ผู้เขียน หัวข้อ: // ความเปลี่ยนแปลงในคอลัมน์ Spyshot ที่ต้องขอความร่วมมือจากทุกท่าน //  (อ่าน 17871 ครั้ง)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สู้ต่อไปครับ และขอเป็นกำลังใจให้ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
ไม่อยากให้ต้องบริจากอะครับ เดียวจะกลายเป็นแบ่งกลุ่มกัน

แต่ผมอยากได้ของ rare item มากกว่า เช่น ทำ model ติดรถ ไม่ใช่ sticker club นะครับ
ทำจำนวนจำกัด อะไรมาณนี้ สำหรับผม มัน Ok เลย หรือทำเสื้่อออกมาจำกัด ผมรับได้ จะจองเลยแหละครับถ้าทำมา (ขอ size ใหญ่หน่อย เป็นใช้ได้)
+ค่าจัดทำ เอามาบริหารเว็ปต่อไปอนาคตจะได้มีอะไรดีขึ้นกว่านี้อีก

+1 เลยคับ แบบนี้ซิคับถึงจะดี จะได้ไม่เหมือนกับทำเว็ปเพื่อธุรกิจ
มันดูโอเคกว่านะคับ และยังเป็นสัญลักษณ์บ่งบอกด้วยกว่าเราคือชาว "HLM"  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รับทราบครับผม ขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานทุกคนครับ

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
รับทราบ และขอบคุณมากครับ
ยินดีช่วยเหลือเวปด้วยนะครับถ้ามีอะไรร้องขอ เต็มที่เลยครับ

ออฟไลน์ Mark_UK

ขอบคุณพี่จิมและทีมงานครับ

ไม่อยากให้ต้องบริจากอะครับ เดียวจะกลายเป็นแบ่งกลุ่มกัน

แต่ผมอยากได้ของ rare item มากกว่า เช่น ทำ model ติดรถ ไม่ใช่ sticker club นะครับ
ทำจำนวนจำกัด อะไรมาณนี้ สำหรับผม มัน Ok เลย หรือทำเสื้่อออกมาจำกัด ผมรับได้ จะจองเลยแหละครับถ้าทำมา (ขอ size ใหญ่หน่อย เป็นใช้ได้)
+ค่าจัดทำ เอามาบริหารเว็ปต่อไปอนาคตจะได้มีอะไรดีขึ้นกว่านี้อีก

+1 เลยคับ แบบนี้ซิคับถึงจะดี จะได้ไม่เหมือนกับทำเว็ปเพื่อธุรกิจ
มันดูโอเคกว่านะคับ และยังเป็นสัญลักษณ์บ่งบอกด้วยกว่าเราคือชาว "HLM"  ;D
ถ้าทำ ผมเอาด้วยขอรับ

ออฟไลน์ redsun

_/l\_ กราบงามๆ
อยากอ่าน HEADLIGHT ตลอดไปฮะ

ออฟไลน์ Gin

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆครับ :)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
ขอบคุณพี่จิมและทีมงานครับ

ถ้าทำ ผมเอาด้วยขอรับ

เอาไงเอากันครับ ถ้าทำเสื้อนี่ใช่เลย
หรือทำ EMBLEM ติดรถเท่ห์ไปเลย ยิ่งจะเจ๋ง 555

ออฟไลน์ suputshaya

• **
รับทราบและขอบคุณมากครับ 

ออฟไลน์ rtong

ขอบคุณมากครับ   เวปมีการพัฒนาตลอด  มอบสิ่งดีๆให้ผู้อ่านเสมอ
นี้คือเหตุผลที่ติดตามพี่ jimmy  และเวปนี้มาตลอดเกิบ 10 ปีแล้วมั้ง

ออฟไลน์ Ae3s-gte

นี่แหละคือเหตุผลที่ผมต้องเปิด HLM ทุกๆ วัน ขอบคุณ
HLM ที่ทำให้ผมรู้เรื่องรถมากกว่าเดิม ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมชอบมาก

ออฟไลน์ fifahead

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ porasit33

ขอเป็นหมอนใส่รถ HLM ซักใบละกันครับ อยากได้ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ขอบคุณมากๆครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ superX

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ขอบคุณคุณจิมมี่ และ ทีมงานทุกท่าน สำหรับเนื้อหาดีๆ ที่หาอ่านได้ที่นี่ด้วยคนครับ

ผมสงสัยอยู่หน่อยว่า ภาพ spyshot เหล่านี้ ก็สร้างประโยชน์ให้บรษัทรถยนต์เหล่านั้นมากมายอยู่แล้ว

การมีคนตามถ่ายให้หลุดมา จะโดยบริษัทรถรู้เห็นเป็นใจหรือไม่

ประโยชน์ก็ตกแก่ค่ายรถยนต์ทั้งนั้น ที่มีคนมาตาม follow อยู่ตลอด เพราะมองในมุมกลับกัน ถ้าผู้บริโภคไม่สนใจรถมันจะขายได้ดีหรือเปล่า เหมือนดาราแหละ ดังได้เพราะคนตาม แต่มาเก็บเงิน หาเงินกับตรงนี้ มันใช่แล้วหรือ

ระบบของเค้า ก็ยังสามารถเอามาหากินกับเว๊ป ซึ่งก็ทำงานแบบที่เรียกว่า วงการเดียวกัน เกื้อหนุนกันทั้งทางตรง และ ทางอ้อมอยู่แล้ว คิดเเล้วเจ็บใจแทนครับ

