ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถกลางคืน เวลาแวะกดATM ข้างถนนให้ระวังครับ  (อ่าน 9116 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakolsakman

• Full Member
   ขอแบ่งปันประสบการณืที่พบมากับตัวเองครับพี่ๆเพื่อนๆ  คือขอบอกก่อนผมนะอายุ50กว่าแล้ว แต่ยังแข็งแรงเพราะเล่นกีฟาเป็นประจำครับ คือเรื่องนี้เกิดมาหลายปีแล้ว เคยเล่าในเวปปืน วันนี้ว่างนึกขึ้นได้ เลยเอามาเล่าในเวปรถยนต์ครับ
    คือว่าผมพาเมีย ลูก และคนใช้ ไปกินเหล้ากันที่พัทยาใต้ครับ ล่อกันยันดึก ก็เลยขับรถกลับ แต่พอดีนึกขึ้นได้ว่าน้ำมันใกล้หมด แถมเงินสดก็ไม่เหลือ มีแต่บัตรเครดิต
กลัวปั้มข้างหน้าไม่รับบัตรเครดิต ไปกดเงินสดดีกว่า ก็ขับมาตามถนนสุขุมวิท แถวพัทยทาใต้ ก็ไปเจอตู้ไทยพาณิชย์เข้า เลยจอดจะไปกดเงิน  ส่วนลูกเมียคนใช้หลับในรถ
    โอแถวนั้นมืดมาก มีไอ้หนุ่มคนหนึ่งกำลังยุกยิกๆอยู่หน้าตู้ครับ ผมก็เข้าไปต่อคิว ผมไม่ได้สังเกตุอะไรทั้งสิ้น เพราะกำลังตุ่ยๆอยู่ ก้มหน้าก้มตารอคิว  และแล้วก็ได้ยินเสียง
         "เฮ้ย  ไอ้น้องขอตังษ์พันนึงซิ"  ผมเงยหน้าไปดูต้นเสียง เห็นไอ้กระหร่องสองคน วางมาดอยู่ และแล้ว ไอ้หนุ่มหน้าละอ่อนข้างหน้าผมก็วิ่งปรู๊ดไปเฉยๆ ไม่กดแล้วงงเงิน
อ้าวซวยละกรู ไอ้กระหร่องสองคนหันมาที่ผม
         "พี่ ขอตังษ์ใช้สักพันซิ"  ผมจ้องหน้ามัน มันไว้ผมยาว ผมก็ไว้ผมยาวกว่ามันเสียอีก มันไว้หนวด ผมก็ไว้หนวดแถมมีเครา หน้ามันบอกเลยว่าเป็นโจรชัดๆ ส่วนหน้าผมยิ่งโหดกว่าหน้าโจรของมันอีก ผมเลยตอบมันว่า
          "มรึงอยากตายเหรอ"
   ครับ มันถอยครับ พวกมัถอยเลย  โถไอ้หน้าปลาจวด พวกมรึงทำกรูซะเยี่ยวเล็ดเลย 
        ผมไม่ได้พกปืนนะครับ แต่มีมีดพับเล่มเล็กๆในกระเป๋ากางเกงข้างขวา และมือผมก็ล้วงกระเป๋ากางเกงตลอดระหว่างเล่นพลังจิตกับพวกมัน จนเหงื่อเปียกมือ
สรุปผมคิว่าที่ผมรอดคืนนั้น ก็เพราะหน้าตาผมโหดครับ พวกมันเลยถอย โฮ ๆๆ  หน้ากรูโหดจริง แต่กรูตาขาวนะโว๊ย ไม่มีอะไรมากครับแค่บอกเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆพี่ๆฟังกัน

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: ขับรถกลางคืน เวลาแวะกดATM ข้างถนนให้ระวังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:02:34 »
เดี๋ยวผมจะรีบไปหาน้ำยาปลูกหนวดปลูกเครามั๊งดีกว่า

