ผู้เขียน หัวข้อ: รถหาย โดนไฟไหม้ ชนจนต้องขายซาก..ประกันรับผิดชอบไหมครับ  (อ่าน 4283 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ  ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ถ้าเราทำประกันชั้น1 ทางประกันจะรับผิดชอบเราไหมครับ ขอความรู้ด้วยครับบๆๆ ;D ;D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ keamglad

ชดใช้เท่าทุนประกันที่ทำครับ

เช่นรถซื้อมา 80000 ทำประกันทุนประกัน 700000
รถชนขายซาก หรือไฟไหม้หมด หรือหาย หรือซ่อมเกินกว่า 80% ของทุน
ประกันจ่ายคืนทุนครับ

รายละเอียดอ่านดูจากกรมธรรมของท่านได้ มีเขียนไว้

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
รับผิดชอบครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
จ่ายครับ

ส่วนเรื่องชนเสียหาย ถ้าค่าซ่อมเกิน60%(หรือแล้วแต่ที่บริษัทกำหนด) ประกันจะไม่ค่อยอยากจะซ่อมครับ มักจะตี total lost แล้วจ่ายเป็นทุนประกันมาครับ (เพิ่งเจอมาไม่กี่เดือนนี่เองครับ)

ออฟไลน์ holahola66

ไฟไหม้ประกันจ่ายเต็มวงครับ รถกระบะที่โรงงานผม จอดในโกดังและไฟไหม้โกดัง ประกันจ่ายเต็มครับ เดือนเดียวได้ตัง
ส่วนเรื่องหาย ไม่ทราบครับ
ปล.ประกันวิริยะครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ MaiSki

มันแล้วแต่เงื่อนไขของประกันที่ทำซิครับ แต่ละจ้าวไม่เหมือนกัน โทรไปถามประกันจะดีกว่านะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ไฟไหม้่ รถหาย ประกันรับผิดชอบ  แต่ถ้าไฟไหม้จากการก่อการร้ายไม่รับ

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
ไฟไหม้่ รถหาย ประกันรับผิดชอบ  แต่ถ้าไฟไหม้จากการก่อการร้ายไม่รับ

จ่ายให้แค่ ทุนประกัน ที่เราทำไว้ ที่เหลือเรารับผิดชอบเอง
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ aoddy1

จ่ายเท่าทุนประกัน ซื้อมา1ล้าน ทุนประกัน8แสน ก็ได้เต็ม8แสน