ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเจอรถป้ายทะเบียนประเทศจีนวิ่งบนถนแถวนบ้านผมคับ ยี่ห้อแปลกๆคับ  (อ่าน 6025 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
วันนั้นผมขับรถกลับจากไปเที่ยวพะเยามา ขากลับวิ่งมาตามเส้น 103 ร้องกวาง-งาว พอใกล้จะถึงสี่แยกร้องเข็ม ผมก็พบรถยนต์คันหนึ่งเป็นรถมาจากประเทศจีนเลยครับ ยี่ห้ออะไรก็ไม่ณุ้จักครับเป็นตัว R ผมสันนิษฐานว่าเค้าจะต้องวิ่งมาจากประเทศจีนแน่ๆแต่ไม่ไหนต่อผมก็ไม่ทราบนะครับ เพื่อนๆลองมาทายกันเล่นๆสิคับว่าเป็นรถประเภทไหนเอ่ย SUV หรือ MPV  เดี๋ยวผมจะมาเฉลยคับ อิอิ ผมมักจะเจอรถต่างประเทศประจำเลยคับแถวภาคเหนือ วันนั้นมีขบวนรถ Land Rover ประมาณ 3 คัน คันใหญ่มากๆ วิ่งอย่างเร็วเลยคับผ่านกลางตัวเมืองเป็นรถประเทศลาวคับ ขับเร็วมากจนผมต้องหลบให้ ไม่รู้จะรีบไปไหนกันนะ นี่ขนาดยังไม่เปิด AEC นะ ถ้าเปิดนี่เราท่าจะเห็นรถเพื่อนบ้านวิ่งกันให้ขวักเลยผมว่านะ  :D

อีกภาพคับ

ออฟไลน์ SP

เหมือน MPV ของ Cherry เลยครับ แต่ไม่น่าใช่ Cherry แถวอุดร-หนองคายนี่วิ่งกันเพียบครับ

1 ใน 10 ของรถบนถนนเส้นนี้เป็นรถลาวครับ แต่รถพี่แกหรูมากครับ ทั้ง Lexus Hummer Bentley แต่ Lexus จะเยอะมากครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ zorohunter

• Newbie
  • *
Cherry Rely V5 หรือเปล่าครับ เป็น Compact MPV ครับ

http://www.relyauto.com/v5/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2013, 18:48:05 โดย zorohunter »

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
ที่เชียงใหม่ผมเจอบ่อยมากเลยนะวันนี้พึ่งเหนOdessey ถ่ายไม่ทันคับเพาะขับสวนกันมีทั้งซีตรองบลาๆๆๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

ช่วงนี้คนจีนขับรถมาเที่ยวไทยเยอะมากครับ ผมเห็นจนเริ่มชินล่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตราเลียนแบบอินฟินิตี้....

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตราเลียนแบบอินฟินิตี้....

เผินๆนี่แอบเหมือนเลยครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Cherry Rely V5 หรือเปล่าครับ เป็น Compact MPV ครับ

http://www.relyauto.com/v5/

อืมๆ ผมว่าน่าจะใช่แล้วครับเพราะรถคันนี้ เป็น MPV จริงๆด้วยครับ บอดี้คล้ายๆมิซู สเปซวากอนเลยคับ ไฟท้ายคล้ายกันมาก เก่งจังคับหาคำตอบเจอจนได้คับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2013, 21:15:35 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
น่าจะจีนละครับ เพราะทะเบียนนี้ไม่น่าใช่รถลาว

แต่คนลาวมีเงินหน่อย ส่วนมากก็ไม่ค่อยเห็นขับรถจีนแดงนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ supawit

• Jr. Member
  • **
  • KIA picanto K1
ที่เชียงใหม่เยอะมากกกกกกกกกกกกครับ เยอะขึ้นด้วยหลังจากหนังที่มาถ่ายบ้านเราดังอ่ะครับบบ

พี่แกขับไม่เกรงใจใครเลยย รถเล็กๆๆอย่างเราอาจตายได้ T^T
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ที่เชียงใหม่เยอะมากกกกกกกกกกกกครับ เยอะขึ้นด้วยหลังจากหนังที่มาถ่ายบ้านเราดังอ่ะครับบบ

พี่แกขับไม่เกรงใจใครเลยย รถเล็กๆๆอย่างเราอาจตายได้ T^T

อ่อๆผมจำได้หนังเรื่องนั้นที่เป็นข่าวน่ะคับ ผมว่าอนาคตไม่กี่เดือนข้างหน้าถ้าสะพานเชียงของ-ห้วยทรายเปิดใช้จริงๆแล้ว รถจีน ลาวต้องเข้ามาเมืองไทยอย่างเยอะมากกว่านี้อีกแน่นอนเลยคับเนี่ยแล้วชาวต่างชาติพวกนี้ขับไม่เกรงใจอย่างคุณว่าจริงๆคับ ผมเจอฝูงรถลาวในตัวเมืองแพร่ พ่อขับจี้ก้นรถผมเลยจนผมต้องหลีกให้ ก้แปลกเหมือนกันเนาะพวกนี้ทำไมพฤติกรรมเหมือนกันนะ :o

ออฟไลน์ Fly to dream

รถจีนเจอใน กทม เพียบเลย ผมเห็นพูลซ่า ป้ายจีนขับแถวๆเจริญกรุงด้วยซ้ำ  และก็ F150 Raptor SVT ก็เคยเจอ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Thailand01

ช่วงนี้พี่จันเข้ามาบ้านเราทางเหนือบ่อยและเยอะสุดตอนช่วงตรุดจีนครับ รถแปลกๆทั้งนั้นเลยอย่า นิสสัน พอซ่าผมก็เห็นและไปลูปๆคลำๆก่อนเปิดตัว ที่สำคัญพี่จีนส่วนมกเค้าเปิดไฟฉุกเฉินวิ่งกันทั้งเมืองเชียงใหม่เลยล่ะครับ
^^~

ออฟไลน์ Tan Int

ผมอยู่พะเยาก็เจอครับ เยอะเลยช่วงนี้
มาทั้ง Lexus ES,Buick Regal,VW Golf ทั้งธรรมดาและ GTi,Renault Koleos และอะไรอีกเยอะแยะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เมื่อวานเจอ w211 ป้ายทะเบียนประเทศอะไรไม่ทราบ WMB xxxx  :-*