ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถเส้นเชียงใหม่-เชียงราย โปรดระวัง แก๊งปาหินยังต้องถอย เมื่อเจอแก๊งปาขวาน !!!  (อ่าน 7369 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

ถ้าคันนี้ไม่ใช่รถกระบะยกสูง แต่เป็นรถเก๋ง คงเข้ากระจกหน้าไปเต็มๆแล้วนะครับเนี่ย

วันที่ 14 มี.ค. ผู้สื่อข่าวได้ติดตามความคืบหน้าของคดีคนร้ายมือบอนใช้ขวานปาใส่รถยนต์ปิกอัพที่วิ่งอยู่บนถนนทางหลวงสายเชียงราย-เชียงใหม่
โดย พ.ต.อ.ศิริมล วิสุทธิกุล ผกก.สภ.แม่เจดีย์ อ.เวียงป่าเป้า จ.เชียงราย เปิดเผยว่า จากการที่ในโซเชียลเน็ตเวิร์ก ได้โพสข้อความเตือนภัย
ให้ผู้ขับรถระมัดระวังเรื่องแก๊งปาสิ่งของใส่รถยนต์ที่วิ่งบนถนน โดยเมื่อเวลา 03.30 น. ของวันที่ 11 มี.ค. ที่ผ่านมา ได้มีสามี-ภรรยา คู่หนึ่ง
ขับรถยนต์ปิกอัพ ยี่ห้ออีซูซุ และถูกคนมือบอนใช้ด้ามขวานปาถูกที่กระจังหน้ารถ เกิดความเสียหายเล็กน้อย คนในรถปลอดภัยทั้งคู่
และได้เข้าร้องทุกข์กับ ร.ต.อ.วิศิษฐ์ ตามจิตต์ พงส.สบ.1 ไว้ และมีการลงบันทึกประจำวันไว้แล้ว

พ.ต.อ.ศิริมล กล่าวต่อว่า คดีนี้ตำรวจไม่ได้นิ่งนอนใจ เนื่องจากเป็นครั้งแรกที่มีการปาขวาน แทนก้อนอิฐ ใส่รถยนต์ที่วิ่งระหว่างทาง
เจ้าของคดีได้รีบนำของกลางส่งกองพิสูจน์หลักฐาน เพื่อหาลายนิ้วมือแฝงของคนร้ายไว้ประกอบคดี อีกทั้งชุดสืบสวนได้ลงพื้นที่
รวมทั้งพื้นที่ข้างเคียงเพื่อสืบหาผู้กระทำผิด และทางฝ่ายปราบปราม ได้ตั้งด่านตรวจและจุดสกัด รวมทั้งสายตรวจ คุมเข้ม
ป้องกันมิให้เกิดเหตุร้ายขึ้นอีก เป็นคดีแรกที่เกิดขึ้นในพื้นที่ตั้งแต่เข้ารับตำแหน่ง และไม่ได้นิ่งนอนใจในการติดตามตัวคนร้ายมารับโทษต่อไป.

ที่มาครับ http://www.dailynews.co.th/thailand/190574

ออฟไลน์ Parinceo

โห อันตรายมากครับ ไม่รู้พวกนี้ต้องการอะไรจากสังคม กลุ้มใจครับ ยิ่งวันยิ่งแย่ลงๆ

ออฟไลน์ porasit33

โหดเกิน --*--
ชิวิตสมัยนี้มันจะเข้าไกล้ภาพยนต์มากขึ้นทุกวัน

ประเด็นคือ เรากำหนดว่ารอด / ไม่รอด ไม่ได้นี่สิครับ เวรกรรม

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อันตรายจริงๆ ครับ ถ้าถึงคราวซวยขึ้นมาจริงๆ ผมไม่อยากจะคิดเลย ขับรถอยู่ดีๆ เห้ออ . . .

ออฟไลน์ jumpon77

พวกนี้อาจจะเป็นพวกวัยรุ่นหละครับพวกนี้คะนองนะครับยังดีรถแค่เสียหายถ้ารอบต่อไปโดนคนหละครับถึงชีวิตนะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NoName__???

