ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ใช่อย่างที่คิด และแล้วเธอนี่หรือที่ใช่สำหรับเรา  (อ่าน 5596 ครั้ง)

ออฟไลน์ tty

• Jr. Member
  • **
เคยบ้างไม๊ครับ หาข้อมูลรถมาตั้งนาน จอง และ ก้อรอรถมาตั้งประมาณเกือบ 4 เดือน แต่พอเวลาซื้อรถจริงไปซื้ออีกรุ่นซะง้้นครับ
คือผมจองและก้อรอ F30 320D SPORTLINE มาประมาณเกือบ 4 เดือนแล้ว โทรตามก้อแล้วยังไม่ได้ซักที โทรจนเซลบอกว่า มี F10 สีขาวเบาะน้ำตาล มา 1 คัน และก้อเอามาให็ลองถึงที่ พอรองแล้วเสร้จเลยครับเปลี่ยนใจเฉยเลย สรุปตกลงใจกับ F10 520D  ;D

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ยินดีด้วยครับ อย่าลืมส่วนลดหลักแสนนะครับF10 อิอิ ;D

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
จองที่ไหนครับเนี่ยะ...ทำไมนานจัง?

แล้ว 520d F10 นี่ ยังจอเดิมป่ะครับ?
ได้ราคาส่วนลด จนส่วนต่างกับ f30 เท่าไหร่เนี่ยะ

น่าอิจฉามากครับ จาก 3 เป็น 5 ได้รถใหญ่ขึ้นสวยขึ้นเป็นกองเลย

ยินดีด้วยครับ!!!! ^^

ออฟไลน์ MystogaN

เช่นกันครับ :P

ออฟไลน์ 2k

ต๊าย คนใจง่าย  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Parinceo

ยินดีด้วยครับ รถดีทั้งคู่เลยครับ  ;)

ออนไลน์ shando

ถามนิดนึงครับ 520dหักส่วนลดแล้วเหลือเท่าไหร่ พอดีเพื่อนผมสนใจอยู่ กำลังชั่งใจอยู่เหมือนกันเลยว่าจะเอา320dหรือ520d

ออฟไลน์ Parinceo

ถามนิดนึงครับ 520dหักส่วนลดแล้วเหลือเท่าไหร่ พอดีเพื่อนผมสนใจอยู่ กำลังชั่งใจอยู่เหมือนกันเลยว่าจะเอา320dหรือ520d

เหลือ 3.4-3.6 ล้านครับ แล้วแต่จะต่อได้ แต่ว่าจะเอาอะไรก็ลองดูโจทย์ด้วยครับ
แน่นอนว่า F10 ใหญ่กว่า คุณภาพวัสดุต่างๆดีกว่าแน่นอน แต่มันจะคุ้มไหมกัยเงิน 5-7แสนที่เพิ่มมา
แต่ถ้าคุณขับรถแค่คนเดียว เอา F30 ไป ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่ากันเลยนะครับ คล่องตัวกว่า ลองดูว่าอะไรตอบโจทย์ละกันครับ

ออฟไลน์ Vage

• **
เหมือนผมเลยครับ ตอนแรกไปลอง 320D รู้สึกกระด้าง กระเทือนเลยเฉยๆ + ไม่ชอบจอยื่นๆเหมือนเอา Ipad ไปวาง

ไปลอง 520D รักเลย นุ่มสบาย แรง สวย  (เป็นคนชอบรถนุ่มๆ)

ไปๆมาๆ โดนใจกับชุดแต่ง 528i Sport สรุป ตอนแรกวางงบ 2.8m กลายเป็น บานปลายไป 4.3M ซะงั้น T__T

ออฟไลน์ tty

• **
ไปจองที่บาร์เซมาครับ ส่วนลดก้อได้ประมาณ 230000. พยายามต่ออีกแต่น้องเค้าไม่ใจอ่อน แต่่แถมพวห กระเป๋า หมวก ร่ม ประกันชั้น1. ค่าจดยังไม่ยอมให้เลยครับ. ส่วนจอน่าจะเดิมนะครับ แต่ไม่รอแล้วครับ lci. ก้อไม่สนแล้ว นัดรับรถ 18มีนานี้ครับ ส่วนตัวแล้วชอบมากกับ สีขาวเบาะbrown ครับเห็นแล้วก้อเอาก้อเอาฟ๊ะ ไม่รอแล้วพอกันทีกับความอดทนสำหรับการรอคอย ;D

ออฟไลน์ Vage

• **
ไปจองที่บาร์เซมาครับ ส่วนลดก้อได้ประมาณ 230000. พยายามต่ออีกแต่น้องเค้าไม่ใจอ่อน แต่่แถมพวห กระเป๋า หมวก ร่ม ประกันชั้น1. ค่าจดยังไม่ยอมให้เลยครับ. ส่วนจอน่าจะเดิมนะครับ แต่ไม่รอแล้วครับ lci. ก้อไม่สนแล้ว นัดรับรถ 18มีนานี้ครับ ส่วนตัวแล้วชอบมากกับ สีขาวเบาะbrown ครับเห็นแล้วก้อเอาก้อเอาฟ๊ะ ไม่รอแล้วพอกันทีกับความอดทนสำหรับการรอคอย ;D

สอบถามหน่อยครับ ได้ดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยฮะ

ยังไงก็รถรุ่นพี่  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sappe!

ยินดีด้วยน่ะครับ

ข้ามรุ่นกันเลยทีเดียว  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ adis

มันเป็นเรื่องของเนื้อคู่อ่ะครับ พรหมลิขิต

ออฟไลน์ tty

• **
ซื้อสดอ่ะครับ เหตุผลที่เปลี่ยนใจหลักๆ ก้อนั่งประจำ 4 คนครับ ผมกับแฟน แล้วก้อเจ้าลูกสาวทั้งสองครับ และบางครั้งก้อพี่เลี้ยงนำเข้าอีก + 1ครับ

ออฟไลน์ mick

เคยครับ ไปลอง c class ตั้งนาน ลองหลายๆครั้ง กับ saab ไม่ถูกใจ
พอ bm e90 ออกมา โดนใจจองเลย เรื่องผ่านมา 8 ปีละครับ

ออฟไลน์ tty

• **
.
หาเพื่อนมาเป็นสาวก520 ครับ. เซลบอกว่าเป็นตัว 2013 ครับ เพิ่งประกอบเสร็จเดือนกุมภา ออฟชั่นไม่เท่าs3. แต่คิดว่าใก้ลเคียงครับ มีฟังชั่น sport Eco comfort  แกว่งเท้าที่ฝากระโปรงหลังแล้วเปิดให้เอง ความแรงอาจจะสู้s3 ไม่ได้แต่ไม่เป็นไรครับรถครอบครัวครับ 8)