
  • *
    • http://www.facebook.com/PiyaAmorn
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 13:30:59 »
ขอรายละเอียดด้วยะครับผม

ขอบคุณมากครับ ^^
"Ordinary Industrial Designer who live in Bangkok"

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 18:17:30 »
ขอรายละเอียด ด้วยคนครับ
ที่ซื้อ
วิธีติดตั้ง
ราคา
การรับประกันของตัวแทนจำหน่าย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 19:21:03 »
จำพวกรุ่น
ที่ซื้อ
ราคา
ขอบคุณครับ
pm ไปให้นะครับ

ขอข้อมูลด้วยคนครับ
อย่าลืมมารีวิวนะ
ขอบคุณครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 19:31:51 »
ขอรายละเอียดด้วยคนครับๆ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Art_Buic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 03:39:23 »
ขอรายละเอียดทาง pm หน่อยคร้าบบบ