ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องใช้รถสปอต ไม่เคยคิด จะซื้อเลย แต่มันจำเป็นเข้าแล้วครับ...  (อ่าน 37458 ครั้ง)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ใจเย็นลง ขับช้า ๆ เคารพกฏจราจร

แค่นี้ก็ปลอดภัยแล้วครับ

แต่อยากแรง ก็อีโว 9 MR ทำแท้ๆ พอครับ ฉีกหมดแน่นอน

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: จำเป็นต้องใช้รถสปอต ไม่เคยคิด จะซื้อเ$
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 08:27:59 »
Golf เจอโค้งเมื่อไหร่โดนกินนะ  ลอง WRX หรือ EVO เป็นตัวเลือกดีกว่า "ถ้าจะซิ่งหนีปืนจริงๆ"

จะว่าไปแล้วไปร้านที่รับทำกันกระสุนแทนก็ได้ครับ   ผมเคยดูมีร้านที่เคยทำถวายในหลวงอยู่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 14:13:06 โดย hutzero »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มีบางท่าน คิดว่าเจ้าของกระทู้ จะซื้อไปแว๊นซ์ ไปซิ่งมันส์ๆด้วยครับ ผมอยากจะบอกว่า ลองอ่านหน้าแรกกับหน้า 2 ของกระทู้นี้ก่อนดีกว่ามั้ย ?

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
พึ่งจะได้เข้ามาอ่านอีกครั้ง
ขอให้เจ้าของกระทู้ปลอดภัยครับ
ตามคำแนะนำพี่ๆเลยครับ ทำเกราะ ทำกันกระสุน เท่านั้น
สปอร์ตไม่ใช่คำตอบครับ  ;)

ออฟไลน์ tubtup

ขอให้เจ้าของกระทู้ปลอดภัยน่ะครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า เอารถไปทำกันกระสุน
และมีรถติดตามอีก 1 คัน น่าจะเหมาะสมกว่าขับหนีน่ะครับ

ออฟไลน์ H.

ถ้าผมจะยิง จขกท. นะครับ ผมจะลิสถ์ให้เป็นรายการตามนี้

1. เป้าหมายโดดเด่น
2. เป้าหมายกำลังเผลอ
3. เป้านิ่ง
4. อยู่ในจังหวะที่ต่อสู้ไม่ได้
5. เส้นทางที่หนีไม่ได้

ชะนั้นผมว่ารถสปอร์ตไม่ช่วยในกรณีถูกยิงครับ มันฉีกกระบะพ้นแน่ๆ แต่คุณจะเป็นจุดเด่นมากขึ้น ถูกติดตามได้ง่ายขึ้น เขาจะไปรอยิงคุณที่ไฟแดงข้างหน้าแทน
แนะนำรถธรรมดาหน้าตาบ้านๆแบบที่คนทั่วไปขับ สีธรรมดา แต่หุ้มเกราะ กระบะดีเซลน่าจะเป็นคำตอบที่ดี หุ้มเกราะ-ดันราง ทำช่วงล่างนิดหน่อย

ผมเชื่อว่าพวกนี้คงไม่ถึงกับขนอาวุธสงครามมาถล่มเป็นเรื่องเป้นราวแน่ๆ
หรือถ้ามันมาจริงๆผมเชื่อว่าสปอร์ตก็พรุนเพราะมันคงเตรียมการมาอย่างดีไม่ให้คุณหนีได้หรอก

ผมเลยคิดว่าหุ้มเกราะจะให้คำตอบดีที่สุดแต่คุณก็ต้องระวังช่วงขึ้น-ลงรถด้วยเช่นกัน
H.

ออฟไลน์ madboy

คาเยน S turbo ครับ ไม่ต้องดีเซล ไม่ต้องไฮบริด เบนซิน แรงๆ

ถ้าเป็นผม มอง SUV แรงๆ ที่ไม่ใช่มาจากกระบะ อาจจะเอาไปทำเพิ่มเรื่องความปลอดภัยจากอาวุธด้วย รถพวกนี้น่าจะไปได้มากกว่าเก๋ง

และต่อให้คนร้ายมีเก๋งแรงๆ ผมว่ามันก็ยังพอที่จะเบียด บัง อะไรต่อมิอะไรได้ เพราะบนถนนจริง มีรถคันอื่นที่วิ่งอยู่ด้วย โอกาสที่สปอร์ตแรงๆจะได้ใช้มันน้อยกว่า รถใหญ่เข้าตาจนจริงๆ อาจจะพอชนคันอื่นเค้าได้บ้าง

แต่ก็ยังไงก็อย่าให้ได้ใช้อะไรพวกนี้เลยครับ ขอให้มันจบได้ด้วยดี  ;)

ออฟไลน์ H.

อีกเรื่องครับ ถ้ารอบหน้ามันอาจจะไม่ได้เอารถกระบะมาก็ได้ครับ อาจขี่ super4 1000 มาประกบยิงแทน ซึ่ง 0-100 ระดับ 8 วิของรถสปอร์ตมันน่าจะตามทันนะ
H.

ออฟไลน์ LimitedEdition

มันควรจะเปลี่ยนโจทย์จากรถสปอร์ต ไปเป็นรถที่ตะลุยได้ทุกเส้นทาง แต่ก็ยังมั่นคงรึเปล่า?

