ผู้เขียน หัวข้อ: เซงเลยครับเจอแบบนี้  (อ่าน 4909 ครั้ง)

ออฟไลน์ bank14289

• Newbie
  • *
เซงเลยครับเจอแบบนี้
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 18:47:02 »
ตื่นเช้ามาเจอ เดือดแต่เช้าเลย สำหรับคนรักรถอย่างเราถ้าเป็นรอยไปครูดมาคงไม่เป็นไรเพราะเป็นฝีมือตัวเอง แต่มันดันมาขูดรถเราเฮ้อ  :'( :'(

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
Re: เซงเลยครับเจอแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 18:58:00 »
ครับผม ต้องทำใจอะครับ แบบนี้หลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ

ผมก็เป็นคนรักรถเหมือนกัน เจอแบบนี้แรกๆ ก็แอบเซง แต่ก็นะ...เฮ่อ ได้แต่ทำใจครับ

ต้องคิดว่าของนอกกายอาจจะมี รอยนั่นนู่นนี่บ้างเป็นะรรมดาครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:03:52 »
ของผมเช้ามาเจอแมวของคนข้างบ้านขึ้นไปอยู่บนหลังคาทุกเช้าเลย ได้แต่ทำใจ เพราะเพื่อนบ้านก็แสนดีเหลือเกิน  :-X :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:14:11 »
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

มันต้องทำใจ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ puo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:20:54 »
กรณีผมก็เจ็บ(หัว)ใจมากเช่นกันครับ เมื่อเดือนก่อน(กุมภาพันธ์)

รถสุดที่รักล้างแล้วลูบดินน้ำมันและเคลือบเงาอย่างดียกให้ ผบ.ที่บ้านเอาไปขับ วันถัดมาดูรถอีกที

เป็นรอยถลอกตรงกันชนท้าย ด้านขวา เข้าถึงเนื้อสีกันชน ประมาณเท่า2ฝ่ามือใหญ่  คล้ายการถอยชน ถาม ผบ.ว่าไปโดน

อะไรมา  ผบ.บอกไม่รู้เหมือนกัน... :'( :o ::) >:(   ผมเงี้ยโค-ตะ-ระ เซ็งเลย ลงแรงไปตั้งเยอะ แต่ไม่เป็นไรครับ รถเคลมได้

แต่คนเคลมให้เหมือนเดิมไม่ได้ครับ ;D

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:38:37 »
ผมโดนรอยหนักกว่านี้อีกครับ  เมื่อวานสดๆร้อนๆ  จอดข้างรถ Jeeb 4 ประตูนั่งกินก๋วยเตี๋ยว   

คุณป้าแกปีนขึ้นรถ Jeeb แต่ขึ้นไม่ถึง   เลยเอาเท้าถีบรถผมที่จอดข้างๆ   เป็นรอยส้นรองเท้าครูดยาวๆ

ผมเห็นแล้วตกใจรีบวิ่งไปที่รถ  แต่ลุงแกถอยรถออกไปไวมาก....จากนั้นก็เช็กบิลเลยครับ  กินอะไรไม่ลงแล้ว.....

ออฟไลน์ Oatsenal

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:44:21 »
ผมโดนรอยหนักกว่านี้อีกครับ  เมื่อวานสดๆร้อนๆ  จอดข้างรถ Jeeb 4 ประตูนั่งกินก๋วยเตี๋ยว   

คุณป้าแกปีนขึ้นรถ Jeeb แต่ขึ้นไม่ถึง   เลยเอาเท้าถีบรถผมที่จอดข้างๆ   เป็นรอยส้นรองเท้าครูดยาวๆ

ผมเห็นแล้วตกใจรีบวิ่งไปที่รถ  แต่ลุงแกถอยรถออกไปไวมาก....จากนั้นก็เช็กบิลเลยครับ  กินอะไรไม่ลงแล้ว.....

เฮ่ยยย
จริงปีะเนี่ยย

น่าจะขอโทดกันบ้างนะ...

