ผู้เขียน หัวข้อ: ///// ไปขับมาแล้วละ SKODA หนะ....หุหุหุ /////  (อ่าน 22507 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Re: ///// ไปขับมาแล้วละ SKODA หนะ....หุหุหุ /////
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 00:54:54 »
รบกวนถามท่าน J!MMY นิดนึงครับ
วันนี้ ผมก็ไปลอง Superb+Fabia มาเหมือนกัน (เทียบ Teana ด้วย)

1.รู้สึกว่าเวลาเหยียบแล้ว มันตอบสนองไม่ทันใจเท่าไหร่ (แต่พอมาแล้วก็พุ่งปรี๊ดเลย)
เป็นเพราะอะไรครับ
คันเร่งไฟฟ้าหน่วง, นิสัยของเครื่องเบนซิลฉีดตรง+เทอโบว์, เกียร์(อันนี้ไม่น่าใช่)
หรืออะไรครับ แอบงง  :-\

2.ระบบช่วยจอด  มันจอดได้แต่ฝั่งขวามือรึป่าวครับ  ฝั่งซ้ายมือมันทำได้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 01:26:32 โดย IncarRus »

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
Re: ///// ไปขับมาแล้วละ SKODA หนะ....หุหุหุ /////
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 03:02:56 »
เซลบอกว่า ถ้าเป็นรุ่นที่มีผลิตอยู่แล้ว
สามารถสั่งได้เลยครับ  ยิ้มเท่ห์

ปล. เซลบอกนะ  ยิงฟันยิ้ม
พอดีผมถามแกถึงตัว Diesel เค้าบอกว่ามีแต่เกียร์ธรรมดา
ก็เลยยังไม่ได้สั่งมาโชว์ แต่ถ้าจะเอา ก็สามารถสั่งได้เลย
แต่ผมก็แอบไม่เชื่อนะ เพราะพอถามว่าเติมน้ำมันบ้านเราได้หลอ
เค้าก็อ้ำๆ อึ้งๆ ยุโรปเป็น Euro 5 แล้วนะ  ลังเล

รบกวนถามท่าน J!MMY นิดนึงครับ
วันนี้ ผมก็ไปลอง Superb+Fabia มาเหมือนกัน (เทียบ Teana ด้วย)

1.รู้สึกว่าเวลาเหยียบแล้ว มันตอบสนองไม่ทันใจเท่าไหร่ (แต่พอมาแล้วก็พุ่งปรี๊ดเลย)
เป็นเพราะอะไรครับ
คันเร่งไฟฟ้าหน่วง, นิสัยของเครื่องเบนซิลฉีดตรง+เทอโบว์, เกียร์(อันนี้ไม่น่าใช่)
หรืออะไรครับ แอบงง  :-\

2.ระบบช่วยจอด  มันจอดได้แต่ฝั่งขวามือรึป่าวครับ  ฝั่งซ้ายมือมันทำได้ไหม
ตอบแทนได้ไหมอ่า  ::)

ผมก็ลองถามเซลนะเพราะอยากสั่งรุ่นที่เป็นแวนนะ แต่เซลบอกว่าสั่งได้แต่จะได้รึเปล่าไม่รู้เพราะทางเมืองนอกอาจจะไม่มีโควต้าให้เรา สรุปมันยังไงกันเนี่ย

1.มันเป็นคันเร่งไฟฟ้า+turbo lag ครับ เท่าที่เคยขับมาไม่ว่า cooper S, GTi อาการเดียวกันหมด แต่GTiหน่วงน้อยที่สุด  
2.คิดว่าจอดได้ซ้ายและขวานะครับ ซวยละ จองไปแล้ว ลืมถามเรื่องนี้ไปเลย ถ้าขวาอย่างเดียวมีเซ็งแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 03:10:32 โดย musashidasg »
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:09:45 »
ถุกแล้วครับ

มาจากอาการ Tuerbo Lag คือ ต้องรอให้ถึงรอบเครื่องยนต์ของมันก่อน เทอร์โบถึงจะเริ่มบูสต์เต็มที่
ดังนั้น ช่วงออกตัว ก็จะแทบไม่มีอะไรต่างจากรถแบบไม่มีเทอร์โบ
เพียงแต่สังเกตว่า นี่ก็ถือว่า มาค่อนข้างเร็วใช้ได้แล้วหนะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:32:07 »
ผมเหยียบ Teana ถึงมันจะมาช้าๆ มาไม่แรง แต่มันก็มาเลยนะ
แต่ Skoda ทั้งตัว Superb และ Fabia มันต้องรออะ เหอๆ  :-\

ปล. ยังไง รอบกวนฝากถามเรื่อง ช่วยจอดด้วยนะครับ
ว่าจอด ฝั่งซ้าย ได้หรือป่าวนะครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 11:42:22 โดย IncarRus »