ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครกำลังรอเคลม แร๊คพวงมาลัย Mazda 2 อยู่บ้างครับ?  (อ่าน 7903 ครั้ง)

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
มีใครกำลังรอเคลม แร๊คพวงมาลัย Mazda 2 อยู่บ้างครับ?
ไปถึงไหนกันบ้างแล้ว ผมทำเรื่องเคลมตอนสัปดาห์แรก ของเดือน มกราคม ที่ผ่านมา
เมื่อวานโทรไปถามที่่ศูนย์ Mazda พระราม 2 เขาบอกว่า คิวตอนนี้ถึงแค่เดือนตุลาคม 55 เอง  :( :( :( :( :(

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
ปี55หรือ56ครับ

ออฟไลน์ Whisky

• Newbie
  • *
รถพี่สาวผมก็รอเคลมอยู่ครับ บอกว่า 3 เดือนได้ วันก่อนเจ้าหน้าที่ call center (sime darby)โทรมา ให้เอารถเข้าไป check ระยะตามกำหนด ซึ่งก่อนหน้านั้นผมได้เอารถเพื่อเข้าไปกะว่าจะเคลมแล้วก็จะ check ระยะไปทีเดียว(ก่อนกำหนดประมาณเดือนนึง)พอเค้าบอกว่าของจะมาประมาณ 3 เดือน ผมก็คำนวนแล้วว่าประมาณสิ้นเดือน มีนาคม 2556 ก็เลยบอกให้แจ้งแล้วผมจะนำรถเข้าไปทำทีเดียว ไม่อยากเสียเวลาสองรอบ แต่เจ้าหน้าที่ call center คนนี้บอกว่าต้องรอ 6 เดือนนะคะ ไม่ใช่ 3 ทีนี้ผมก็เลยหงุดหงิดนิดหน่อย ซึ่งถ้าตอนแรกแจ้งมา 6 เดือน ผมจะได้ตัดสินใจ check ระยะ ตั้งแต่รอบแรกที่เอารถเข้าไปแล้วไม่ต้องรอถึงมีนาคม

เซ็งมากเลยนะครับ ถ้าเคลมไม่ได้ผมสั่งเองอาจเร็วกว่าหรือเปล่า เพราะเบอร์อะไหล่ตัวที่ผลิตใหม่หาได้จากในคลับมาสด้า2

สรุป รอต่อไป

ออฟไลน์ Qvixote

• **
ไม่รู้ว่า part นี้จะใช้กับ part ของ ford fiesta ได้หรือป่าวนะครับ
เคยได้ยินจากญาติที่ใช้ mazda 3 ตัวที่แล้ว หม้อน้ำรั่ว ก็ไปใช้ part ของ ford focus ตัวก่อน
แถมถูกกว่าของ mazda ด้วย

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
ผมเอารถแฟน mazda 2 ปี 2012 ไปเข้าศูนย์ ตรงเส้นกาญจนาภิเษก เยื้องๆ เดอะมอลล์บางแค เข้าไปปุ๊ป ดวงดี เค้าบอกเปลี่ยนให้ได้เลย ปกติ ต้องลงชื่อไว้และคอยเค้าเรียกมารับบริการครับ ประทับใจครับ อาการหายเป็นปลิดทิ้ง ขอบคุณ ศูนย์มาสด้านั้นด้วยครับ บริการรวดเร็วทันใจมาก

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
เคยแจ้งเคลมไว้ตอนธันวา55เข้าเปลี่ยนมกรา56

แต่เป็นอีกรอบไม่หายรอเข้าเปลี่ยนอีกรอบอยู่ครับ แอบเซ็งเล็กๆ ถ้าไม่หายคงขายออกแล้วครับ

ออฟไลน์ arta1722

• **
ถ้าเป็นแร็ครอไม่นานครับ เพิ่งเปลี่ยนมา แร็คจะอยู่ใต้รถ เชื่อมระหว่างรอหน้าซ้ายขวา อาการที่แสดงว่าแร็คมีมันหายคือเวลาขับบนทางขรุขระ ทางตัวหนอน จะดังกึกๆมาจากใต้ท้องรถ คล้ายๆเสียงช่วงล่างมีปัญหา ส่วนยอยรอนานมากครับ รอข้ามปีเลยเปลี่ยนมาสองอันแล้วยังไม่หาย ล่าสุดช่างแจ้งว่าอะไหล่ยอยมาแล้ว วันเสาร์นี้จะเข้าไปเปลี่ยนครับ แต่ก็ยังดีที่มาสด้ายอมเครมให้ฟรี แม้จะหลายครั้ง แต่ก็ไม่เคยจะปัดความรับผิดชอบ

ออฟไลน์ 6162002

ย้ายไปศูนย์ เจริญนครครับ

ผมโทรไปศูนย์พระราม 7 บอกรอหกเดือน  ย้ายมาเจริญนคร รออาทิตย์เดียว

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
ได้เร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับ 0หรอคับ

ออฟไลน์ Mr.P

• **
ของผมก็รอประมาณ 3 เดือนครับ

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• **
รถเพื่อนผมศูนย์โทรมาให้ไปเปลี่ยนแล้วคับ รอนานเหมือนกัน ตอนแรกเห็นมันบอกว่าแค่ดังเฉยๆ พักหลังๆ มันบอกเหมือนฝืดๆ  :o

ออฟไลน์ kimmeng21

ผมซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ปี 2010 ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรสักอย่างคับ  ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
ของผม ได้รับมาไม่ถึงสองอาทิตย์ ดังอี๊ดๆ  วี๊ดๆ จากแถวบริเวณเกียร์
แบบว่าสตาร์ทแล้วไม่ได้ยิน ต้องขับไปซักพักแล้วจะได้ยิน แต่ต้องไปยืนข้างหน้ารถนะครับ
ใครเคยเจอแนะนำด้วยครับ
ผมเอา 0 ตรง พหล17เค้าบอกไม่ได้ยินกำลังเซงอยู่ครับ
ใครรู้หรือใครเคยเป็นซ่อม 0 ไหนหายบอกด้วยครับ T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2013, 08:18:40 โดย Puyzabra »

ออฟไลน์ xtrarach

• **
ผมพึ่งเปลี่ยนมาเมื่อวาน ยังกับรถคนละคัน รู้งี้รีบทำเรื่องนานแล้ว

เรื่องเวลารอนี่อยู่ที่เป็น แร็ค หรือ ยอย นะครับ

ตอนแรกพอผมขอเคลมเค้าบอกยอยรอ 5เดือน
พอเค้าเช็คแล้วเป็นที่แร็คเค้าบอกทิ้งรถไว้เลย วันเดียวเสร็จ

ศูนย์ cg สุขา3

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
โห อะไรกันเนี่ยมาสด้าทำไมปล่อยให้มีปัญหานี้เกิดขึ้นอีกเหรอคับ ผมนึกว่าปัญหานี้หมดไไปตั้งแต่ล็อทปี 52 - 54 แล้วนี่ปี 56 แล้วยังมีปัญหานี้อีกเหรอเนี่ย เดียวจะแช่งซะเลยเนี่ย ผมคนนึงก็สาวก m2 นะเจอปัญหานี้หงุดหงิดเหมอืนกันนะเนี่ย
ปล.ชอบใจ gif ข้างบนมากๆคับ 555+ ขออนุญาตก็อปไว้นะคับ อิอิ