ออฟไลน์ Terng

Re: ขับรถกลางคืน เวลาแวะกดATM ข้างถนนให้ระวังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:05:23 »
โหดแท้เหลาเลยคับคุณอา  :D :o :o

แต่ว่า เมาไม่ควรขับนะคร้าบบบ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:11:30 »
โจร กระ จอก 555+

ดีนะครับที่พี่จขกท.ไม่เป็นอะไร

ผมไม่กล้ากดเงินเลยครับ ยิ่งช่วงดึกๆ

จะกดตู้พวกในปั้ม คนเยอะๆครับ ดีกว่า

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:17:28 »
ถ้าผมบอกมึงอยากตายเหรอ...คงโดนกระทืบก่อนแน่เลย
"ไม่ถามสุขภาพซักคำ" ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:20:22 »
ขอบคุณคับ ปกติผมจะไม่กดเงินตู้อื่นๆที่ไม่คุ้นเคยกลัวว่าจะโดนปล้นหรือสารพัดวิธีโกงเงินแต่เคยกดหน้าหมู่บ้านโดนขอทานมาขอตังก็ทำตาขวางเสียงเข้มบอกว่า ไม่มี ทั้งที่เพิ่งกดตังไป หุหุหุ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:27:38 »
เจ้าของกระทู้โชคดีมากครับ
ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับผม

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:40:24 »
ถ้ามันมาใถผมจังหวะที่ไม่ได้หยิบ38ในรถออกมาด้วย ก้อคงให้ไปอะคับ 1000 นึงเนี่ย เฮ่อ แย่จังครับ พวกนี้ คนอื่นเค้าทำมาหากินกัน
หน้าผมจืด ผอมเพรียว หนวดไม่มี จ้องเด็กประถมมันยังขำใส่เลยคับ 5555
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:49:55 »
ผมก็เคยนะครับ นานแล้วแหละ ไปเที่ยวโรงเกลือ ตอนกลางคืนก็ออกมาหาอะไรกินรอบดึก สภาพตอนนั้นมันก็ไม่เงียบนะ แต่ก็มืด ผมเห็นชายสองคนเดินมาที่ผมขณะที่ผมกำลังจะเดินไปที่รถ ระยะห่างมันใกล้มากพอที่ผมจะได้ยินคนนึงพูดกับอีกคนนึงว่า "มึงจะเอาเหรอ กูว่าไม่ทหารก็ตำรวจนะนั่น" แล้วก็ทำเป็นเดินเลยผ่านไป สรุปก็คือ เพราะบุคลิกท่าทางที่ดูเหมือนทหารหรือตำรวจ สองคนนั้นเลยไม่กล้าทำอะไร ทั้งที่จริงๆผมเป็นครูพละ  ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 18:11:51 »
ยอมรับท่านจริงๆ ขนาดโจรยังกลัว :D

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 18:56:41 »
ผมก็ไว้หนวดเคราเหมือนกันครับ  โหดดี ไม่มีครัยยุ่ง 555+++

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:01:43 »
แบบนี้หรือป่าวครับ ที่เรียกว่าหน้าตาเป็นอาวุธ อิอิ :D

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 19:09:43 »
ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับผม

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 20:08:46 »
ฮาเลย  :D :D

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 20:22:05 »
"...พี่ๆเพื่อนๆ  คือขอบอกก่อนผมนะอายุ50กว่าแล้ว..."