รถเตี้ย ยิงยาก แต่ถ้าโดนขวางโดนล้อม แล้วรถสปอร์ตจะหนีไปได้ครับ?
หรือว่าทางไม่เรียบ ถูกบีบบังคับให้ไปในทางที่ไม่สะดวก แล้วจะทำยังไง

เป็นผมจะหาพวก Impreza หรือ Evo ขับ 4 แทนดีกว่า แล้วแต่งข้างนอกให้เรียบสนิทเหมือนรถธรรมดาคันนึง
หรือไม่ก็หาพวก Forester Turbo มาดูครับ

ออฟไลน์ inew

- volvo กันกระสุนขับเอง มีการ์ดที่ไว้ใจคอยคุมเชิงข้างๆ ตามลิ้งค์ข้างบน
- มีผู้คุ้มกัน หน้า+หลัง เป็นกระบะต่างสี ต่างยี่ห้อ ไม่ให้ดูเหมือนการตามคุ้มกันเกินไป
ขอให้ปลอดภัยนะครับคุณ bleem

ออฟไลน์ redsun

เป็นผมขอรถหน้าตาเรียบๆ
หนักๆ แข็งๆ เบียดทีตกถนน ชนทีกระจาย
ทอร์คเยอะๆ เก๋งขับ4 และลุยได้
Concept น่าจะประมาณนี้อ่ะครับ

ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
ผมว่าที่จริงควรจะทำตัวให้เป็นข่าวดังๆเข้าไว้ครับอย่าน้อยคนที่่คิดจะเก็บเราจะยังไม่กล้าลงมือครับ ถ้าเทียบกับอยู่เงียบๆแล้วโดนเก็บกับเราเป็นจุดสนใจแล้วโดนเก็บ มันต่างกันเลยครับ
ป.ล ประสบการณ์จากการดูหนัง prison break ครับ  8)

ออฟไลน์ sarapao11

• Newbie
  • *
คนจะยิง รถไร เนียนแค่ไหนก็ยิงถูกครับ เค้ารอ ตามดูเราตลอดแหละครับ
- รถสปอร์ตผมก็เห็นด้วยนะครับ เพราะถ้าระวังตัวจริงๆ ขับอย่าให้ใครตามประกบได้ ผมว่าก็ช่วยได้อยู่นะครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับเส้นทางที่ใช้ด้วย แต่ถ้ารถติด เค้าคงไม่กล้ายิงตอนคนเยอะหรอกมั้งครับ
- ส่วนเรื่องปืนซื้อมาผมว่าถ้าจะโดนจริงๆ ไม่ทันได้ใช้หรอกครับ แถวบ้านผม ขนาดเส้นสายขับเมือง ยังโดนอาวุธสงคราวยิงดับเลยครับ ขนาดลูกน้องในรถ 2 คน ปืนก็มีทุกคนยังไม่รอดเลย  ผมเคยรู้จักมือปืนอยู่คนนึง ขนาดทำงานมานาน พอวางมือ สักพักอยู่ดีๆก็มีงานเข้ามา พอจะไปยิงเค้า กลับโดนดักเก็บเฉยๆเลยครับ ขนาดมืออาชีพ ปืนพกติดตัวตลอดยังไม่รอด

ถ้าได้รถแรงๆมาแล้ว ก็จัดการเรื่องยางให้ดีเพราะเป็นจุดอ่อนในเรื่องนี้  และก็ขอให้จขกท.แคล้วคลาดปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ TDCI

ผมไม่ได้แช่งนะ แต่ทำประกันชีวิตเพิ่มน่าจะดี

ออฟไลน์ 2k

ซูบารุอิมเพรซ่า WRX STI มือสองที่เหล่าขาซิ่งเขาแต่งเอาไว้แล้ว3-00-400แรงม้า อัตราเร่ง การเกาะถนน การเข้าโค้งหายห่วงแน่นอน แต่ขอเบิกงบประมาณเพิ่มไปซื้อปืนที่ยิงได้ทีละหลายๆนัดดู อย่างพวก Glock B16 ที่ยิงทีละสามนัดพวกนี้น่ะ การมีรถแรงๆไม่ได้ความความว่าจะไวไปกว่าลูกปืนและปัญหานี้จะจบลงได้เมื่อสังหารคนต้อนตอว่าจ้างยิงแล้วครับ ตีงูที่หัวจะดีกว่า
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kengmania

ซื้อ 2 คันนะ เผื่อไว้ แล้วรีบทำความเคยชินกับรถ

เอิ่ม หาเสื้อเกราะสักตัวเสริมกำลังใจสักนิด
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
H2 อย่างคห. บนๆ ครับ

ไม่แนะนำรถสปอร์ตเลย ใส่ปั้มเปอร์ รอบคัน ทำฟิลม์ทึบ หาคนขับมาขับแทนครับ ตำแหน่งที่มันจะยิงคือตำแหน่งคนขับ
หา ลูกเกลี้ยง ค๊อก ติดตัวครับ  ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยง หรือย้ายที่อยู่ชั่วคราว ทั้งบ้านนะครับ

ถ้าไม่ได้จริงๆ มีเงินเยอะ(มากๆ) ซื้อ A8 แบบ Transporter  Series ไปเลยครับ ผมสนับสนุน แบบนี้ดีกว่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ paulmoderndog

ถ้า บริษัท ปรีชาถาวรอุตสาหกรรม จำกัด ยังอยู่ ไปติดต่อเขาดีกว่าครับ ถ้าบอกว่าเอา Basicคงไม่แพงอย่างที่คิด+

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=478010

หาพวก course ป้องกันตัว