ด้านนึงก็เข้าใจอยู่เรื่องลิขสิทธิ์ หรือ ละเมิดอะไรต่างๆ แต่มันก็ข้องใจอยูดี ถ้าท่านใดมีข้อมูลแนะนำให้ผมตาสว่างขึ้นก็รบกวนด้วยครับ

นอกเรื่องอีกแล้วผมขออภัยด้วย

Spyshot จะสร้างประโยชน์ให้กับบริษัทรถ ก็ต่อเมื่อ ในช่วงเวลาไล่เลี่ยกันนั้น
ไม่มีบริษัทรถค่ายไหน จะเปิดตัวรถยนต์ รุ่นใกล้เคียงกัน ออกมาชนกันครับ

ผู้ผลิตบางราย อาจสามารถวางแผน เอา Spyshot มาใช้ในการโปรโมทรถรุ่นใหม่ได้
มีบางค่ายเท่านั้นที่ผู้บริหารรู้เห็นเป็นใจ

แต่ตามปกติแล้ว ไม่ใช่ทุกค่ายที่ทำแบบนั้นได้ และส่วนใหญ่ ไม่มีใครอยากปล่อยให้หลุดรั่ว
ก่อนเวลาอันสมควร

การเผยแพร่ Spyshot นั้น ว่ากันตามตรงคือ เป็นการไปขุดเอาความลับบริษัทมาเผยแพร่
ความลับบางรายการ เขาอยากเผย แต่บางรายการ ถ้าเผยไปเร็วจนเกินไป คู่แข่ง ก็เอาไปใช้
ตัดหน้า หรือออกแคมเปญการตลาดดักคอ ซึ่งก็เคยมีมาแล้ว ทั้งในบ้านเรา และเมืองนอก

อีกทั้ง ถ้าเผยแพร่เร็วไป ความเกี่ยวพันกับผลกำไร การระบายสต็อกรถรุ่นเก่า
รวมทั้ง ราคาหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ ในเมืองนอก ก็จะได้รับผลกระทบครับ
ผู้ถือหุ้น อาจจะด่าได้ CEO จนถึงพนักงานระดับล่างผู้เกี่ยวข้อง อาจโดนปลดได้
แม้ในความจริง ไม่มีใครกล้าปลด CEO ด้วยเรืองแค่นี้กันก็ตาม

ผลกระทบที่ตามมา เยอะจนคาดไม่ถึงครับ

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นอย่างที่ว่านี่ก็คงไม่ผิด เพราะธุรกิจรถยนต์มันแข่งขันกันสูงมากจริงๆ

งั้นก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ มีเรี่ยวแรงทำสกู๊ปต่างๆ มาให้ผู้บริโภคได้มีทางเลือก และมีข้อมูลมากขึ้นประกอบการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ NIKE

รับทราบแล้วครับบ... ;D ;D

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

ออฟไลน์ Torshi

ดีใจครับ ที่มีคนทำสื่อที่ทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจแบบพวกพี่ๆครับ  ;D ;D

ผมก็เข้ามาส่องเวบทุกวัน ไม่ต่างจากทุกคนในบอร์ดเลย ที่ต้องเข้าวันละหลายๆรอบ  ;D ;D ;D

ขอบคุณมากครับพี่ ขอบคุณจริงๆ

เป็นกำลังใจให้พวกพี่ๆทำสื่อที่มีคุณภาพออกมาอย่างเช่นเคย แม้จะต้องเสียสละทุนทรัพย์ส่วนตัวก็ตาม

สุดยอดเลยครับพวกพี่ๆ  ;) ;) ;) ;)

2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ kimjung

ก้าวไปอีกขั้นแล้วสินะ HLM

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand

ออฟไลน์ ryukin

• **
นับถือแนวคิดแบบนี้มากๆครับ

ออฟไลน์ ceberos

มารอลุ้น ของที่ระลึก จากเว็ป HLM ทำ Sticker หรือ Premium Gift ก็สนใจครับ เป็นของสิ่งหนึ่งที่เราอยากจะมีจริงๆครับ อยากให้มีเว็ปอยู่ไปนานๆ ในประเทศไทย แทบจะหาไม่ได้อะไรที่เป็นกลาง ๆ ขนาดนี้

ออฟไลน์ nunix

สู้ๆครับพี่ มีอะไรพอช่วยกันได้ ขอให้บอกกันครับ  ;)

ออฟไลน์ gayji

ชอบเว็บนี้ครับ อยากสนับสนุน ให้อยู่ได้อย่างแข็งแกร่งและยั่งยืน ไม่ต้องไปง้อพวกค่ายรถ จะได้มีจุดยืนที่ชัดเจนเพื่อผู้บริโภค
มีอะไรนำมาขาย ก็มาบอกกันเลยนะครับ ยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ EakkyMan

• **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
ขอบคุณสิ่งดีๆ จาก HLM ครับ

ออฟไลน์ inew

ขอบคุณมากๆครับ ผมได้ความรู้มากมายจากเว็บนี้ ขอให้เว็บนี้โตขึ้นเรื่อยๆนะครับ  ;)

ออฟไลน์ NoomTG

• **
ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆเลยนะครับ ที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้ผู้อ่านทุกท่าน ขอบคุณมากจริงๆครับ :)

ออฟไลน์ paphonsan

• **
ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆครับ  ;D