โถ..พี่ สกล พี่ๆเพื่อนๆ คนในเว็บนี้ จะมีสักกี่คนเนี่ย  :o

ขอบคุณสำหรับประสบกาม..เอ้ย ประสบการณ์ครับ  ;D
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 20:54:21 »
สุดยอดเลยครับ ถือว่าตั้งสติได้ดีเลยนะเนี้ย ชอบมากเลยที่บอกมันกลับไปว่า "มรึงอยากตายเหรอ"
เป็นผมรีบควักเงินให้มันเลยอ่ะ
สงสัยครับ ถ้าพวกมันจะสู้ จะสู้กับพวกมันเลยไหมครับ

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 21:01:48 »
บุรุษผู้มีหน้าตาเป็นอาวุธ   5 5 5

แต่ก็เสี่ยงอยู่เหมือนกันครับ ถ้าพวกมันจะรุม
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 21:20:33 »
น่าจะบอกว่า "น้องๆครับ พี่อายุ  50 กว่าแล้ว" มากกว่านะครับ  :D :D

จะมีสักกี่คนในเว็บนี้ ที่อายุเกิน 50 ปี คงไม่กี่คน

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 21:41:03 »
เก่งมากครับ

กล้ามาก  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 23:22:54 »
มุกคุณพี่เด็ดมากเลยครับ นับถือนับถือ  ;D ;D ;D

ขอบคุณนะครับที่เอามาเตือน โดยส่วนตัวผมจะกด ATM ในห้าง หรือในตึกที่ทำงานเท่านั้นครับ เพราะเป็นที่มีประตูปิดเปิดเป็นกิจจะลักษณะ
มี รปภ เฝ้าด้วยครับ ไม่เคยกดข้างถนนเลยครับ กลัว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 00:10:20 »
ตอนนั้นจำไม่ผิดผมเห็นรูปที่น้าถ่ายรูปกับ Z3?
ตอนไม่มีหนวดเคราหน้าตาไม่เหมือนโจรเลยครับ
เดี๋ยวผมปลูกหนวด+เครามั่งดีกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 00:33:13 »
ขออนุญาตฮาครับพี่ ขออนุญาตเรียกพี่ด้วยครับ 55555 :D

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 01:28:18 »
ถ้าไม่พกปืน ก็น่าจะมีพวก เครื่องช็อตไฟฟ้า หรือ สเปรพริกไทย ติดตัวไว้ก็ดีครับ ถ้ามันเกิดสู้ขึ้นมาจะได้ มีทางป้องกันตัว

แต่ทางป้องกันที่ดีคือ หาสถานที่ ที่ไม่เปลี่ยว หรือเป็นไปได้ เก็บเงินฉุกเฉินไว้ในรถสัก 2-3 พัน หยิบใช้เฉพาะตอน จำเป็นจริงๆ ก็เป็นอีกทางออกครับ

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 01:57:53 »
แบบนี้หรือป่าวครับ ที่เรียกว่าหน้าตาเป็นอาวุธ อิอิ :D

หน้าตาเป็นอาวุธ!

ps.ล่อกันยันดึกเลยเหรอครับ ฮ่าๆๆ ผมแซว ขำๆนา  8) 8)

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:35:05 »
อาจารย์ผมก็โดนครับ แกมาเล่าให้ฟัง

อาจารย์ผม หน้าตาเป็นมิตร ยิ้ม ใจดี
ตอนกลางคืน สอนเด็กๆเสร็จ แวะจอดรถกดเงินที่ปั้ม มี ATM อยู่หน้าปั้มเส้นลาดกระบัง
วัยรุ่น 2 คน ผอมๆแห้งๆเหมือนคนติดยา ตาโรยๆ มาขอตังไปซื้อเอ็มร้อย
โดนทำร้ายเจ็บจนสลบ เจ็บจนหมดสติไป...

อาจารย์สอนคาราเต้ ยูโด (สายดำทั้งสองแขนง ฝึกมา 20 ปี) และเป็นเทรนเนอร์ฟิตเนส
หลายปีแล้ว ตั้งแต่สมัยผมเรียน ไอ้หนุ่ม 2 คนนั้น อาจจะยังใช้แขนขาได้ไม่เหมือนเดิม

หนักกว่านั้นคือ พ่อแม่เด็กมาเอาเรื่องด้วย กว่าจะเคลียกันจบ ยาว
เคลียไม่ได้ มันไม่ยอม สุดท้ายได้กล้องวงจรปิดหน้าปั้ม
ผมไม่ได้ดูนะ แต่ศิษย์ๆทั้งหลายที่ดูบอกว่าตอนไหล่หลุดและแขนหัก หลอนมาก!!

