ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้ว...ราคาคัมรี่ไฮบริดมือสอง...พระเจ้าช่วย..ตกฮวบเลยครับๆๆ!!!!!!  (อ่าน 21473 ครั้ง)

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ผมก็ว่าราคาประมาณนี้แหละครับ ปกติรถใหญ่คนที่จะมาเล่นมีน้อยครับ จะขายต่อยากกว่ารถไซน์เล็กลงมา เพราะคนมีเงินที่จะเล่นรถหรู เขาก็ไปซื้อใหม่กันหมดแหละครับ ส่วนคนที่มีรายได้ปานกลางก็อาจจะมีหันมาเล่นอยู่บ้าง แต่ก็ไม่เยอะมาก ราคาลงมาแค่นี้ถือว่ามาตรฐานครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
ราคาก็ลงปกตินะครับ ไม่ได้ตกมามายอะไร

ออฟไลน์ simcity

ราคาตกเยอะเพราะ model ใหม่ออกมาแล้วครับ

อย่าลืมว่าตอน Model ใหม่ออก รถป้ายแดงจากศูนย์ถ้าเป็นตัวเก่า ก็ต้องมีส่วนลดอย่างน้อย 2 แสน

เพราะฉะนั้นราคาป้ายแดงมันไม่ใช่ 1.6 ล้านแล้ว ต้องคิดว่าราคารถใหม่คือ 1.4 ล้านครับ หายไป 2 แสนค่าตกรุ่น

ส่วน Prius ยังไม่ตกรุ่น ราคาเลยยังแข็งอยู่

ไป Accord G8 ตอนนี้ ผมว่าราคาไม่หนีกัน

ออฟไลน์ JIRATH

ชอบครับรุ่นนี้ น่าหาซื้อเก็บไว้เหลือเกิน

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ D17

• Jr. Member
  • **
ก็ลงปกติ นี่คับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าปกตินะครับ

สำหรับ D seg ถ้าไม่เอา HV นับแค่2.0 2.4 2.5

ราคาตอนนี้ก็ไม่ถึงล้านแล้วครับ เพราะตัวใหม่มาหมดแล้วเหลือเทียน่า

คนที่จะเล่น C seg บางคนถึงคิดหนัก เพราะราคาได้ D seg มือ2

ก็ไม่แปลกอะไรที่ Camry HV จะมีล้านนิดๆ(รุ่นท็อป)หรือ 9แสนปลายๆ(น่าจะรุ่น CD)

ออฟไลน์ paphonsan

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งปล่อยตัว 2.4V ได้แค่580Kเองครับ เนื่องจากชนหนักซ่อมไป400Kได้ และผมก็ถามเจ้าของเต้นท์ว่าถ้าเป็นพวกไฮบริดราคาปล่อยดีไหม เขาบอกว่าตอนนี้รับซื้อถูกครับ เพราะขายไม่ค่อยออก อีกอย่างเสี่ยงเรื่องแบตเตอรี่ที่จะเสื่อมสภาพเอา แต่ทำไมในOne2car ขายราคาโหดไปไหน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
น่าตามไปสอยจัง  ;)

ออฟไลน์ mothsan

รถญี่ปุ่น d ราคาจะร่วงปีล่ะ 9%
Benz ประมาณ11-12%
BMW ก็เยอะหน่อย 15%
ราคาขายเองนะครับ ถ้าเต็นซื้อก็บวกอีกซัก 2-3%

ออฟไลน์ Nikle_pk

Captiva ผมสิ ซื้อสดมา ล้านเจ็ด

ครบเดือน ลองเดินเข้าเตนท์ ให้ราคามา ล้านเดียวครับ

เดือนเดียวหายไป 7 แสน เหอๆๆๆๆ

ขนาดเช็คราคาเฉยๆยังใจหายเลยครับ 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ whoami

เทียบกับรุ่นไม่ HB ผมว่า HB ตกเยอะกว่านะครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Accord G8 ตัวทอป สีขาว1,697,000  สามปีเต็มพอดีเป๊ะ เต๊นท์ ให้ 750,000  ขายไม่ลงครับ หายไปเก้าแสนฝ่า

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ราคาตกน้อยแล้วล่ะครับ ต้องไปดูตัว 3.5Q ขายกันล้านต้นๆ ยังไม่มีใครเอา
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
ตัวใหม่ออกมา ตัวเก่าราคาก็ตกเยอะค่ะ ซ์้อมาใช้อย่างน้อย 4-5 ปี ค่อยขายจะไม่รู้สึกเสียใจกับราคา