ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์BMWทำเรื่องให้ผมเซ็งอีกแล้วครับ  (อ่าน 20860 ครั้ง)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: ศูนย์BMWทำเรื่องให้ผมเซ็งอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:29:09 »

ส่วน VW ปัจจุบัน ยังไม่มีกรณีที่มีปัญหาแบบนี้ครับ จะบอกว่าแย่หรือน่ากลัวกว่าไม๊ คงต้องลองชั่งกันดูครับ เห็นๆกันอยู่ครับ

ึคุณหมอ ล่าสุดผมจะเิิอาน้องแพนด้า ผมไปแก้เสียงพอดีว่า ไม่มีเวลาเอาเข้าศูนย์วันธรรมดาเลย (ช่วงเดือนมกราคม รถค้างซ่อมเยอะมากๆ นัดเสาร์เข้าซ่อมไม่ได้คิวเลยครับ) พอไปให้เซลล์ลองหาวิธีช่วยเหลือ น้องเซลล์บอกผมว่าจะเอาเข้าวันไหนจะจองรถ Test drive เอาไว้ให้ใช้ระหว่างซ่อมก่อน ผมก็รับปากไปว่าเอาเข้าวันไหนจะนัดไปอีกที พอดีผมใช้ไปอีกสักพักนึง ตอนนี้ราวๆ 4,700 กม.แล้ว เสียงที่กวนใจ ค่อยลงไปเยอะครับ รอให้อาการชัดๆก่อน วันก่อนเซลล์ก็โทรมาถามว่าเมื่อไหร่จะนัดเอาเข้าไปให้ช่างเค้าดู ... บริการดีๆแบบนี้ก็เอามาแชร์กันหน่อยครับ ศูนย์ที่ผมออกเป็นของ ไทยยานยนต์นะครับ

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับ เสียงกรอบแกรบมีบ้างเหมือนกันครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: ศูนย์BMWทำเรื่องให้ผมเซ็งอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:20:07 »
ศูนย์หาดใหญ่ท่าทางไม่ไหวจะเคลียจริงๆ นะครับ

เค้าผูกขาดรายเดียวเสียด้วย

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:25:19 »
อย่าเลิกใช้เลยครับ ผมใช้มาห้าคันแล้ว ตัวล่าสุดเอฟ30 บอกตามตรงก็ไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่ยังรักบีเอ็มมากกว่าเบนซ์ครับ
ผมเคยเอาเข้าสมัยก่อนยนตรกะ ช่างแม่งทำไฟเบรคผมไม่ติด ก่อนออกจากศูนณ์ผมเช็คก่อน ผมเข้าไปชี้หน้าหัวหน้าช่างผมขึ้นมรึงเลยครับ บอกมันว่าถ้าภายในครึ่งชั่วโมงมรึงแก้ไม่หายกรูเอามรึงตาย ไม่ถึง20นาทีทุกอย่างเรียบร้อยครับ เจอคนมั่วๆแบบนี้ต้องโหดครับ
โหดมากครับพี่ ไอหัวหน้าช่าง ใช่คนที่สูงประมาณ 171-172 ผิวค่อนข้างขาว หน้าเป็นสิวหน่อย มันบอกผมมันเป็นคนปัตตานี อยู่แถวจะบังติกอ ผมก็อยู่ปัตตานี เหอะๆ

