ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการBMW "อัพเดท"ครับ  (อ่าน 6491 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ศูนย์บริการBMW "อัพเดท"ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:10:45 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29069.0.html
ต่อเนื่องมาจากกระทู้นี้ที่ผมได้ตั้งขึ้นมา ทุกอย่างเคลียร์และจบแล้วนะครับทุกท่าน ก่อนอื่นเลยขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ โดยเฉพาะพี่จิมมี่HLMของพวกเรา ที่ช่วยส่งเรื่องนี้ไปให้ทางศูนย์ได้รับทราบ จนทำให้วันนี้พี่เค้าได้มาหาผมถึงอพาร์ทเมนท์ ซึ่งห่างกับศูนย์ประมาณ30Km โดยที่ผมไม่รู้มาก่อนเลยว่าพี่จิมมี่ได้ส่งเรื่องนี้ไปให้ทางบริษัท วันนี้พี่ที่ศูนย์เค้ามา เค้าก็บอกผมว่าพี่จิมมี่นี่แหละที่ส่งเรื่องนี้ไปให้เค้าได้ทราบเรื่อง ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆครับ  ;D ;D

- พี่เค้าที่มาจากศูนย์ดีมากครับ อัธยาศัยดี พูดจาดี มาสอนผมทุกอย่างที่เกี่ยวกับ iDrive และระบบต่างๆ มันละเอียดสุดๆเลยครับ ต้องใช้เวลาค่อนข้างมากในการจำทุกอย่างให้หมด ผมไม่แน่ใจว่าใช่ผู้จัดการรึเปล่านะครับ เพราะผมเองก็ไม่กล้าถาม แต่ผมบอกเค้าไปว่า ผมไปศูนย์แต่ละทีไม่เคยเห็นพี่เลย พี่เค้าก็บอกว่าเค้าอยู่แต่ข้างบน ไม่ค่อยอยู่ข้างล่างครับ ??? ??? ???
- ใครได้ลอง 1.เหยียบเบรค 2.แล้วเข้าเกรียร์ไปที่โหมด+/- 3.แล้วดับเครื่องดูแล้วบ้างครับ แล้วจะได้รู้ว่าคันเกียร์ไฟฟ้ามีผีสิงอยู่  :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 21:30:28 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: ศูนย์บริการBMW "อัพเดท"ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:12:03 »

ออฟไลน์ MystogaN

Re: ศูนย์บริการBMW "อัพเดท"ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:15:11 »
ยินดีด้วยนะครับ หวังว่าศูนย์นี้จะพัฒนาในทางที่ดีและเป็นที่พึ่งพาของชาว Bimmer ภาคใต้ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:16:22 »

ชอบสังคมดีๆแบบนี้คับ มีอะไรช่วยได้ก็ช่วยกัน

พี่จิมมี่หล่อมวากกกกกก ;D

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:20:30 »
พี่จิมมี่สุดยอดครับ

ออฟไลน์ paphonsan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:21:00 »
+100 เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:23:57 »
พี่จิมมี่โหดจริง สุดยอดครับคอยช่วยเหลือเรื่อยๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:24:32 »
พี่จิมมี่แกมาแบบเงียบๆครับ ไม่บอกไม่พูดไรกับผมเลย ว่า พี่ได้ส่งเรื่องไปให้แล้วนะ อะไรก็ว่ากันไป
แต่ที่ไหนได้ ส่งเรื่องไปให้ศูนย์แล้ว โดยที่ผมไม่รู้มาก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:25:15 »
สังคมอบอุ่นบน Hlm ชอบบรรยากาศแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ aood!e

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:36:09 »
สังคมงดงาม ปัญหาที่ไว้ให้แก้ไข ทุกอย่างเป็นบทเรียน รถคันเป็นล้านกว่าจะซื้อ ไม่ใช่ง่ายๆ ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหนๆ ดีครับ มาถูกทาง

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 21:43:39 »
ได้อ่านแล้วรู้สึกอบอุ่นมากๆเลยครับ

ยินดีกับคุณก๊อตด้วยนะครับที่เรื่องไม่ดีเกี่ยวกับ BMW ผ่านไปแล้ว
จะได้สนุกกับ BMW จริงๆซะที

ปล. สบายเลยครับทีนี้ รู้จักช่างใหญ่ แลกเบอร์เรียบร้อยแล้วใช่มั้ยครับ 5555555

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:14:19 »
แสดงความยินดีกะเจ้าของรถด้วยนะครับ มีความสุขกะมันเยอะๆนะครับ
ว่าละก็อดชื่นชมใจน้ำใจพี่จิมมี่ไม้ได้ งดงามจริงๆ

