ผู้เขียน หัวข้อ: Chev Spin เปิดตัวแล้วครับ  (อ่าน 10966 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
Re: Chev Spin เปิดตัวแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:06:02 »
ทำไมช่วงนี้รถ7ที่นั่งบ้านเราเปิดตัวเอามาแต่เครื่องยนต์เบนซินเบาๆทั้งนั้นเลย Spinก็มีรุ่นเดียว1.5 จะพาครอบครัวไปไหวไหมนั่น
นั่นนะสิ  นอกจากเบนซินแล้วความจุยังน้อยอีก กับน้ำหนักตัวที่มากกว่าปกติ น้ำหนักบรรทุกที่มากกว่ายามใช้งาน
อืดและกินจุุคือปัญหาเดียวของรถที่มาจากอินโดนีเซีย  ตั้งแต่อินโนว่าดีเซลรุ่นแรกที่สเปคเครื่องต่ำกว่าวีโก้ราคา
หกแสน ทั้งที่มันราคาล้านกว่า เลยทำใจซื้อไม่ได้  รอรุุ่นไมเนอเชนจ์ ทีนี้หนักกว่าเหลือแค่เบนซิน2ลิตร  ลูกค้าเลย
ต้องไปเอา ฟอร์กับปา แทนทั้งที่ไม่จำเป็นต้องใช้รถสูงโย่งแบบนั้น  ถ้าดีเซลมันจะแพงกว่าหกหมื่นถึงแสนนึง
ช่วยเอามาเป็นตัวเลือกทีเถอะ  คนซื้อมองออกว่าจ่ายเพิ่มแล้วคุ้มมั๊ย?

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 14:16:42 »
เครื่องนี้ไปลงโซนิคน่าจะเวิร์คกว่า  :P

จริงครับ ถ้าเอา 1.5 มาลง คนน่าจะซื้อเยอะกว่านี้ น่าจะอืดน้อยลง (แต่น่าจะยังอืดอยู่ 555)

ออฟไลน์ BaDMojo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 14:39:24 »
ถ้าคนในองกรมันจะขี้เกียจกันขนาดนั้น

ไม่แน่ใจว่าขี้เกียจมากไหม ที่เห็นมาคือเกียร์รถครูซพังกันทีละคันสองคันจนนับไม่ไหวละ พังกันมาตั้งแต่ปี 2011
จนถึงปัจจุบันพี่ท่านก็ยังไม่แก้ไขให้ ถามช่างช่างก็ว่าใช้ๆไปพังก่อนค่อยว่ากัน ก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าเป็นลักษณะนิสัยของรถค่ายนี้รึเปล่า

ถึงว่าต้องพึ่ง "โชค"

555 พึ่งโชคก็ไม่ไหวคับ โดนมากับตัว รถน้องผมเอง ครูซ ดับกลางอากาศ ต้องเรียกรถมายกเข้าศูนย์
ช่างบอกเกียร์มีปัญหา รออะไหล่ ตอนนี้รอมา 3 อาทิตย์และยังไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่เลยครับ
ความสวยที่ใช้งานมะได้ --"

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:55:26 »
เงียบสนิทเลยครับ ผมไม่รู้เลยว่ามันเปิดตัว และ มีเพียงกระทู้นี้เท่านั้นที่กล่าวถึงมัน
ขอบคุณ จขกท ที่เตือนให้ผมรู้ว่ามีรถคันนี้เปิดตัวอยู่

ปอลอ นอกจากงานเปิดตัวมันเงียบฉี่แล้วเจอกระแส accord เข้าไปอีกเลยดับเลย

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 07:45:53 »
เงียบจริงอะไรจริง
2010 VIOS