ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ : ถ้าคุณต้องอยู่กับรถคันนึงไปอีก 15 ปี คุณจะเลือกรถคันไหนครับ  (อ่าน 16479 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
อีก 15 ปีข้างหน้า  :o
ต้องมีสักปีสิน่า ที่น้องน้ำเธอร์จะโชว์พาวอีกครั้ง

ณ ตอนนี้ผมพุ่งไปที่ all new d-max 4 dr hr 2.5 VGS Z Prestige Navi AT 896,000 ครับ

ปล งบเหลือ  ;D เอาอีโค่พี่โตอีกคันละกัน

ผมเห็นด้วยตามนี้นะ ถ้าเป็นผมเจอโจทย์นี้และมีเงิน 1.5 ล้านให้เลือกได้ครั้งเดียวแล้วอีก 15 ปี หรือ 10 ปีถึงเปลี่ยนรถได้อีก
ผมคงจัดกระบะ 4 ประตูสักคัน ส่วนเงินที่เหลือ ต้องดูว่าผมต้องปรับช่วงล่างให้กับกระบะที่ผมเลือกไหม และต้องปรับปรุง
เครื่องเสียง เช่น ติดจอดูหนังให้ลูกรึเปล่า ถ้าเงินเหลือ ผมก็จะจัด Eco-car อีกสักคันครับส่วน Eco คงเป็นรุ่นต่ำสุดที่เป็นเกียร auto

ส่วนกระบะ 4 ประตู ผมคงขอดูห้องเครื่องก่อนครับ ว่าวางองค์ประกอบมาแบบไหน ทุกอย่างรื้อง่ายซ่อมง่ายรึเปล่า
ผมขอเลือกห้องเครื่องที่เข้าถึงส่วนต่างๆได้ง่ายไม่ต้องรื้อเยอะวุ่นวาย เพราะรถต้องใช้กันอีกนาน
ส่วนเหตุผลที่จัดรถกระบะ 4 ประตูอีกอย่างคือ ผมจะดูห้องโดยสารที่ต้องนั่งสบายด้วย โดยเฉพาะแถวหลังต้องได้ฟิวลิ่งใกล้เคียงเก๋ง

ส่วนกระบะด้านหลัง มีไว้เพื่อบรรทุกของบ้าง เพราะต้องส่งลูกเรียน มีวันที่ต้องขนของให้ลูกแน่ๆ เช่น ย้ายหอพัก หรือ พาลูกๆไปเที่ยว
ทะเล ภูเขา วันหน้าอาจมีขนจักรยานพาครอบครัวไปเที่ยว หรือ อาจต้องย้ายตู้เย็น ขนมอเตอร์ไซด์ให้เขา

ส่วนรถ Eco ถ้าเงินเหลือผมคงจัดไว้สักคัน อย่างน้อยขับในเมืองรถติดๆ ไปไหนมาไหนใกล้ๆ มีไว้ให้แม่บ้านสักคัน
ผมจัดตามงบ 1.5 ล้านที่ให้ไว้นะครับ เป็นผมผมคงจัดแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
รถที่ตัวเองชอบ จบ เพราะมันต้องอยู่กับเรา15ปี ถ้าเป็นรถที่ไม่ชอบเราจะไม่ชอบมันไป15ปี

อย่างผมแม่ไห้เอาซีวิคพ่อไห้เอากระบะ แต่ผมเอามาสด้า2 ชนแล้วชนอีกไช้มาหลายปี ถ้าคิดจะเปลี่ยนยังเสียดายเลย เพราะชอบสีเขียว555

morphling14

• บุคคลทั่วไป
กำลังมอง camry HV ใว้ครับ คันใหญ่หน่อย พอมีความหรูบ้าง รถตลาด คนใช้พอสมควรน่าจะมีการพบจุดบกพร่องต่างๆเพื่อรอการแก้ไข ผู้ใหญ่นั่งหลังสบาย วิ่งต่างจังหวัดไม่เครียดเท่ายายอ้วนเฟียสต้า ส่วนถ้าอยากมีรถที่ชอบก็ค่อยซื้ออีกคันครับเมื่อการเงินพร้อม

ออฟไลน์ Tonchompoo

• Jr. Member
  • **
ผมเชียร์ PPV ครับ ทั้ง ปาร์เจโร่//ฟอร์จูนเนอร์//เทลเบลเซอร์   ครับ

ไม่ก็ ปิคอัพ 4 ประตู ออฟชันครบๆ ครับ