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:18:34 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29069.0.html
ต่อเนื่องมาจากกระทู้นี้ที่ผมได้ตั้งขึ้นมา ทุกอย่างเคลียร์และจบแล้วนะครับทุกท่าน ก่อนอื่นเลยขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ โดยเฉพาะพี่จิมมี่HLMของพวกเรา ที่ช่วยส่งเรื่องนี้ไปให้ทางศูนย์ได้รับทราบ จนทำให้วันนี้พี่เค้าได้มาหาผมถึงอพาร์ทเมนท์ ซึ่งห่างกับศูนย์ประมาณ30Km โดยที่ผมไม่รู้มาก่อนเลยว่าพี่จิมมี่ได้ส่งเรื่องนี้ไปให้ทางบริษัท วันนี้พี่ที่ศูนย์เค้ามา เค้าก็บอกผมว่าพี่จิมมี่นี่แหละที่ส่งเรื่องนี้ไปให้เค้าได้ทราบเรื่อง ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆครับ  ;D ;D

- พี่เค้าที่มาจากศูนย์ดีมากครับ อัธยาศัยดี พูดจาดี มาสอนผมทุกอย่างที่เกี่ยวกับ iDrive และระบบต่างๆ มันละเอียดสุดๆเลยครับ ต้องใช้เวลาค่อนข้างมากในการจำทุกอย่างให้หมด ผมไม่แน่ใจว่าใช่ผู้จัดการรึเปล่านะครับ เพราะผมเองก็ไม่กล้าถาม แต่ผมบอกเค้าไปว่า ผมไปศูนย์แต่ละทีไม่เคยเห็นพี่เลย พี่เค้าก็บอกว่าเค้าอยู่แต่ข้างบน ไม่ค่อยอยู่ข้างล่างครับ ??? ??? ???
- ใครได้ลอง 1.เหยียบเบรค 2.แล้วเข้าเกรียร์ไปที่โหมด+/- 3.แล้วดับเครื่องดูแล้วบ้างครับ แล้วจะได้รู้ว่าคันเกียร์ไฟฟ้ามีผีสิงอยู่  :P :P :P
เยี่ยมสุดๆครับ พี่จิมเรา
ว่าแต่ผีสิงนี่คืออะไรครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ Oatsenal

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:19:06 »
พี่จิม มาแนวนี้อีกแล้ว ได้ใจผมไปเลย

ถ้าใครได้เล่นบอร์ดนี้นาน ก็คงรู้ดี...ว่านี่ไม่ใช่ครั้งแรก หุหุ ;D ;D

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:25:15 »
ยินดีด้วยนะครับ บอกแล้วว่าถ้าทำความคุ้นเคยกับเขามากขึ้นแล้วจะรักเขามากขึ้นครับ
ว่าแต่ผีสิงนี่อะไรเหรอครับ ไม่ทราบเหมือนกัน

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:26:11 »
ปัญหาไม่ได้ถูกแก้ที่ต้นตอ ยังไงปัญหาคงเกิดขึนอีก ถึงตอนนั้นผมไม่แน่ใจว่าคุณจิมมี่จะช่วยเหลือได้ทุกเคสทุกคนหรือไม่

ควรจะแก้ไขแบบบูรณาการมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:33:41 »
ยินดีด้วยนะครับที่ไม่มีปัญหาใดๆข้องใจอีกต่อไป

พี่จิมแกไวมากๆครับ สวดยอดมากๆเลย

;) ;) ;)

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:39:40 »
ยินดีด้วยครับที่ทุกอย่างจบลงด้วยดี คุณจิมมี่ก็สุดยอดครับ นับถือในน้ำใจ

ได้ข่าวมาเหมือนกันว่าอาจมีการเปลี่ยนแปลงบางอย่างที่ศูนย์แห่งนี้ ก็ให้สำเร็จเถอะ จะได้ใช้รถยี่ห้อนี้อย่างสบายใจ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:45:47 »

เยี่ยมสุดๆครับ พี่จิมเรา
ว่าแต่ผีสิงนี่คืออะไรครับ
คืออยากให้พี่ไปลองเองครับ ผมรู้สึกว่ามันจะมีเซอร์ไพรส์เล็กน้อยครับ อ้อ เหยียบเบรคเข้าRแล้วลองดับเครื่องดูนะครับ ผมรู้สึกว่ารถรุ่นอื่นมันทำไม่ได้

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:47:05 »
ปัญหาไม่ได้ถูกแก้ที่ต้นตอ ยังไงปัญหาคงเกิดขึนอีก ถึงตอนนั้นผมไม่แน่ใจว่าคุณจิมมี่จะช่วยเหลือได้ทุกเคสทุกคนหรือไม่

