ผู้เขียน หัวข้อ: **ไปเจอมา **สำหรับคนที่จะซื้อรถมือ2  (อ่าน 12771 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: **ไปเจอมา **สำหรับคนที่จะซื้อรถมือ2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 20:12:38 »
โหดแท้เหลา แต่พวกเห้นี่ต้องเจอตอจริงๆ ถ้าไปเล่นพวกลูกหลานคนใหญ่คนโตเหมือนกันก็งานเข้าถึงตายเหมือนกัน แช่งพวกมันให้เจอตอซักวันอยู่

ออฟไลน์ balliblue

Re: **ไปเจอมา **สำหรับคนที่จะซื้อรถมือ2
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 20:35:18 »
น่ากลัวมากครับ เป็นอุทาหรณ์ว่า ซื้อมือสอง ต้องเปลี่ยนทะเบียนหรือตรวจสอบประหวัดก่อน ผมก็ซื้อมือสองนะ และไม่เปลี่ยนป้ายด้วย โชคดีที่ประวัติดี ไม่งั้นเสียวสันหลังเลย. ส่วน จขกท เปลี่ยนทะเบียนด่วนครับ !!!!

ไม่ใช่ผมคับ พอดีไปเจอมาเลยเอามาแชร์ให้อ่านเฉยๆ ^^
เข้าใจผิด ไม่ได้ดู อ่านตรง web ที่มาครับ 5555
คนนั้นเค้าโชคดีมากเลยที่รอดมาไ้ด้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 22:49:37 »
โหพี่คนนี้ โชคดีจริงๆ ที่ยังมีชีวิต

นึกว่าจะเป็นศพไปแล้ว วงการนี้ด้วย

อย่างว่าครับของมือ2 ของใช้แล้ว

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 00:35:28 »

เรื่องจริงแน่หรือครับ ผมสงสัยตรงที่มันหารถกันเจอง่ายขนาดนั้นเลยหรอ แจ๊สขาวมีเป็นแสน เป็นไปไม่ได้เลยที่จะบังเอิญเจอกันบนถนน

เบื้องลึกของพวกนี้ มีคนทำงานให้เป็นสิบเป็นร้อย
ยิ่งลึก ยิ่งเงินหมุนเยอะ ยิ่งมีเงินจ้าง

ช่วยกันมอง ช่วยกันดู แปปเดียวมันก็หาเจอครับ

มีคนเยอะอิทธิพลเยอะ แต่กลับจำคนที่เอาของกับเงินตัวเองไปไม่ได้เนี่ยนะครับ  แถมจำทะเบียนรถได้แต่ดันจำหน้าตาไม่ได้ - -

ผมไม่เชื่อเรื่องนี้อะ เหมือนแต่งเรื่องหลอกเพราะอยากได้รถป้ายแดงยังไงยังงั้น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 07:49:45 »
แล้วรถคันนั้นทำไงต่อไปหล่ะครับ ถ้าเป็นผมคงขายทิ้งหล่ะครับ แต่สงสัยอยู่อย่างว่าในเมื่อติดหมายจับอยู่แล้วทำไมยังโอนได้หล่ะครับ ไม่น่าจะโอนได้นะ ส่งต่อๆกันมาเรื่องจริงรึเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2013, 09:25:59 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 10:55:18 »
กลัวจน ผมไม่กล้าซื้อรถมือสอง และอีกเหตุผลหนึ่งกลัวคันนั้นมีวิญญาณบางอย่างอยู่ในรถ

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 09:38:49 »
น่ากลัวจริงๆ ครับ ตอนแรกนึกว่า จขกท โดนเอง ฮ่อย!!! โล่ง อก สำหรับคนที่ซื้อรถมือสองต้องระวังให้มากๆเลยนะคับ
ผมก้อมีอยู่เรื่องหนึ่งเป็นลุงของผมจริงๆๆ เลย

ลุงผมชอบ มิตซูบิชิ ไทรทันมาก เลยซื้อมือสองมาเป็นสีดำ (จริงๆท่านมีรถอยู่แล้วคับ)  เขาขับรถไปรับเพื่อนแถวกลางเมือง
คับ ตอนนั้นประมาณ ตี 1 ขับอยู่ดีๆ เหมือนมีรถปาดไปมา แล้วเปิดกระจกยิงเลยครับ กระสุนเข้ารถ สามนัด ดีนะครับที่ลุง
ผมไม่เปนไรเพราะมันโดนเบาะหลังทะลุกระจกกับประตู ผมได้ยินละอึ้งเลย ลุงเลยตัดสินใจถอยใหม่เป็นคันสีขาวตอนนี้ก้อสบายใจขึ้นเยอะเลยคับ ;D ;D