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:39:36 »
อาจารย์ผมก็โดนครับ แกมาเล่าให้ฟัง

อาจารย์ผม หน้าตาเป็นมิตร ยิ้ม ใจดี
ตอนกลางคืน สอนเด็กๆเสร็จ แวะจอดรถกดเงินที่ปั้ม มี ATM อยู่หน้าปั้มเส้นลาดกระบัง
วัยรุ่น 2 คน ผอมๆแห้งๆเหมือนคนติดยา ตาโรยๆ มาขอตังไปซื้อเอ็มร้อย
โดนทำร้ายเจ็บจนสลบ เจ็บจนหมดสติไป...

อาจารย์สอนคาราเต้ ยูโด (สายดำทั้งสองแขนง ฝึกมา 20 ปี) และเป็นเทรนเนอร์ฟิตเนส
หลายปีแล้ว ตั้งแต่สมัยผมเรียน ไอ้หนุ่ม 2 คนนั้น อาจจะยังใช้แขนขาได้ไม่เหมือนเดิม

หนักกว่านั้นคือ พ่อแม่เด็กมาเอาเรื่องด้วย กว่าจะเคลียกันจบ ยาว
เคลียไม่ได้ มันไม่ยอม สุดท้ายได้กล้องวงจรปิดหน้าปั้ม
ผมไม่ได้ดูนะ แต่ศิษย์ๆทั้งหลายที่ดูบอกว่าตอนไหล่หลุดและแขนหัก หลอนมาก!!

หืม หน้าด้านจัง เลี้ยงมาอย่างนี้มิน่าลูกถึงเป็นอย่างนี้อย่าให้มันขยายพันธ์ต่อไปอีกเลย คิดดูว่าถ้าเราเป็นฝ่ายถูกกระทำจะมีใครมาช่วยเหลืออะไรเราบ้างต่อให้มันโดนจับก็ไม่มีปัญญามาชดใช้ให้เรา พวกเลว 1 คนสามารถทำร้ายคนดีได้มากมายดังนั้นไม่รู้สึกเห็นใจมันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 08:57:32 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sakolsakman

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 08:13:03 »
"...พี่ๆเพื่อนๆ  คือขอบอกก่อนผมนะอายุ50กว่าแล้ว..."

โถ..พี่ สกล พี่ๆเพื่อนๆ คนในเว็บนี้ จะมีสักกี่คนเนี่ย  :o

ขอบคุณสำหรับประสบกาม..เอ้ย ประสบการณ์ครับ  ;D

อายุเป็นแค่ตัวเลขน้า ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจครับ ::)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:18:19 »

พ่อแม่ไม่โดนจับหักไหปลาร้าก็บุญเท่าไหร่แล้ว เลี้ยงลูกเป็นโจรแล้วปกป้องโจรอีก  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:36:16 »

หืม หน้าด้านจัง เลี้ยงมาอย่างนี้มิน่าลูกถึงเป็นอย่างนี้อย่าให้มันขยายพันธ์ต่อไปอีกเลย คิดดูว่าถ้าเราเป็นฝ่ายถูกกระทำจะมีใครมาช่วยเหลืออะไรเราบ้างต่อให้มันโดนจับก็ไม่มีปัญญามาชดใช้ให้เรา พวกเลว 1 คนสามารถทำร้ายคนดีได้มากมายดังนั้นไม่รู้สึกเห็นใจมันเลย

ลูกตัวเองชั่วขนาดนี้แล้วยังจะมาให้ท้าย มีพ่อแม่แบบนี้ อีกหน่อยก็มีแต่คนเลวๆเต็มบ้านเมือง

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:54:39 »
ทั้งตื่นเต้น ทั้งฮาเลย จะระวังให้มากครับ