ควรจะแก้ไขแบบบูรณาการมากกว่านะครับ
ครับ ยังไงซะก็ทำวันนี้ให้ดีที่สุดพอครับ อะไรจะเกิดอีีกในอนาคตเรากำหนดไม่ได้ ให้มันเกิดขึ้นก่อนครับแล้วค่อยทำให้มันเป็นไปตามเรื่อง

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 00:06:16 »
เคยครับ วันนั้นรีบเข้าห้องน้ำ+เพิ่งรับF10 มายังไม่ทันถึง2เดือนดี จอดแล้วลืมกด P ครับ ดับเครื่องเลย
ผลปรากฎว่า สตาร์ทมา เข้าเกียร์เดินหน้าไปได้2เมตร เกียร์ตัดเองครับ ขยับไม่ได้เลย
ดับเครื่องสตาร์ทใหม่ ก็เหมือนเดิม 2เมตรตัด รอบนี้ขึ้นครับ แต่ไม่ใส่เกียร์ให้
สุดท้ายเรียกมาลากไปครับ ระหว่างรอ (ประมาณ1ชม.) ผ่านไปครึ่งชม. ลองใหม่ คราวนี้วิ่งได้ปกติ เข้าศูนย์จิ้มคอมก็ไม่มีรายงานอะไรเลย
งง....เลยครับ ระบบไฟฟ้าเนี่ยมันน่ากลัวนะ สมมติถ้าเบรกมือมันค้าง ถ้าเป็นรถทั่วไปก็ยังพอขับช้าๆ ลากไปอย่างงั้น แต่ของBMW ตัดเกียร์ด้วย - -" ไปไหนไม่ได้เลยจริงๆ

นี่หรือเปล่าครับ อาการ"ผีสิง"  ;)

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 08:31:44 »
เท่าที่สังเกตเห็น คุณ jimmy เขามีกฏของเขาอยู่ครับว่าต้องทำยังไง ถ้าใครมีปัญหาก็ทำตามนั้นไป เขาจะช่วยเหลือให้ตามควรครับ

ส่วนกรณีที่มีปัญหาคือ ออกมาโวยวายด่ากราด ขู่อย่างนั้น อย่างนี้ ซึ่งไม่เข้าในกฏเกณฑ์ที่เขาจะให้ความช่วยเหลือได้ครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:08:41 »
เคยครับ วันนั้นรีบเข้าห้องน้ำ+เพิ่งรับF10 มายังไม่ทันถึง2เดือนดี จอดแล้วลืมกด P ครับ ดับเครื่องเลย
ผลปรากฎว่า สตาร์ทมา เข้าเกียร์เดินหน้าไปได้2เมตร เกียร์ตัดเองครับ ขยับไม่ได้เลย
ดับเครื่องสตาร์ทใหม่ ก็เหมือนเดิม 2เมตรตัด รอบนี้ขึ้นครับ แต่ไม่ใส่เกียร์ให้
สุดท้ายเรียกมาลากไปครับ ระหว่างรอ (ประมาณ1ชม.) ผ่านไปครึ่งชม. ลองใหม่ คราวนี้วิ่งได้ปกติ เข้าศูนย์จิ้มคอมก็ไม่มีรายงานอะไรเลย
งง....เลยครับ ระบบไฟฟ้าเนี่ยมันน่ากลัวนะ สมมติถ้าเบรกมือมันค้าง ถ้าเป็นรถทั่วไปก็ยังพอขับช้าๆ ลากไปอย่างงั้น แต่ของBMW ตัดเกียร์ด้วย - -" ไปไหนไม่ได้เลยจริงๆ

นี่หรือเปล่าครับ อาการ"ผีสิง"  ;)
อ่อ ไม่ใช่ครับ ผีสิงคันเกียร์ที่ผมหมายถึงไม่ได้เป็นแบบนั้นครับและไม่มีผลต่อการขับขี่ด้วยครับ ผมมองว่า มันช่วยให้ดูล้ำสมัย ไฮเทค มากกว่าหนะครับ กล่าวคือ เหยียบเบรค อยู่ในเกียร์Dแล้วดันคันเกียร์ไปทางฝั่งซ้ายเพื่อเข้าเกียร์+/- กดปุ่มดับเครื่อง คันเกียร์มันก็จะโยกมาขวาให้เองหลังจากกดปุ่มดับเครื่องครับ อยู่เกียร์Rก็ดับเครื่องได้นะครับ มันจะเข้า P ให้เองเลย

ออฟไลน์ sakolsakman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 11:13:30 »
พี่จิมมี่สุดยอดเลย ไม่ผิดหวัง นังเมียผมถึงได้เป็นแฟนประจำพี่