อย่างนี้ถือว่าอยู่ในข้อหาพยายามฆ่ารึเปล่านี่

ออฟไลน์ eastbayboy

• Newbie
  • *
แค่เส้นทางก็อันตรายอยู่แล้ว ยังต้องมาเจอกับพวกนรกอีก น่ากลัวจริงๆ  :o

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
น่ากลัว
ลองให้มันปาโดนพ่อแม่มันแบบในหนังสิ
มันจะรู้สึกยังไง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ต่อไปเราจะเพิ่มความระวังให้มากขึ้นด้วยการทำแบบนี้...!

:D :D :D อาวุธครบมือ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2013, 01:38:08 โดย อะไรนะ? »

ออฟไลน์ mrjkp

• Newbie
  • *
โลกสมัยนี้น่ากลัวขึ้นทุกวัน อีกหน่อยคงต้องทำอุปกรณ์เสริมเป็นตะแกรงเหล็กติดหน้ารถ เอาแบบรถหุ้มเกราะกันไปเลย

ออฟไลน์ N.BeTa

• Jr. Member
  • **
เคยสังเกตุไหมครับ คนรุ่นก่อนๆ ไม่มีการทำอย่างงี้หรอ สังคมสมัยนี้มันก้าวไกลไป ภาพยนต์ก็ยังเอามาเลียนแบบกันเลย อีกไม่นานสังคมคงอยู่ด้วยการต้องจ้างบอร์ดี้การ์ดละ
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง สาธุ

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
เสี่ยงจาก รถตัดเลนกับแซงทางโค้งยังไม่พอเหรอเนี่ย มีปาขวานด้วย เห็นด้ามมันน่าจะเป็นเสียบด้ามเหล็กรึเปล่า

ออฟไลน์ johnlee

ทำไมมันลงทุนเอาของแพงมาปา ขวานก็มี200-300บาทละ

ผมว่ามันคงไม่ตั้งใจทำจริงจังมั้ง อาจจะแค่คะนองเป็นครั้งคราว เพราะขวานมันแพงนะ 300 ซื้อได้ 2 เม็ดละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Monn

ขอให้มันปาโดนญาติมัน  >:(
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ด้วยเหตุนี้แลเวลาเดินทางไกลผมจึงอยากได้รถใหญ่ไว้ก่อน ไม่ได้กลัวว่าขับรถเล็กแล้วรถจะไม่ไหวขี่มอเตอร์ไซด์ข้ามหลายจังหวัดผมยับเคยทำมาแล้วเลยแต่ห่วงเรื่องความปลอดภัยซะมากกว่ายังไงๆเวลาเกิดเหตุรถใหญ่กว่าสามารถเอาตัวรอดได้ดีกว่ายิ่งรถสูงก็ยิ่งดีทำให้มองได้รอบๆไกลๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SP

ซักวันมันคงเจอเหมือนใน 5 แพร่ง ตอน หลาวชะโอนอ่ะครับ ที่เป็นพวกปาหินแล้วปาโดนรถพ่อตัวเอง

แล้วมันจะรู้ว่าคนที่โดนรู้สึกยังไง   >:( >:( >:(

ออฟไลน์ No Trespassing

บ้านแฟนเก่าผมอยู่แถวๆแม่ขะจาน - เวียงป่าเป้า นึกออกเลยว่าเส้นทางเป็นอย่างไร

เส้นแม่ขะจาน - เชียงใหม่ (นับจากปั้ม ปตท.แม่ขะจาน มุ่งหน้าเชียงใหม่) ช่วงแรกยังเป็นทางดี ถนน 4 เลนวิ่งสบายมากครับ

แต่พอขับไปซักพัก จะเป็นทางสวนกันสองเลน จะเรี่มขึ้น และ ลงเขาจากจุดนั้น จนกว่าจะถึงดอยสะเก็ด

ถ้าเป็นช่วงกลางคืนดึกๆ ถนนเส้นนี้ที่ค่อนข้างอันตรายครับ เพราะไม่มีรถวิ่งเลย นานๆถึงจะโผล่มาซักคัน

รถส่วนใหญ่ที่มาจากกรุงเทพ หรือ ลำปาง ถ้าจะมาแม่ขะจาน - ป่างี้ว เค้าจะใช้เส้นแจ้ห่ม (1035) เพราะทางดีกว่า เส้นทางไม่ได้ขึ้นเขามากนัก แถมมีบ้านคนอยู่เรียงรายทั้งสองฝั่ง คนก็เลยชอบใช้กัน

