ผู้เขียน หัวข้อ: Civic Fd 1.8 E/at 2009 ติดแก๊ส(LPG)แลัวจุกจิกและทนไหมครับ  (อ่าน 6374 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
คือรถแฟนอ่ะครับใช้มาก็ 80000 กิโลแล้ว แฟนจะเอาไปติดแก๊ส(LPG)  แต่ผมไม่ค่อยอยากให้ติดเลย เพราะ กลัวอันตรายอ่ะครับ  และก็กลัวใช้ไปแล้วมีปัญหาแก้ไม่จบอ่ะครับ
แต่ถ้าติดเครื่องบล๊อคนี้มันทนแก๊สมั้ยครับ  กลัวว่าใช้ไปเครื่องพังเปลี่ยนเครื่องขึ้นมาจะไม่คุ้มเอา 
ปล.ถึงกับทะเลาะกันเลยเพราะเรื่องติดแก๊สนี้แหละ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Re: Civic Fd 1.8 E/at 2009 ติดแก๊ส(LPG)แลัวจุกจิกและทนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 19:29:00 »
ติดได้ไม่มีปัญหาครับ
ลองเข้าไปดูในเวปนี้ครับ มีตัวอย่างจากสมาชิกให้ศึกษาเพรียบ
http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?s=24324c87c177afd62327a4f97b9f10af&showforum=51
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: Civic Fd 1.8 E/at 2009 ติดแก๊ส(LPG)แลัวจุกจิกและทนไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 19:42:51 »
ได้สิครับเพื่อนผมใช้อยู่รุ่นนี้ปีนี้เลยไปตั้งแต่เชียงใหม่มาจนหาดใหญ่มีปัญหาแค่โดนชนตูด เจอหน้ากันทีไรมีแต่ยุให้ไปติดแก๊สอยู่นั่นแหละ ถ้าใช้จนมีปัญกระทั่งยกเครื่องคงไว่งไปได้เกินสองแสนแล้วหล่ะตีให้ประหยัดไปโลล่ะบาทก็พอ (หักค่าติดตั้งและค่าบำรุงรักษาด้วย) ก็เท่ากับว่าประหยัดไปสองแสนบาทแล้วอยากวางเครื่องใหม่ก็คุ้มแล้ว

แปลกนิดหน่อย ส่วนใหญ่ผู้ชายอยากติดแต่ฝ่ายหญิงไม่ค่อยยอม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Emission-Tester

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 20:31:49 »
ได้ครับ
เลือกศูนย์ติดตั้งดีๆ ใกล้บ้าน จะดูแลเรื่องแก๊สได้สบายใจครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 20:38:39 »
ติดมาสองปีแล้ว ประหยัดค่าน้ำมันไป 70000 บาทแล้ว

ติดมาไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย แถมซื้อสายมาจูนเองอีกต่างหาก

เครื่องบล๊อกนี้ทนแก๊สใช้ได้

ถ้าไม่เจอช่างชุ่ยๆรับรองจะติดใจแน่นอน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 21:13:26 »
ไม่ต้องห่วงครับ หาช่างเก่งๆ เชี่ยวชาญติดแก๊สกับเครื่องตัวนี้ที่ใกล้บ้านมากที่สฺดพอครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 21:17:50 »
ได้สิครับเพื่อนผมใช้อยู่รุ่นนี้ปีนี้เลยไปตั้งแต่เชียงใหม่มาจนหาดใหญ่มีปัญหาแค่โดนชนตูด เจอหน้ากันทีไรมีแต่ยุให้ไปติดแก๊สอยู่นั่นแหละ ถ้าใช้จนมีปัญกระทั่งยกเครื่องคงไว่งไปได้เกินสองแสนแล้วหล่ะตีให้ประหยัดไปโลล่ะบาทก็พอ (หักค่าติดตั้งและค่าบำรุงรักษาด้วย) ก็เท่ากับว่าประหยัดไปสองแสนบาทแล้วอยากวางเครื่องใหม่ก็คุ้มแล้ว

แปลกนิดหน่อย ส่วนใหญ่ผู้ชายอยากติดแต่ฝ่ายหญิงไม่ค่อยยอม
คือแฟนผมเค้า55555555

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 22:16:16 »
บล็อค  R 18 ของซีวิคนี่ทนแก็สน่ะครับ  ติดได้ไม่มีปัญหาครับผม
รถผมก็ติดครับ แต่เป็นเครื่อง k24 ในแอคคอร์ด ก่อนติดก็เคยเห็นคนบ่นว่าบล็อค k ของฮอนด้า บ่าวาล์วชอบสึกเวลาใช้แก็ส แต่เท่าที่ใช้มาก้ปกติดีครับ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:21:51 »
มองอีกมุม ถ้าผู้หญิงไม่มีความรู้พื้นฐานในเรื่องนี้ ค่อนข้างอันตรายนะครับ

บางคนขับรถจนพังคาเท้ามาแล้วววว

ไม่เช็คไม่ดู ไม่ตรวจสอบ ไม่เคยเปิดฝากระโปรงหน้ารถมาดุเลย

แต่ถ้าท่านเป็นคนดูแลเองทุกวัน ก้ไม่มีปัญหาครับ

แต่ถ้าอยู่กันคนละที ก้ไม่แนะนำให้ติดครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 10:57:07 »

คือแฟนผมเค้า55555555

อ่า เอาเป็นว่ากลัวไม่ใช่เรื่องแปลกครับแต่กลัวต้องหาข้อมูลครับ ข้อมูลจากผู้ใช้งานจริงสำคัญมาก สำหรับผมไม่กลัวถ้าไม่ดีจริงแท็กซี่คงไม่ติดกันหรอกครับวิ่งกระจายซะขนาดนั้น ส่วนเรื่องความคุ้มค่าต้องอยู่ที่ระยะทางด้วยครับวิ่งเท่าไหร่ต่อปี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 21:33:30 »
ผมติด ขับจนรถคว่ำ ก็ไม่เห็นจะน่ากลัวตรงไหน

คนใกล้ๆ ตัว กลัว LPG หลังจากเกิดเหตุการ์นั้น
คนรู้จักผมก็ไปติดกันเพราะเห็นว่ามันปลอดภัย ขนาดรถคว่ำ แก๊สยังไม่เป็นไร

แก๊ส ไม่ใช่เรื่องน่าห่วง ถ้าดูแลเป็นประจำ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 17:36:06 »
เครื่องตัวนี้ทนแก๊สเอาเรื่องครับ แต่อย่างอื่นมันไม่ค่อยทนตามนี่สิน๊า