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:34:33 »
เห็นด้วยครับว่าเราต้องอ่านคู่มือเองด้วย เพราะหนาเป็นตำราเลยครับ
บางทีเราอาจจับประเด็นบางเรื่องได้ดีกว่าเซลล์หรือช่างที่ศูนย์อีกครับ
ขอเพิ่มเรื่องเซนเซอร์ที่เปิดฝากระโปรงท้ายของf30 ครับ ตอนไปลองรถ
ทั้งช่าง และเซลล์พากันบอกว่าอยู่ตรงกลางบริเวณโลโก ลองดูไม่เคยเปิดได้เลยครับ
พอมาอีกศูนย์ช่างบอกว่าอยู่ใกล้ๆท่อไอเสีย และเซนเซอร์ด้านซ้าย เลยเอาเท้าแหย่เข้าไปดู
ได้ครับ ระยะหลังนี้เปิดได้ทุกครั้งเลยครับ ดังนั้นเราต้องใจเย็นๆ ค่อยๆศึกษาจากคู่มือ
ลองใช้ในรถเราไปเรื่อยๆ อยู่กับเขาสักพัก เดี๋ยวก็คุ้นเคยกันครับ พอเราคุ้นเคยกับเขาแล้วก็จะรู้ว่า
เขามีเทคนิคอะไรต่างๆมากมายที่คบกันผิวเผินแล้วไม่รู้นะครับ เหมือนจีบสาวน่ะครับ ;D

ออฟไลน์ aood!e

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 22:15:03 »
ผมใช้320d sport มีอาการกินยางเป็น บั่ง ๆ  ทางศูนย์ยอมเปลี่ยนให้ทั้ง2เส้นหน้า ตั้งศูนย์ใหม่
แต่ตอนนี้ใช้มา2ปี ตามแก้ที่ล้อหน้าขวา ตกหลุ่ม มีเสียงดังที่ล้อ จะหาสาเหตุไม่เจอ ขึ้นปีที่สามแล้วยังหาไม่เจอเสียงดัง ช่างบีเอ็มต้องรีบพัฒนาทักษะการวิเคราะห์ก่อนตอบ คราวๆ แบบว่าลูกค้าโง่
เสียเวลามาเป็นปีๆ ยังหาไม่เจอ  คุณคิดว่าคันต่อไปผมจะซื้อม้ยบีเอ็ม

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 13:47:09 »
อย่าเลิกใช้เลยครับ ผมใช้มาห้าคันแล้ว ตัวล่าสุดเอฟ30 บอกตามตรงก็ไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่ยังรักบีเอ็มมากกว่าเบนซ์ครับ
ผมเคยเอาเข้าสมัยก่อนยนตรกะ ช่างแม่งทำไฟเบรคผมไม่ติด ก่อนออกจากศูนณ์ผมเช็คก่อน ผมเข้าไปชี้หน้าหัวหน้าช่างผมขึ้นมรึงเลยครับ บอกมันว่าถ้าภายในครึ่งชั่วโมงมรึงแก้ไม่หายกรูเอามรึงตาย ไม่ถึง20นาทีทุกอย่างเรียบร้อยครับ เจอคนมั่วๆแบบนี้ต้องโหดครับ
โหดมากครับพี่ ไอหัวหน้าช่าง ใช่คนที่สูงประมาณ 171-172 ผิวค่อนข้างขาว หน้าเป็นสิวหน่อย มันบอกผมมันเป็นคนปัตตานี อยู่แถวจะบังติกอ ผมก็อยู่ปัตตานี เหอะๆ

ใช่ครับคนนี้แหละ อยากรู้ว่าชื่ออะไรดูที่ลายเซ็นต์ใน book service ได้เลย

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 16:46:25 »
อัพเดทครับ ทุกอย่างเคลียร์แล้วครับ มีพี่ที่ทางศูนย์ไม่แน่ใจว่าผู้จัดการรึเปล่านะครับ ได้โทรมาหาผมเพื่อขอโทษและได้มาหาผมถึงที่อพาร์ทเมนท์เพื่อที่จะเข้ามาแก้ไขทุกอย่างให้ ที่ทางช่างในศูนย์ได้ทำไม่ดีไว้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ a-k-e

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 02:37:22 »
เผอิญว่าอยู่กรุงเทพ ผมออกรถที่บาร์เซโลน่า วิภาวดี
แต่ ณ ตอนนี้ หากต้อง service ผมไปที่ German Auto บางนาเท่านั้นครับ
คันต่อไปก็คงบอกลาที่เก่า แล้วมองไปที่บางนา หรือที่อื่น