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:46:04 »

ทุเรศมากๆครับ เป็นผมตะโกนด่าไปก่อนเลย

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 20:14:10 »

น้ำใจบนถนนว่าหายากแล้ว นี่เจอตั้งแต่ข้างถนนเลย เอ่อ...แต่ ตกลงลุงหรือหรือป้าครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 20:24:21 »
ผมโดนรอยหนักกว่านี้อีกครับ  เมื่อวานสดๆร้อนๆ  จอดข้างรถ Jeeb 4 ประตูนั่งกินก๋วยเตี๋ยว    

คุณป้าแกปีนขึ้นรถ Jeeb แต่ขึ้นไม่ถึง   เลยเอาเท้าถีบรถผมที่จอดข้างๆ   เป็นรอยส้นรองเท้าครูดยาวๆ

ผมเห็นแล้วตกใจรีบวิ่งไปที่รถ  แต่ลุงแกถอยรถออกไปไวมาก....จากนั้นก็เช็กบิลเลยครับ  กินอะไรไม่ลงแล้ว.....
น้ำใจบนถนนว่าหายากแล้ว นี่เจอตั้งแต่ข้างถนนเลย เอ่อ...แต่ ตกลงลุงหรือหรือป้าครับ

ลุงคนขับ  ป้านั่งข้างหลัง   มีผู้หญิงอีกคนนั่งข้างลุงคนขับ    ถึงจำป้ายทะเบียนได้  แต่ผมไม่อยากเอาเรื่อง  ป้าแกคงไม่ได้ตั้งใจ   แต่ก็ถีบมาแล้วอ่ะนะ....

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 20:50:57 »
ใช้รถต้องทำใจครับ แต่ถ้ามีคนใช้เท้ายันรถผม คงต้องโวยวายหน่อยล่ะ

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 23:41:50 »
ผมก็เคยโดน เกิดจากตัวเองทำครับ
ใช้ไอ้รุ่นที่ฝากระโปรงท้ายมันเปิดกระเด้งขึ้นได้นะครับ ปกติถอยเข้าที่จอดรถประจำ ซึ่งมันจะมี
ท่อระบายน้ำอยู่ระดับเดียวกับฝากระโปรงที่เปิดขึ้น แบบว่าเวลาฝาเปิดต้องเอามือคอยจับไว้ และ
ประคองให้มันเปิดสุดอย่างนิ่มนวล ซึ่งมันได้ระดับไม่ชนกับท่อพอดีครับ
แต่มีอยู่วัน ไม่รู้อะไรดลใจให้คิดว่า เฮ้ยเปิดได้เลยไม่ชนหรอก เคยเปิดมาตั้งหลายครั้ง
ผลปรากฎ พอฝาสวิงออก มันมีแรงเหวี่ยงทำให้มันเปิดสูงขึ้นไปอีก เพราะเราไม่ได้เอามือประคองไว้
ก็เลยกระแทกกับน็อตยึดฝาท่อระบายน้ำ เข้าเต็มแรง เป็นรอยยาว 3 ซม 2รอย ลึกถึงด้านใน และมีรอยยุบด้วย
ผมงี้แทบจะเอาหัวโขกท่อระบายน้ำ หาเรื่องเองแท้ๆ เปิดมาก็ตั้งนานไม่เห็นจะเป็นอะไร ตอนนี้ยังทำใจไม่ค่อยจะได้เลยครับ
ผ่านมาจะเดือนและ

ออฟไลน์ kritsnutty

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:26:41 »
ผมเคยโดนลูกสุนัขที่บ้าน มันคันเหงือกนอนแทะสเกิร์ตหน้า  ตื่นเช้ามาแหว่งเลย หมาก็รัก รถก็รัก ก้ได้ได้แต่ทำใจ

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:06:06 »
โดนแบบนี้ก็เซงเหมือนกันเลยครับ อุตส่าขับแบบทนุถนอม ไม่ให้เป็นรอย พอดันมาจอดที่ทำงาน โดน ขูดเป็นรอยซะง้าน วันดีคืนดี เด็กนักเรียน มาวาดรูป ซะเต็มรถเลย 55555 เดี๋ยวนี้ทัมใจละครับ รถกับรอยมันคงของคู่กัน 

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:44:27 »
ซื้อสติ๊กเกอร์เหลืองล้วนมาแปะเนียนๆไป  ;D

ออฟไลน์ tty

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:19:25 »
ทำใจครับ รถแฟนโดน ที่ฝากระโปรงหลัง น่าจะโดนจากลูกน้องเก่าที่ออกจากงานครับ จอดหน้า OFFICE มาตั้งนานไม่เคยมีอะไร