ช่วงนี้ขับรถกลางคืน ต้องระวังครับ  :-[

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
อยู่บนถนนสมัยนี้เหมือนอยู่บนสนามรบ
แบบเมื่อวานแซงเลนสวนเจอมอเตอร์ไซต์วิ่งตรงแหน่วมาแต่ไกล ไม่ยอมเบี่ยงหลบจะกลับเข้าเลนก็ไม่ทันแล้วแต่ได้หยุดรอ แล้วมันก็พุ่งมาชน T T

ออฟไลน์ Amaranthe

จาก ปาหิน ปาหอก แล้วก็ ปาขวาน ต่อไปจะมีอะไรอีกละเนี่ย

ออฟไลน์ neutrino

ปาหินเคยมี ตอนนี้มีปาขวาน อีกไม่นานคงมีปาระเบิด "ขอให้สัตว์พวกนี้กลับสู่ภพภูมิเดิมเร็วๆเถิด สาธุ"

ออฟไลน์ Tuxedo

• Newbie
  • *
ผมว่านี่มันปล้นชัด ๆ มันกะให้รถตกข้างทางแน่ ๆ โชคดีที่ไม่โดนคนขับ

หวังว่าพวกมันคงโดนจับเร็ว ๆ นะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผู้พิทักษ์กฏหมายต้องจัดการให้ได้เร็วที่่สุดครับ

ไม่ใช่ปารถประชาชนตาดำๆ จับไม่ได้

แต่ปารถตำรวจเมื่อไม่นานมานี้ แป๊ปเดียวได้ตัวแล้่ว

ความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของประชาชนสำคัญนะครับ
ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆ ลงโทษให้หนัก จะได้ไม่เอาเป็๋นเยี่ยงอย่าง

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
 ตอนแรก ที่ได้ยินข่าวแก๊งปาหิน ว่าน่ากลัวแล้ว   :-X   ตอนนี้เจอข่าวแก๊งปาขวานแม่เจ้า !! ทำเอาไม่กล้าขับรถไปต่างจังหวัดเลย

เพราะกลัวเหตุการณ์ไม่คาดคิดแบบนี้ครับ  :-\ ประเทศไทยอยู่ยากขึ้นทุกวันแล้ววว  :'( :'(

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
โห ถนนเส้นนี้ปรกติก็น่ากลัวอยู่แล้วเพราะมีโค้งอันตรายดังๆระดับประเทศอยู่คือโค้งแถวบ้านปางแฟน ที่มีรถทัวร์ครูนักเรียนจากจันทบุรีกับพิจิตรตกเขาน่ะคงจำกันได้ แถมมามีเหตุการณ์แบบนี้อีกผมว่าต่อไปคงไม่มีใครกล้าวิ่งตอนกลางคืนแน่เลยครับ ผมว่าไอ้พวกนี้มันคงคุกคะนองมันน่ะคับน่าจะเมาสุราด้วย ทำให้บ้านเมืองเสื่อมเสียชื่อเสียงเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

เคยสังเกตุไหมครับ คนรุ่นก่อนๆ ไม่มีการทำอย่างงี้หรอ สังคมสมัยนี้มันก้าวไกลไป ภาพยนต์ก็ยังเอามาเลียนแบบกันเลย อีกไม่นานสังคมคงอยู่ด้วยการต้องจ้างบอร์ดี้การ์ดละ

สมัยก่อนยิ่งกว่านี้อีกครับ มีทั้งตอไม้มาขวางทางพอรถจอดแล้วก็ปล้นทรัพย์,วางเรือใบดัก บางทีก็ฆ่าเจ้าของทรัพย์ตาย โจรสมัยก่อนพวกก๊วนใหญ่ๆนี่ตำรวจยังกลัว จะทลายซุ้มโจรบางทีต้องระดมกำลังมาเกือบหมดภาค เพราะโจรมันเยอะแถมมีอาวุธทันสมัยกว่าตำรวจอีก

ออฟไลน์ jirakij

• Newbie
  • *
    • lubetools เว็บไซต์จาระบี น้ำมันชั้นนำ
วันหลังต้องติดตะแกรง เป็นรถตู้ขนเงิน แล้วไหมเนี่ย
Bestlubetools!
www.lubetools.com